Hạng D
8/10/11
3.065
5.918
133
Sai lầm ở VN
1. Dán đề can racing, gắn chữ kí = độ xe
2. Gắn Discovery = độ xe
:cool::cool::cool:
Ừa ! dạo này thấy mí anh dán Khám Phá chữ nỗi to đùng trước xe ngầu cứ tưỡng lanrover

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng C
10/12/12
898
2.045
93
Mình thì độ máy chỉ làm 2 phần:
1. Độ SRI, ko độ CAI. Sau khi độ SRI phải đi thêm vài đường ron chổ na91p capo, tránh vô nước. Lợi ích: Đạp ga hỗn sẽ có tiếng Brừm Brừm rất phấn khích dù tốc độ ko cao. còn đi ga bth thì vẫn êm như zin.
2. Độ Header: Cái khác biệt duy nhất có thểm cảm nhận được là khi đề máy thì pô sẽ brừm 1 tý, khá nhỏ ko to. Hết.

• Like
Reactions: thamtubang
Hạng C
25/6/14
623
743
93
1. Độ SRI, ko độ CAI. Sau khi độ SRI phải đi thêm vài đường ron chổ na91p capo, tránh vô nước. Lợi ích: Đạp ga hỗn sẽ có tiếng Brừm Brừm rất phấn khích dù tốc độ ko cao. còn đi ga bth thì vẫn êm như zin.
2. Độ Header: Cái khác biệt duy nhất có thểm cảm nhận được là khi đề máy thì pô sẽ brừm 1 tý, khá nhỏ ko to. Hết.

Bác độ giống em rồi. Xác định phải thay nhớt định kì hoặc máu thì thay sớm. Vì SRI bụi vô nhiều hơn stock, may là nó nằm trong khoang máy luôn nên đỡ bụi hơn CAI.

Hạng B2
28/2/17
171
66
38
34
Biên Hoà
Như em thì chỉ dám chơi linh tinh ngoài xe cho đẹp thôi chứ máy móc thì không dám đụng vì chẳng biêt gì hết để mà độ :D

19/5/16
230
112
43
39
Bài viết mang tính lý thuyết quá không ta.
Trước mắt em nói về cái dễ độ nhất là Cold Air Intake hoặc cũng có thể là Short Ram Intake hình như mod chưa nói cụ thể hơn về khả năng lọc bụi của em nó so với zin trong đk thực tế trong khi đây mới là điều đáng quan tâm nhất của anh em độ xe. Và mod cũng quên ko đề cập là rất nhiều xe bán ra hiện nay tuy có turbo nhưng vẫn ko có MAF sensor.
Còn nói về hiện tượng lean động cơ thì thực sự nếu ai có MAF sensor mà lắp CAI hoặc SRI mà ko remap lại ECU đâu bác. Ít ra em chưa thấy ai ngốc như thế và mù lòa đến mức ko thấy cảnh báo lỗi động cơ.
Em nghĩ đã bàn nên bàn cho rộng cho thực tế cho đủ luôn.
Giống như bác nói lắp BOV thì khí dư sẽ thiếu để bù vào hệ thống nạp gây hiện tượng dư xăng nhưng một lần nữa nếu ko có MAF sensor thì chẳng có chuyện gì. Hơn nữa áp suất chỉ đc thải ra khi bác nhả chân ga, nói cách khác một lượng khí thiếu trong một giây thông quá một tiếng xìiiii thì cũng chẳng bẽ bàng gì với động cơ. Có chăng là cực kỳ độc hại cho môi trường.....

19/5/16
230
112
43
39
Kết câu chốt của ad quá!
Đỉnh cao của độ xe là về dzin, nên đi xe dzin rõ ràng ta đang ở đỉnh của đỉnh cmnr!
Tào lao hết sức. Kể cả trong ngữ văn tiếng việt là đã sai.
Độ xe là động từ chỉ hành vi thay đổi kết cấu xe để nâng cao thẩm mỹ và hiệu năng so với ban đầu (xe nguyên bản).
Khi xe "dzin" chứng tỏ việc "độ" chưa diễn ra. Vậy sao lại nói đó là đỉnh cao? Hehe
Còn việc các bác cứ luôn mồm "hãng nó làm ra đã tính hết" em mong các bác nên tự mày mò học hỏi thêm. Google vẫn free cho tới thời điểm này, chỉ có mấy cái ads là hơi phiền mắt phiền tay.
Nói thì nói chi đúng:
ĐỈNH CAO CỦA SỰ CHẮC CÚ LÀ ĐỂ XE DZIN.

19/5/16
230
112
43
39
Em muốn hỏi bác về hiệu quả lọc bụi của lọc gió dạng trái bắp này. Vì khi soi đèn thấy rõ những lỗ khá to tên tấm lọc không khít như oem. Bác có thấy hiện tượng đóng bụi trong ống nạp hay hiện tượng nào lạ không? Xe bác là xe turbo hay hút khí tự nhiên. Tks.

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Kết câu chốt của ad quá!
Đỉnh cao của độ xe là về dzin, nên đi xe dzin rõ ràng ta đang ở đỉnh của đỉnh cmnr!
Hài nhất là mấy a gắn chip chân ga, nó đánh lừa bàn đạp ga thôi mà bảu tăng công suất, hay tiết kiệm nhiên liệu mới kinh bugi chớ

Mình ko rành kĩ thuật, nhưng có gắn 1 bộ vừa chip chân ga và chip cs của Racechip. Trước và sau khi gắn chip CS thì tiêu hao nhiên liệu có khác nhau. Tiết kiệm 15% như quảng cáo. Mình test 1 tháng trước khi mua.

• Like
Reactions: icemain