Status
Không mở trả lời sau này.
VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM
RE: 4K thì có mua xe được không

em nghĩ bác cứ chọn con vừa tầm tiền của bác còn nó chạy hay nghỉ cũng do bác thôi, như bác Mr.Thiet thì chạy tuốt không có con nào nghỉ cả. Như lúc đầu em đã nói cở trên dưới 5K bác lấy con ma 99 chạy được rồi, bác cứ mạnh dạng lấy, hư đâu sửa đó, em chưa sài nhưng em nghỉ máy móc nó có hư cũng khó chứ không phải bụp 1 cái là tèo đâu, chủ yếu là máy lạnh, lặt vặt điện đóm này kia, bình xăng con, lọc gió hay bugi mà mấy thứ này thì nếu bác chịu khó chút là có thể tự làm được chẵn cần thợ thuyền gì ráo.

Hồi năm 90 nhà em có con Jeep A2 (bố già em hay đi săn) lúc đó đang ở trị an ổng kêu em tháo cái hộp dầu thắng ra để súc em chơi luôn tháo ra xả hết dầu thắng, đổ dầu hôi vô súc sạch sẽ xong, ráp vô châm dầu vô lên đạp thắng dính luôn không bung ra [8D], sợ quá tháo ra coi lại sao kì vậy? hóa ra cái da bơm dầu thắng khi bác đạp nó ép dầu xuống thắng làm bằng cao su, mà cao su gặp dầu hôi thì nó nỡ tè le (không biết hồi nhỏ bác có chơi ngâm dây thun vô dầu hôi cho nó nỡ bự chà bá ra không? cái này nó cũng vậy) lắp vô đạp 1 cái dính cứng ngắc luôn :), cái này chỉ dùng dầu thắng của nó để súc nó thôi. Khi về SG ba em ổng chỉ sài có thắng tay [8D], thế là có thêm kinh nghiệm về súc bình dầu thắng :D.

Bác cứ vô tư chơi đi khi sữa hết bệnh của nó rồi lúc đó ghiền sữa xe luôn đó :D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Có 2 em 7chỗ này tầm tiền trên dưới 4K đang rao bán trên báo mua&bán nhưng không biết hình thù nó ra sao cả.Bác nào biết không ạ?07/07
Nissan 7C, hàng Mỹ, nhà SD, đồ zin theo xe, bao thợ xem, 79tr, tiếp người thiện chí, miễn tiếp lái. Tel. 0914148893, 0938893556.

09/07
Nissan 7C hàng Mỹ, đẹp hoàn hảo, đời 87, 80tr; Nissan 15C đời 92, xe Cty, đẹp, 57tr. Tel. 2976301.

Chứ còn Matiz thì e rằng không thể mua với giá 4K đâu bác Luattc ơi!Xe suzuki Wagon cũng không còn hàng luôn.Tìm trên trang oto Thanh Bình thì thấy có một số loại xe tầm tiền trên dưới 4k nhưng chắc cũng ẹ lắm:

http://otocunhapkhau.com/

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/4/06
152
0
0

Bác allmay cho em xin mấy cái ảnh đi. Em PM cho bác nhá.:)

Dạo này em đi ctác liên miên bên Lào lên ít có dịp ghé qua 4r nên ít có đóng góp. Thấy các bác hội 4K nhiệt tình quá - giống em mấy năm trước . Nhân tiện em ké mục này 1 tí.
Bác nào muốn mua xe Đức Volwagen Jetta 5 chỗ đời 92 thì PM cho em. Xe em cực ít đi, thường thì chỉ đi chợ cuối tuần hoặc đến cquan cách nhà 3 km. Xe để trong gara, sơn đồng máy rất ngon. Giá bán 4K - bác nào nhiệt tình và quan tâm thực sự thì em sẽ đít-cao.
Xe em thay mới gin tất các các bộ phận chính rồi (4 giảm xóc, 4 lốp, bơm xăng, bơm nước, cao su máy, bọc da vv...) kể từ khi mua thanh lý cách đây 2 năm. Giờ em sắp biệt phái đi Lào nên muốn bán. Nếu ko bán được thì em từ thiện cho họ hàng vậy chứ lấy tiền người trong nhà mang tiếng lém.
Em sẽ giới thiệu cho bác nào mua gara ruột - phụ tùng chính hãng từ TQ - đồ thoải mái, giá cực mềm. Xe nguyên biển xanh 31A và số tự động :)
Em sẽ tìm cái link lần rao bán trước đây (110tr) cho các bác xem ảnh (nó giống cái avatar của em ấy). Thank U.

