Tập Lái
26/7/17
0
24
12
Tình hình là bất động sản tăng giá liên tục. Em cầm tiền mặt tầm hơn 400tr mà không biết làm gì. Không đủ tiền mua đất ( ngay cả vùng ven sát TPHCM) đều không mua được. Theo các anh chị thì có nên mua căn hộ tầm trung, ( trả trước) 50% rồi cho thuê lại đóng lãi bank không hay kiếm mảnh đất xa xôi Long An, Bình Dương ( cách TPHCM 30-40km) để giành đợi 3,4 năm nữa.
Mong các cao nhân chỉ giáo.

• Like
Reactions: ANHTUANMAZDA
Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
Căn hộ gía rẻ cho thuê 4-5tr/tháng là cùng chưa trừ chi phí môi giới, để nhà không vài tháng, sửa chữa nọ kia. Nói chung bây giờ đầu tư căn hộ cho thuê không còn lời đâu nha bác

• Like
Reactions: Đồng xanh
Tập Lái
26/7/17
0
24
12
Căn hộ gía rẻ cho thuê 4-5tr/tháng là cùng chưa trừ chi phí môi giới, để nhà không vài tháng, sửa chữa nọ kia. Nói chung bây giờ đầu tư căn hộ cho thuê không còn lời đâu nha bác
cảm ơn bác. Em đương nhiên thích đất nền hơn. Nhưng số tiền này thì tìm mỏi mắt không có.
Còn không thì quăng vô mảnh nào xa xôi để trú ẩn để tránh lạm phát thôi bác

Hạng B2
19/9/12
308
715
93
Cư xá đô thành P4 Q3
Tình hình là bất động sản tăng giá liên tục. Em cầm tiền mặt tầm hơn 400tr mà không biết làm gì. Không đủ tiền mua đất ( ngay cả vùng ven sát TPHCM) đều không mua được. Theo các anh chị thì có nên mua căn hộ tầm trung, ( trả trước) 50% rồi cho thuê lại đóng lãi bank không hay kiếm mảnh đất xa xôi Long An, Bình Dương ( cách TPHCM 30-40km) để giành đợi 3,4 năm nữa.
Mong các cao nhân chỉ giáo.
E cũng hóng giống bác , chắc kiếm xa xa mua cho đỡ mất giá
Ban e nói dưới Trị An có bán miếng 6*20 tầm 150tr , ko biết có nên xuống lhu vực này ko , hóng các cao nhân ......

• Like
Reactions: tiểu
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
đất nền nhen bác... chịu khó lùng xa nền 50 m2 (8 tr/m2) vẫn có mà.
CC giờ đầu tư thua rồi (trừ hàng cao cấp đúng nghĩa ở trung tâm... mà chưa thấy haha)

• Like
Reactions: tiểu
Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Bây giờ đất sốt thì mấy chỗ hoang vắng mới có giá chứ nhu cầu ở thực cũng chả có chủ yếu sang tay qua lại. 400tr thì đầu tư cho bản thân đi bác ơi

• Like
Reactions: tikitudo and tiểu
Hạng B2
11/3/17
153
908
103
đất nền nhen bác... chịu khó lùng xa nền 50 m2 (8 tr/m2) vẫn có mà.
CC giờ đầu tư thua rồi (trừ hàng cao cấp đúng nghĩa ở trung tâm... mà chưa thấy haha)
Tại mợ chơi lớn, lời tiền tỷ mới nói thế. Hạ mức kỳ vọng xuống 1 con số 0 thì đầu tư chung cư vẫn kiếm ăn bình thường.

• Like
Reactions: Đồng xanh
Tập Lái
26/7/17
0
24
12
E cũng hóng giống bác , chắc kiếm xa xa mua cho đỡ mất giá
Ban e nói dưới Trị An có bán miếng 6*20 tầm 150tr , ko biết có nên xuống lhu vực này ko , hóng các cao nhân ......
Trị an có xa xôi quá không bác. Tầm ngắm của em từ 30-35 km tính từ Trung Tâm sài gòn là còn tăng giá được trong tương lai.

• Like
Reactions: tonybull
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Trị an có xa xôi quá không bác. Tầm ngắm của em từ 30-35 km tính từ Trung Tâm sài gòn là còn tăng giá được trong tương lai.
bác mua xa quá thì đừng đo khoảng cách tới SG làm gì cho mệt...bác đo vị trí miếng đất tới khu thị tứ hay thị trấn đông dân cư kinh doanh buôn bán sầm uất gần đó trong vòng bán kính 1-3 km là ổn...
Ở đâu thì dân có nhu cầu đó thôi... chứ ko nhăm nhắm hướng về SG đâu ạ

Tập Lái
26/7/17
0
24
12
Tại mợ chơi lớn, lời tiền tỷ mới nói thế. Hạ mức kỳ vọng xuống 1 con số 0 thì đầu tư chung cư vẫn kiếm ăn bình thường.
Mình có để ý. với đồng vốn cỡ tầm 600tr cách đây 1 năm. Đầu tư chung cư lời tầm 9%/năm. Nhưng đất nền đã là 40% rồi đó bác. Thế mới hoang mang.