OS Support
10/4/10
102
0
0
32
dòng LF này e biết đã phát triền từ hơn 2 năm trước rồi mà

Hạng B2
23/5/10
413
6
18
33
Chẳng biết nói gì hơn là cảm ơn chủ thớt. Ngất.

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Theo em thì Toyota dạo này thiết kế xe có phần lép vế so với chính cả các đối thủ châu Á như Honda hay Huyndai chứ chưa nói tới mấy tay thiết kế châu Âu như Audi, BMW.

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
hattrickson nói:
Theo em thì Toyota dạo này thiết kế xe có phần lép vế so với chính cả các đối thủ châu Á như Honda hay Huyndai chứ chưa nói tới mấy tay thiết kế châu Âu như Audi, BMW.

Thực ra, chưa bao giờ TOY được đánh giá cao về mặt thiết kế, thế mạnh của họ là độ bền, tiện dụng, tiết kiệm nhiên liệu và....rẻ ( dà, em hóng hớt mấy cái này bên Mỹ, còn tại VN thì có quan điểm khác )

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.201
113
Anh em mình quyết nói không với LF-A nha các bác, xe Nhật mà bán trên $300k cho tụi Nhật lùn yêu nước nó mua.

Hạng B1
29/6/10
82
8
8
Đẹp quá ngồi nhìn mà nuốt nước bọt không kịp....không hiểu sao em vẩn cứ có cảm tình với toy :) ^^

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Em thấy nhiều bác phát biểu thái quá . Có bác thì bảo anh em mình nói ko với LF-A ...Thật ra muốn nói có cũng chả có mấy người trong anh em mình có được . Còn cái giá của nó , mình hiểu biết nó tới cỡ nào để xác định nó đắt hay rẻ ? vậy những người mua nó ( trong đó chẳng có mấy người Nhật ) là ngu hết sao ?. Ngu mà có từng ấy tiền mua em nó thì em cũng xin ngu giống họ ) . Nhật bây giờ hết lùn rồi các bác à . Nói chi vậy trong khi nhìn lại thì Việt nam mình chưa ...cao ???
Có bác thì chê thiết kế mang tính Nhật bản , em ko dám chắc nếu những chiếc này mang nhãn mác châu Âu thì các bác có nhận xét như thế ko ? Xe Nhật tệ lắm sao các bác sao xe Nhật chạy ở Việt nam nhiều thế ? Hay người Việt nam chỉ cần bền , rẻ ??? . Em nghĩ mọi người nên có nhận xét một cách công bằng , đừng để những ấn tượng hay cảm tính khác chi phối phát ngôn quá trớn rồi ...xin lỗi

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.201
113
duongxua nói:
Em thấy nhiều bác phát biểu thái quá . Có bác thì bảo anh em mình nói ko với LF-A ...Thật ra muốn nói có cũng chả có mấy người trong anh em mình có được . Còn cái giá của nó , mình hiểu biết nó tới cỡ nào để xác định nó đắt hay rẻ ? vậy những người mua nó ( trong đó chẳng có mấy người Nhật ) là ngu hết sao ?. Ngu mà có từng ấy tiền mua em nó thì em cũng xin ngu giống họ ) . Nhật bây giờ hết lùn rồi các bác à . Nói chi vậy trong khi nhìn lại thì Việt nam mình chưa ...cao ???
Có bác thì chê thiết kế mang tính Nhật bản , em ko dám chắc nếu những chiếc này mang nhãn mác châu Âu thì các bác có nhận xét như thế ko ? Xe Nhật tệ lắm sao các bác sao xe Nhật chạy ở Việt nam nhiều thế ? Hay người Việt nam chỉ cần bền , rẻ ??? . Em nghĩ mọi người nên có nhận xét một cách công bằng , đừng để những ấn tượng hay cảm tính khác chi phối phát ngôn quá trớn rồi ...xin lỗi

Lexus chưa bao giờ sản xuất siêu xe mà lại ra chíêc xe hơn $300k còn performance chỉ tương đương thậm chí yếu hơn Lamborghini Murcielago cùng loại nữa thì theo bác nên mua ko? Theo em xe đó ko đáng với giá trị hơn $300k mà chỉ nhanh hơn chiếc Nissan GT-R $80k 1 chút. Em không nói tụi Nhật mua xe này là ngu mà tại tụi nó yêu nước quá thôi. Đúng là trước giờ em chưa thấy xe Nhật cùng đời nào mà có thiết kế qua mặt tụi châu Âu hết đó ngoại trừ GT-R. Chắc bác đi Lexus nên nghe đụng tới Lexus của bác thì bác căng quá.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
Bác có biết là không có Nhật, châu Á chỉ là nô lệ của châu Âu giống như lục địa đen không. Chẳng qua xe nhật nhiều nên thấy thường, chư Lambroghini với Ferrari chỉ để ngắm, làm em Camry đi sướng hơn rẻ hơn nhiều ạ. Ăn cơm muối vừng nói chuyện cung trăng tí. Lexus/Acura/Infinity nó cũng làm mưa làm gió, ngay châu Âu cũng không phải ai thích cũng mua được đâu ạ.

Hạng B1
29/6/10
82
8
8
Em ko biết LF -A có đáng mua ko em chỉ biết mổi chuyện ko phải có tiền là mua được nó thôi...đời này toàn ngu mới mua xe toy hay lé xẹ..nhà e chạy altis nên chắc e củng ngu lắm ...