Hạng C
4/8/12
708
11.152
93
Ai quen đầu tư mảng nào thì cứ tiếp thôi
Đất e ko rành vì méo đủ tiền mua đất
400 và vay được tầm 700 nữa thì em vứt vào cc ven, nhận nhà cho thuê tầm 1-2 năm bán
Em đang ôm 2 căn Kingsway Bình Tân ( đang kiếm tiền ôm nhận nhà lun), anh chủ tính đường cc thì nhảy vô đây gấp vì:
- Nó làm móng giữ chổ năm ngoái, dừng gần 1 năm vì thay đổi thiết kế => xin phép, nay chạy tiến độ hơi nhanh
- 1 số người mua năm ngoái, chờ lâu, mua chỗ khác, nhưng vẫn ôm bên này chốt lời tí đỉnh, đang kẹt => bán
- Loanh quanh ko còn cái nào dưới 20tr/m như chỗ này
Để 3 tháng nữa là thua, mua ở chứ đầu tư ko nổi nữa vì qua cơn khó khăn của mấy dân kẹt
400 triệu thì nên đầu tư căn hộ tầm trung cho thuê rồi trả tiền lãi hay kiếm mảnh đất xa xôi cắm dùi

• Like
Reactions: Mexi
Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Em cũng nghĩ như mợ. Nhưng khổ cái là 8tr/m2 tìm mỏi mắt không ra.

e có khách gửi bán lô đất thuộc dự án EcoSun City ở Long An, giá 620tr thấp hơn cdt đang bán 650tr, dt 83m2, bác nào qt inb e gửi hình ảnh nha

Hạng D
29/12/14
1.776
7.983
113
Tình hình là bất động sản tăng giá liên tục. Em cầm tiền mặt tầm hơn 400tr mà không biết làm gì. Không đủ tiền mua đất ( ngay cả vùng ven sát TPHCM) đều không mua được. Theo các anh chị thì có nên mua căn hộ tầm trung, ( trả trước) 50% rồi cho thuê lại đóng lãi bank không hay kiếm mảnh đất xa xôi Long An, Bình Dương ( cách TPHCM 30-40km) để giành đợi 3,4 năm nữa.
Mong các cao nhân chỉ giáo.
Em có cái officetel trung tâm quận 7, quận 8. Giá từ 1-1.3 tỷ, cho thuê tốt hơn căn hộ, bỏ vào 330tr, tới lúc nhận nhà mới nhận lãi ngân hàng. Bác thấy ok không???

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Em có cái officetel trung tâm quận 7, quận 8. Giá từ 1-1.3 tỷ, cho thuê tốt hơn căn hộ, bỏ vào 330tr, tới lúc nhận nhà mới nhận lãi ngân hàng. Bác thấy ok không???
Cái vụ ốp phít sờ teo này sở hữu sao bác???? chưa rành vụ sở hữu lày////

Hạng D
29/12/14
1.776
7.983
113
Cái vụ ốp phít sờ teo này sở hữu sao bác???? chưa rành vụ sở hữu lày////
Vẫn 50 năm nha bác, officetel là mô hình kinh doanh nên nó có thời hạn. Còn việc ở thì giống căn hộ, các luật về officetel còn nhiều lỗ hổng, nên là mua để đầu tư sẽ tốt hơn nha.

Hạng B1
27/6/16
51
82
18
37
Tình hình là bất động sản tăng giá liên tục. Em cầm tiền mặt tầm hơn 400tr mà không biết làm gì. Không đủ tiền mua đất ( ngay cả vùng ven sát TPHCM) đều không mua được. Theo các anh chị thì có nên mua căn hộ tầm trung, ( trả trước) 50% rồi cho thuê lại đóng lãi bank không hay kiếm mảnh đất xa xôi Long An, Bình Dương ( cách TPHCM 30-40km) để giành đợi 3,4 năm nữa.
Mong các cao nhân chỉ giáo.
đi xa xa kiếm miếng rẫy mua đi chế :D

Tập Lái
28/3/18
7
3
3
33
Bác lướt CH nào hay thế , e đang nhắm Orchid Park thấy giá khá tốt[/Q
Bác lướt CH nào hay thế , e đang nhắm Orchid Park thấy giá khá tốt
tui vừa xong dự án HP5, cầm về cũng đc ít, bán nhanh trong ngày mở bán luôn, nhận đc ck 1% của cđt( nhận tiền mặt, ko trừ trên giá HĐ ), còn chênh đc 20tr. bé sale đang chào tui cái dự án bên tân bình đây, cũng hot hàng lắm, dự là sẽ làm thêm 1 quẻ tiền tươi

Orchid park hiện đang trong giao đoạn 3, ( giá tăng lên khoảng 1 tuần rồi, ko còn căn đẹp đâu bác à )
nếu bác thích tui nhượng lại cho bác căn góc, giá tốt.

Tập Lái
26/7/17
0
24
12
Có chứ bác. Sổ riêng 66m2. Xã xuân thới thượng.
Khi nào vợ chồng bác kia công chứng xong e gửi sổ cho bác xem
Gửi em xem với nha bác. Gì thì gì chứ nghe thuộc TPHCM vẫn sướng hơn tỉnh khác. hihih