Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
@nobi1987 :đâu có ai nói mua toy hay lex là ngu đâu, chỉ có bác tự nghĩ ra rồi hô hoán lên thôi, bác làm vậy là chia rẽ forum, đang bàn xe hay , dở, đắt, rẻ mờ, hay là bác tự hào rằng tuy mình cũng hơi ngu nhưng nhờ vậy mà giống mấy anh đi Lexus, hehe, lầm chết bác oi, đã đi tới Lexus là phải giỏi giang lắm , bác không giống mấy bác đó được đâu.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.201
113
mienhinh nói:
Bác có biết là không có Nhật, châu Á chỉ là nô lệ của châu Âu giống như lục địa đen không. Chẳng qua xe nhật nhiều nên thấy thường, chư Lambroghini với Ferrari chỉ để ngắm, làm em Camry đi sướng hơn rẻ hơn nhiều ạ. Ăn cơm muối vừng nói chuyện cung trăng tí. Lexus/Acura/Infinity nó cũng làm mưa làm gió, ngay châu Âu cũng không phải ai thích cũng mua được đâu ạ.

Em ko chê Lexus đâu bác, ngay cả em cũng đang "vận động hành lang" dụ nhà em mua Lexus nữa nhưng nó "tốt trong tầm giá" chứ giá đó thì em thấy ko ổn. Theo em biết thì hãng xe Nhâậ kể cả Lexus không sống nổi ở châu Âu nên mới không đầu tư nhiều thôi.

Tập Lái
29/8/10
27
0
0
Em thấy xe Nhật điển hình là Toy đẹp theo kiểu Nhật chứ không phải đẹp theo kiểu châu Âu. Họ đang cố gắng áp đặt kiểu thiết kế mang bản sắc Nhật cho các thị trường mà thôi. Cảm nhận đầu tiên là đơn giản, không màu mè, kín đáo nhưng tinh tế... Đó cũng là phong cách của một số hãng Nhật hiện nay.  Xe ô tô ngoài góc độ kỹ thuật thì kiểu dáng mang phong cách văn hóa dân tộc đó. Xe ý đẹp cũng giống như quần áo ý thì nhất ạ, quần áo nhật thì em thấy tông mầu nhã nhặn, mặc không đẹp nhưng cũng không bị "quê"...
BMW và Audi thì họ thiết kế theo thẩm mỹ của họ... xe Toy nhái, lấy ý tưởng từ các chi tiết theo kiểu dáng đó hóa ra Korea ạ, giai đoạn phát triển chưa có bản sắc, bản ngã hãng này qua lâu rồi ạ. Nếu đem so kiểu dáng xe Đức và Ý thì chả khác nào so xe Nhật với xe Đức. Nếu có dịp sang Nhật các bác sẽ thấy, người Nhật họ thích xe Ý rồi mới đến xe Đức, Alpha Romeo rất nhiều, tiếp đến BMW.... gần tháng em lang thang Tokyo nhưng chưa thấy một xe Hàn nào. 

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
vwbeetle nói:
vì thằng Đức nó thiết kế giỏi nên cái mu nó có duyên như em 16, còn thằng To nó thiết kế.... cái mu thì nhìn nó như cái...... mu của bà đẻ,có vậy mà bác cũng không biết
Thích Đủ Thứ nói:
vwbeetle nói:
lạ thì có lạ, nhưng vẫn không thoát được kiểu thiết kế nhật bản các bác ạ.không thể so với kiểu dáng của BMW hoặc AUDI

sao nó ko thiết kế cái mu như cái mu của con bọ nhỉ?

Em ko bao giờ muốn chia rẽ Forum nhưng phát biểu như trên thì có chia rẽ ko các bác ???
Các bác chê em nó nhưng sau khi TOY sản xuất 500 chiếc ( dành cho thị trường Bắc Mỹ là 150 chiếc ) thì chỉ cho thuê sau 24 tháng mới tính tiếp vì sợ đầu cơ nâng giá . Nếu em nó vừa xấu vừa đắt thì các triệu phú Mỹ ...ngu hết sao các bác ??? http://www.tin247.com/lex..._o_my-14-21519414.html

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
Xe này wa đẹp ấy chứ, e nghĩ pac TKM chỉ muốn nói giá nó cao quá thôi, không dám nói ai ngu hay dại khờ gì đâu?pac ấy đang thèm, trong túi có 250k mà con bé hô giá đến 300k