bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
Nam BK nói:
bvy nói:
cũng lâu lắm rồi e ko về lại US, đợi bác kể để xem bây giờ bên đó có gì khác ko.

Em nghĩ chắc không thay đổi nhiều vì đất nước nó ổn định lâu rồi. Em sẽ cố gắng để bác xem có thấy sự khác biệt nào không.

Các vùng bác chụp ko phải trung tâm down-town nên ít thay đổi. Lâu lắm rồi e chưa về, nhà cửa ko biết như thế nào rồi, hy vọng tụi thuê nhà ko trồng cỏ trong đó =(...

Hạng D
2/9/12
1.060
22.322
113
Sài Gòn
bvy nói:
Nam BK nói:
bvy nói:
cũng lâu lắm rồi e ko về lại US, đợi bác kể để xem bây giờ bên đó có gì khác ko.

Em nghĩ chắc không thay đổi nhiều vì đất nước nó ổn định lâu rồi. Em sẽ cố gắng để bác xem có thấy sự khác biệt nào không.

Các vùng bác chụp ko phải trung tâm down-town nên ít thay đổi. Lâu lắm rồi e chưa về, nhà cửa ko biết như thế nào rồi, hy vọng tụi thuê nhà ko trồng cỏ trong đó =(...

Em có chụp một số ở down town Dallas, từ từ em up.
Bác đang ở VN à, bao lâu rồi bác chưa về bển? chịu khó ngồi MB ngày trời thôi mà.

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
Nam BK nói:
Em có chụp một số ở down town Dallas, từ từ em up.
Bác đang ở VN à, bao lâu rồi bác chưa về bển? chịu khó ngồi MB ngày trời thôi mà.

6 năm rồi e chưa quay về, e ở bên cali bác. Driver license e hết hạn từ năm 09 lol

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
gakho nói:
METRO nói:
Quoc Viet nói:
Cách đây hơn 1 năm rưỡi em có công việc đi Austin, sau đó chạy ngược lên Dallas - Fortworth thăm gia đình người quen một vài ngày.
Mặc dù Dallas có diện tích bé hơn Houston ( Houston là thành phố lớn nhất Texas và đứng thứ 3 nước Mỹ ) nhưng em thấy có vẻ Dallas đẹp hơn Houston nhiều

Vậy đó! Seattle còn đẹp hơn nhiều
Little Saigon đẹp nhất..hehehe

Hahaha. Seatle và Little Saigon ở Westcoast quá đẹp còn gì, thiên nhiên ưu đãi cho khí hậu và môi trường khu vực này trong và xanh hơn, nhiều cây cối và đồi núi trập trùng. Em rất thích nhìn ngắm cây cối và khung cảnh ạ.

Dallas thì em thấy đẹp hơn Houston là em nhìn từ góc độ thành phố ra các khu Residential community. Ngăn nắp hơn nhiều so với Houston em sống.

Houston thì đi vào các khu Uptown- Downtown thì mới cảm thấy thực sự là thành phố, tấp nập và nhộn nhịp. Khám phá Houston downtown có nhiều điều quá mới mẻ khiến em cũng thích thú :D

• Like
Reactions: LeeNgoc
O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
Gửi Quốc Việt kỷ niệm Houston nè:D

Bác Nam BK : Cho tui ké 1 tấm cho vui nhé, hihi. Cảm ơn topic của bác, vì tui cũng đi trước bác kg lâu nhưng kg có khả năng làm ký sự hấp dẫn như bác. Bác tiếp tục nhanh nhanh nhé:D

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
Sao Cận hông phụ đề Việt ngử 2 cái hình cùng chổ hay là cái dưới là ở air show?

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
METRO nói:
Sao Cận hông phụ đề Việt ngử 2 cái hình cùng chổ hay là cái dưới là ở air show?
Dạ Anh METRO chính xác. Cái trên là mô hình tàu con thoi ở Trung Tâm Không gian Johnson, Houston. Còn cái dưới là B-747 để cõng con thoi, đậu ở trong phi trường quân sự Ellington, Houston, lúc đi coi Air show chụp được đó.

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Nhớ hồi xưa mình cũng viết ký sự hay giống như lão Nam BK này (em tự sướng tí :D), giờ qua đây càng lâu càng lụt nghề, không biết viết gì nữa bây giờ. Có phải là khách du lịch thì tả cảnh hay hơn thổ địa không các bác?

Trô lão gia, Seattle mưa dầm dề thúi đất mà đẹp cái giề... :D

Xin bác Nam BK tiếp tục ạ :D

• Like
Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
PMC nói:
Trô lão gia, Seattle mưa dầm dề thúi đất mà đẹp cái giề... :D

Band nick Lơ tội xuyên tạc!