Hạng C
24/4/17
609
4.527
93
Sang làn liên tục nhưng đảm bảo an toàn, giữ cự ly khoảng cách chứ không phải sang làn ẩu mở xi nhan là sang liền trong khi xe sau đang chạy với tốc độ cao bạn nhé. Bạn phải phân biệt được 2 vấn đề khác nhau.
Ok bác, bác là người lái còn xem cam nhiều khi khoảng cách không chính xác. Mình còn gặp trường hợp xe 16 chỗ khúc 80km nó qua đầu xe mình có 2/3 thân xe rồi xi nhan tấp trái luôn bắt mình thắng nếu ko muốn va chạm.

Hạng D
16/10/11
1.724
9.162
113
mình thấy innova si nhan trước và vượt khoản cách hơn 1 xe vậy cũng ko nguy hiểm lắm

Tập Lái
21/2/17
41
44
18
33
Tui có thói quen chạy giữ làn khi đường đông như clip. Bò bò tà tà cũng được. Trừ khi sau cont hoặc ben hoặc bồn bà phải né. Sàng qua sàng lại, luồn lách, xỏ kim đi cũng không hơn được bao nhiêu mà gây rối rắm cho các xe sau. Làm mất đi nét đẹp của giao thông !!

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Tình huống 1: Chả có gì, anh chủ chuyển làn thì Inn cũng chuyển làn, bình thường, tài Inn non, thiếu kinh nghiệm.
Tình huống 2: Inn chạy quá xấu, quá ẩu.
Inn chạy phía trước, đã Signal, chuyển làn rồi thì anh chủ nên nhường nó qua, hơn thua chi mấy chuyện lẻ tẻ cho nặng đầu

• Like
Reactions: NamHung
29/10/13
212
282
63
Tình huống 1: Chả có gì, anh chủ chuyển làn thì Inn cũng chuyển làn, bình thường, tài Inn non, thiếu kinh nghiệm.
Tình huống 2: Inn chạy quá xấu, quá ẩu.
Inn chạy phía trước, đã Signal, chuyển làn rồi thì anh chủ nên nhường nó qua, hơn thua chi mấy chuyện lẻ tẻ cho nặng đầu
Ở đây mình chỉ nói xe sau đang chạy tốc độ 80 nhưng bác ấy cứ bật xi nhan là sang luôn, suốt quãng đường liên tục như vậy, nình chỉ post 2 clip tượng trưng thôi. Đây là hành vi sang làn rất dễ gây tai nạn.

• Like
Reactions: mx4b