Hạng F
29/10/16
11.583
22.223
113
Pháp
Chiều nay ra bãi khởi động lại thì tắt tịt rồi, buồn quá, lại còn bị chủ bãi đuổi về nói khi nào hết ct16 mới cho vô lại. Cụ nào kinh nghiệm cho hỏi nếu mà hết ct16 thì phải kích bình đúng phỏng? Nếu bình kích vẫn ko lên thì làm ntn? Bình lại loại dùng istop nên cũng khơi khó xử ak!
Vậy là phải kích đề, trước khi đề, mở công tắc, đèn cháy, bơm chân ga 3 lần, sau đó đề ....Thử nha

• Love
Reactions: khong_co_xe
Hạng B1
16/8/18
83
57
18
Vậy là phải kích đề, trước khi đề, mở công tắc, đèn cháy, bơm chân ga 3 lần, sau đó đề ....Thử nha
Tắt tịt luôn bác ak, ko mở được công tắt gì hết cả, vì dùng khoá smart

Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Theo nguyên tắc là 15 phút mỗi ngày, còn muốn tốt nhất là để máy nóng đến khi quạt chạy thì tắt. Bác nhớ nhúc nhích xe .. chạy tới lui. Lâu lâu để N và nhấn nhồi ga (như trẽ trâu) để thổi đồ dơ cùng nước trong pô xe.... (để ý kim nóng mới làm, không thì banh turbo là xong hàng).

Trong trường hợp xe có turbo thì nhấn nhẹ cho lên một tí, nhả ra rồi sau đó tắt máy ... còn về kỹ thuật , tại sao thì em sẽ nói sau :):):):)
Cảm ơn bác lắm lắm.
Thông thái quá.
Em thiếu vụ thổi nước trong pô, với nhấn nhẹ turbo rồi.
Để rảnh lo làm ngay. Nhà bao việc tối mặt tối mũi quên mất vụ xe hic.

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
29/4/21
24
16
3
40
Bữa mình đọc bài có bác nào bảo trước khi chạy thì tắt hết điều hòa, đèn đóm để dồn điện vào bình nhưng trong bài lại khuyến nghị bật. Có bác nào rành kĩ thuật giải thích hộ mình là nên để hay nên tắc không?