Hạng B1
22/6/22
67
88
18
28
Mình thấy môi giới làm việc cũng dựa trên "uy tín" của họ, làm ăn tử tế thì đông khách hơn thôi, đôi bên cùng có lợi.
Có môi giới thì một số thủ tục sẽ dễ dàng xử lý nhanh gọn hơn, chứ vác cái thân đi mua nhà một mình cũng trắc trở lắm, ko đơn giản đâu bác ạ.
Theo mình thì sai lầm đầu tiên là tin môi giới. Mặc kệ người quen, người thân gì đó. Cứ phải xem xét kỹ hết chứ không nghe lời môi giới. Nghe thì cứ nghe nhưng phải kiểm tra lại

• Like
Reactions: Già Lắm
Hạng D
2/3/11
2.435
29.323
113
Bạn sướng hiện tại thì thích tương lai, chứ nhiều người hiện tại khó khắn đầy. Chăm chỉ mà vẫn nghèo vì nhân công VN rẻ mạt và lạm phát giá tiêu dùng kia kìa chứ lười biếng, trộm cắp ko thèm tính
Bên TQ mn vẫn làm việc cho Foxconn bình thường mà, sao cứ than nghèo mãi vậy? Đẻ ra đã giàu thử hỏi thế gian đc bao nhiêu người!

Hạng B1
22/6/22
67
88
18
28
Bạn sướng hiện tại thì thích tương lai, chứ nhiều người hiện tại khó khắn đầy. Chăm chỉ mà vẫn nghèo vì nhân công VN rẻ mạt và lạm phát giá tiêu dùng kia kìa chứ lười biếng, trộm cắp ko thèm tính
ai cũng có khó khăn riêng hết, đâu phải ai cũng như ai

Hạng B2
11/2/22
225
200
43
24
Bên TQ mn vẫn làm việc cho Foxconn bình thường mà, sao cứ than nghèo mãi vậy? Đẻ ra đã giàu thử hỏi thế gian đc bao nhiêu người!
Foxconn nó chọn Trung Quốc là đối tác lớn chứ có chọn VN đâu mà ông cứ ảo tưởng là VN lớn nhỉ = )) được làm thuê cho nó là tốt