Các bác chọn Ford Ranger Raptor màu nào?

• Xanh Dương

Bình chọn: 28 26,4%
  • Xám

Bình chọn: 33 31,1%
  • Đen

Bình chọn: 21 19,8%
  • Đỏ

Bình chọn: 15 14,2%
  • Trắng

Bình chọn: 9 8,5%

• Total voters
    106
Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Phiên bản này nhìn em nó giống xe thể thao vượt địa hình hơn là bán tải như trước đây :p

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Em hỏi câu này có bác nào trả lời em được k?
qua rất nhiều lần xe lỗi từ thế hệ Escape đến bây giờ Ford rất hay bị lỗi phần hộp số chuyển động , nhưng có vẻ Ford Việt Nam dấu nhẹm và không công bố thông tin rộng rãi để có cách khắc phục cho khách hàng, chỉ âm thầm thay thế và sửa chữa cho nhưng trường hợp biết và đòi hỏi. Vậy liệu rằng Ford đã công tâm trong vấn đề dịch vụ sau bán hàng chưa? mặc dù rất thích Ford nhưng thực sự FVN làm như vậy em cũng lung lay lắm.

• Like
Reactions: Thienthaobm
19/5/16
230
112
43
39
Ví dụ... có tiền mua, thì em sẽ mua màu đen vì em khoái màu này nhất... mặc dù nó dơ kinh khủng.
Em thấy màu đen nhìn sạch hơn các màu sáng khác. Nhưng ban ngày hoặc ban đêm có đèn pha vào thì dễ thấy các vết trầy xước li ti.
Xe màu đen mà ko bảo dưỡng sơn tốt thì ban ngày đi ra đường nhìn rất tã.

• Like
Reactions: Oscar Nguyen
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Em thấy màu đen nhìn sạch hơn các màu sáng khác. Nhưng ban ngày hoặc ban đêm có đèn pha vào thì dễ thấy các vết trầy xước li ti.
Xe màu đen mà ko bảo dưỡng sơn tốt thì ban ngày đi ra đường nhìn rất tã.
Sạch kiểu nào chời.... chỉ cần xe để ngoài sân 1 ngày mà bụi nó dóng cả lớp thấy rõ luôn. Xe màu trắng có thể chơi làm biếng xịt nước xong dục đó chứ xe màu đen phải lau nhè nhẹ.

• Like
Reactions: nta139
19/5/16
230
112
43
39
Sạch kiểu nào chời.... chỉ cần xe để ngoài sân 1 ngày mà bụi nó dóng cả lớp thấy rõ luôn. Xe màu trắng có thể chơi làm biếng xịt nước xong dục đó chứ xe màu đen phải lau nhè nhẹ.
Mình chỉ dựa trên kinh nghiệm của người đã tứng ở hữu 3 chiếc xe màu trắng. Rất dơ nha bác.
- Bác chỉ cần đậu ngoài trời bụi, đi bụi, rồi dính mưa nhẹ --> Bẩn thôi rồi.
- Bác thử trời mưa lắc rắc lái chiếc màu trắng và chiếc màu đen ra đường gặp xe đối diện, xe phía trước té nước, bác xem chiếc nào bẩn hơn.
- Bác thử lái đường trường tầm 500 km đường bụi - mưa, bác xem xe trắng hay xe đen sạch hơn,
Với lại em nhớ không nhầm bụi bẩn, nước bẩn, côn trùng chết, phân chim, nhựa cây đều có màu tối mà bác. Màu tối đau có nổi trên nền tối, màu tối nổi trên nền trắng chứ đúng không nào.
Đen sạch hơn trắng là quy luật rồi bác ơi.

• Like
Reactions: Oscar Nguyen
Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
Em là em khoái màu xám titan nhất, mỗi cái chưa đủ tiền