D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Các bác cho hỏi chạy 4x4 từ Đà Lạt đi DT722 vắt qua QL27 để lên Buôn Ma Thuột như trong hình này được không?
Em thấy nhiều đoàn đi offroad Đưng-Knớ rồi mà chưa thấy chạy Từ 722 qua QL27 nên không rõ 4 bánh đi có lọt không? Thấy cam hành trình quay đường rừng nhỏ quá, chỉ có 2 bánh đi vừa.
Bác nào biết tình hình cung này update dùm em ạ. Đang tính cuối tháng làm tour lên Ban Mê.
Tks các bác
4x4 từ Đà Lạt lên Buôn Ma Thuột qua DT722 được không các bác?

Tập Lái
14/5/16
45
38
18
44
Các bác cho hỏi chạy 4x4 từ Đà Lạt đi DT722 vắt qua QL27 để lên Buôn Ma Thuột như trong hình này được không?
Em thấy nhiều đoàn đi offroad Đưng-Knớ rồi mà chưa thấy chạy Từ 722 qua QL27 nên không rõ 4 bánh đi có lọt không? Thấy cam hành trình quay đường rừng nhỏ quá, chỉ có 2 bánh đi vừa.
Bác nào biết tình hình cung này update dùm em ạ. Đang tính cuối tháng làm tour lên Ban Mê.
Tks các bác
View attachment 727573
Cuối năm ngoái em chạy moto cung này rồi (em đi ngược chiều so với bác), đường rộng, ô tô đi thải mái.

• Like
Reactions: D23
Tập Lái
14/5/16
45
38
18
44
Chưa chạy cung này bác ơi. Bữa rồi đi cùng anh em trong hội từ Bình Dương lên thẳng BMT luôn. Khi nào đi DT722 sẽ review ngay ạ
Em lại tưởng bác ở Đà Lạt, định mấy hôm nữa lên thì ới bác.

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Em lại tưởng bác ở Đà Lạt, định mấy hôm nữa lên thì ới bác.
Báo cáo là em đã ko thể đi hết DT722, bị kẹt lại khi còn cách cửa rừng 5km. Lúc vô thì trời nắng và kẹt 1 lúc thì mưa tầm tã nên xém chút nữa đã ko thể ra khỏi rừng.
Xe nguyên bản, ko tời, vỏ nguyên bản, chỉ có sợi cáp 10 mét và cái đội thước Ironman để cùng 10 dân bản kéo xe ra ngoài.
Trong video có con dốc trông vậy mà mưa xuống là ko lên nổi nữa. Em đã xì vỏ xuống 1kg/cm2. Khi mưa, nước suối dâng lên, ko có chỗ lấy trớn để lên dốc. Bùn lầy đi bộ lên cũng ko nổi.
Xe có khoá visai sau, abs chống trượt ở cầu trước nhưng ko ăn thua.
Có lẽ nếu mang theo maxtrax thì đã tự lên được nhưng do trời nắng đẹp và lúc đầu nhìn con suối khá cứng nên chủ quan, ko kịp quay đầu.