Hạng B2
8/7/04
111
0
16

ilike555
Tập La'i

Bài viết đã đăng: 12
Ghi ngày: 14/4/2006
Status: online Bác allmay cho em xin mấy cái ảnh đi. Em PM cho bác nhá.

quote:

Dạo này em đi ctác liên miên bên Lào lên ít có dịp ghé qua 4r nên ít có đóng góp. Thấy các bác hội 4K nhiệt tình quá - giống em mấy năm trước . Nhân tiện em ké mục này 1 tí.
Bác nào muốn mua xe Đức Volwagen Jetta 5 chỗ đời 92 thì PM cho em. Xe em cực ít đi, thường thì chỉ đi chợ cuối tuần hoặc đến cquan cách nhà 3 km. Xe để trong gara, sơn đồng máy rất ngon. Giá bán 4K - bác nào nhiệt tình và quan tâm thực sự thì em sẽ đít-cao.
Xe em thay mới gin tất các các bộ phận chính rồi (4 giảm xóc, 4 lốp, bơm xăng, bơm nước, cao su máy, bọc da vv...) kể từ khi mua thanh lý cách đây 2 năm. Giờ em sắp biệt phái đi Lào nên muốn bán. Nếu ko bán được thì em từ thiện cho họ hàng vậy chứ lấy tiền người trong nhà mang tiếng lém.
Em sẽ giới thiệu cho bác nào mua gara ruột - phụ tùng chính hãng từ TQ - đồ thoải mái, giá cực mềm. Xe nguyên biển xanh 31A và số tự động :)
Em sẽ tìm cái link lần rao bán trước đây (110tr) cho các bác xem ảnh (nó giống cái avatar của em ấy). Thank U.

Bác cho email - tôi loay hoay mãi ko pót được ảnh lên. Nếu bác ở HN muốn xem xe thì ngày kia nhé. Tôi đang đi công tác.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bác Allmay ráng post vài tấm ảnh em nó cho bà con nghía tý đi.Hay bác dùng link dưới đây mà post cho nhanh:
http://allyoucanupload.webshots.com/

Cách làm thế này:Sau khi upload hình ảnh xong nó hiện ra tổng cộng 8 cửa sổ chứa những đường link...Bác chọn copy đường link ở ô thứ 8(dưới cùng) rồi past nó vào bài viết của bác thế là xong.(Nhớ bấm chọn vào ô chức năng "image" ở phía trên khung bài viết và past cái link thứ 8 kia vào giữa 2 chữ "image" nhé bác).Ráng tập làm cho nhuyễn thì những lần sau sẽ chủ động,thoải mái và nhanh chóng khi post hình bác à.

Hạng C
15/12/06
632
0
0

Thị trường xe dưới 10 k đông vui nhỉ, kéo đến 9 trang ....
Bao giờ thì TT Việt nam có nhiều sp trong phân khúc này bà con ơi ..

:mad::mad::mad:

Hạng B2
8/7/04
111
0
16

Loay hoay mãi. Mệt wá. Thử nhé các bác:D. Các bác thấy giá nàp bán được thì bảo em :D

4K thì có mua xe được không

Hạng C
30/9/04
755
1.945
93

Xe Jetta của bác biển xanh à? Thế có ra biển trắng được không pác? Có tốn thêm gì ko bác? Xe đó máy mấy chấm bác? Mức độ hao xăng thế nào? Tay láy có trợ lực ko bác?

Hạng B2
19/4/06
159
0
0
45
HCM
www.toyoya.com

Thấy bác đăng 4k mua xe gì em cũng nghe xao xuyến, thui thì giới thiệu bác không ăn huê hồng chỗ bán cả tỷ xe như bác yêu cầu:
1. Ở tp.HCM, bác vô kho bạc Nhà nước đường 3/2, quận 10. nhiều xe taxi hóa giá ở đó lắm.
2. bác vô website, http://saigoncar.com.vn.
3. có bác nào nhớ anh Phong trên 4r, có bác nào đã đăng lên 1 lần rùi đó, nghe nói bác này có cả trăm chiếc xe giá như bác muốn.
Chúc bác lựa được bạn tình như ý.

Hạng B2
8/7/04
111
0
16

Xe Jetta của bác biển xanh à? Thế có ra biển trắng được không pác? Có tốn thêm gì ko bác? Xe đó máy mấy chấm bác? Mức độ hao xăng thế nào? Tay láy có trợ lực ko bác?

Ra biển trắng OK vì đã có thanh lý + hóa đơn VAT. Mất thêm 3-5tr[:'(]
Xe 1.8 khỏang 12-13l/100km. Bác khinh em nó wá - Xe phun xăng điện tử và số tự động nên đương nhiên là có trợ lực :D:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.