Hạng B2
10/4/14
368
247
43
Mình cũng đang dùng cục 70mai, kích xe lead để khoá qua đêm hết bình, ô tô kích dc 1 lần khá là tiện. Có điều dùng với ô tô mình làm theo qui trình hướng dẫn thì ko được, cuối cùng làm ngược hướng dẫn lại dc, vãi thật ( mình kẹp 2 cực trước rồi mới nối với cục sạc)

• Like
Reactions: asap
Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
mình đang dùng cục rapower có 8000 mà kích ko lên, chắc phải mua cục khác quá.
tiện hỏi các bác.
mình gắn cam hành trình iroad đấu điện trực tiếp. dạo này ít đi thì có phương án nào cho vấn đề nguồn điện không.
1/ pin dự phòng blackvue hay kiểu gì đó đại loại.
2/ kích bình tự động từ xa, kiểu smartkey
3/...
nhờ các bác tư vấn. chứ mới thanh bình gs mà thay nữa thì chán quá.

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Đợt dịch này em lần đầu đấu dây kích bình, có điều học được một cái hay từ gruop Suzuki Xl7. Bên đó có một bác được chỉ lại từ thầy giáo dạy lái xe, kích bằng xe máy. Mới đầu em cũng ngại trước khi thử sợ hư bình xe máy hay đức chì... Rồi lôi chiếc xe Jupiter hơn 10 năm tuổi ra. Dứt phát nổ ngon, chỉ cần trang bị dây nối.

Hạng B1
16/8/18
83
57
18
Đợt dịch này em lần đầu đấu dây kích bình, có điều học được một cái hay từ gruop Suzuki Xl7. Bên đó có một bác được chỉ lại từ thầy giáo dạy lái xe, kích bằng xe máy. Mới đầu em cũng ngại trước khi thử sợ hư bình xe máy hay đức chì... Rồi lôi chiếc xe Jupiter hơn 10 năm tuổi ra. Dứt phát nổ ngon, chỉ cần trang bị dây nối.
Bác chỉ luôn ae cụ thể đi. Có clip càng tốt! :)
Đúng là dây câu bình bất tiện thật! Mình đã mua con 70mai dùng cả năm nay quá ngon: bỏ cốp xe toàn cứu người ta và kích bình 100mah máy phát điện ở nhà.
Bác ở đâu cho e mượn cứu cô vợ xinh đẹp nào :)

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng F
22/7/13
8.950
39.926
113
Em cũng nghĩ có sự nhầm lẫn nào đâu đây. Anker ko có hàng rẻ vậy đâu. Hàng Anker xài chất đừng hỏi
Tuỳ dung lượng, mạch nạp xả chịu tải dòng mà ra giá thành thầy ạ, nhiều khi cục dung lượng nhỏ vừ đủ dùng dạng phổ thông thì nó rẻ.
Cục 70mai loại 18k mAh như hình thì chiến xe máy dầu Ranger, Everest, Fortuner, … bình accu 90-100Ah tốt nhé.
5 bộ sạc kích bình ô tô đáng mua thời điểm hiện nay, không lo ắc quy yếu, đề không nổ

cục này còn có cổng mồi thuốc để đem đi bơm lốp khá tiện dụng, năm ngoái mua 2.200k nay thấy còn 1.600-1700k thôi khá ổn áp :D

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Bác chỉ luôn ae cụ thể đi. Có clip càng tốt! :)

Bác ở đâu cho e mượn cứu cô vợ xinh đẹp nào :)
Làm y như ô tô đấu ô tô thôi bác, có điều thay bằng xe máy, lấy bình xe máy, cần 2 người, 1 người đề ô tô, 1 người vặn ga xe máy cao chút để nạp điện mạnh. Trên youtube có đó bác, cứ search là có.

• Love
Reactions: khong_co_xe
Tập Lái
17/10/13
14
4
3
Em chả cần mua, hãng cho em sợi dây kích bình, lỡ bị gì quắc đại a xe máy chạy bình lớn như PCX, SH, hoặc anh oto nào đó & gửi 50k cho nhờ kích phát là OK ngay. Bữa em còn vác xe PCX đi kích free cho anh Fadil. Bình xe PCX của em là 7Ah

Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
Em chả cần mua, hãng cho em sợi dây kích bình, lỡ bị gì quắc đại a xe máy chạy bình lớn như PCX, SH, hoặc anh oto nào đó & gửi 50k cho nhờ kích phát là OK ngay. Bữa em còn vác xe PCX đi kích free cho anh Fadil. Bình xe PCX của em là 7Ah
Cơ bản nếu bình xe náy còn đầy bình ô tô chưa cạn hẳn thò vẫn có thể cò cưa được. Trường hợp mà bình ô tô chết hẳn thì kéo chết con xe ng ta. Hôm bữa e k tắt đèn cạn bình mượn con morning ra kích nó còn nhựa nhựa 1 hồi mới lên nổi

Tập Lái
17/10/13
14
4
3
Cơ bản nếu bình xe náy còn đầy bình ô tô chưa cạn hẳn thò vẫn có thể cò cưa được. Trường hợp mà bình ô tô chết hẳn thì kéo chết con xe ng ta. Hôm bữa e k tắt đèn cạn bình mượn con morning ra kích nó còn nhựa nhựa 1 hồi mới lên nổi
Xe cho điện nên mở máy nổ (tắt idle stop) vài phút rồi kích điện (xe vẫn nổ), bữa mình kích confadil quên tắt khóa cả đêm cạn kiệt bình, kích đề phát lên luôn.