Tập Lái
20/11/22
11
21
3
Chúc mừng năm mới các bác,

Tình hình bao năm tích cóp, chắp chỗ nọ vá chỗ kia thì tài chính cũng dư khoảng 6 tỷ. Em muốn nhờ các bác tư vấn mua đất/nhà tại TPHCM.

Mục đích: Để ở và đầu tư, ưu tiên đầu tư hơn (trong vòng 2-3 năm, tối đa 5 năm).
Yêu cầu: ngang từ 4,5m trở lên. Đường ô tô quay đầu vào chui vào nhà được.

Em đang nhắm Thủ Đức và quận 12. Do em ko phải dân bđs, bao năm cũng ko có dõi theo thị trường, sợ bị mua hớ nên mong các bác tư vấn giúp xem đất khu Thủ đức và Quận 12 liệu còn tiềm năng tăng giá không? Nếu không thì nhờ các bác recommend giúp em vài địa điểm với.

Many thanks các bác!

View attachment 2827535
*Ảnh minh họa
Em cần ra hàng, check ib em

Tập Lái
20/11/22
11
21
3
bác mua lẹ 1 lô khu topia khang điền nhé
còn nếu ra quận 12 thì tim đại miếng đất nào giá mềm và thấp hơn hơn thị trường là dc. ưu tiên đường oto 2 chiều,nếu tốt cho kinh doanh thì càng tốt
Quá ổn bác ah

Tập Lái
20/11/22
11
21
3
Mua đầu tư thời gian 3 - 5 năm thì về đó ok, tại trong dự kiến nhà bè cũng sẽ lên quận trong 5 năm tới.
Mà giá đất dưới khu đó còn rất rẻ, có khu đất cây lâu năm giá chỉ 900 - 1tr /m2. Tính ra rẻ hơn mấy khu xa tít ở Cần Giờ nữa chứ.
Mua lô đất cầm chắc cuốn sổ trong tay là ok nhất.
Ăn nhau hạ tâng nữa

Tập Lái
20/11/22
11
21
3
Quan trọng nhu cầu của bác. Tui làm ở trung tâm đi thấy khiong xa lắm. Quan trọng tối về thảnh thơi mát mẻ . Ở đó gần cần giờ thi thaobgr đưa vợ con đi cần giờ vũng tàu. Còn đầu tư thì vứt đấy vài năm lên quận kg lẽ k lời. Bác phải đi thực tế bác cảm nhận.
Đợi làm thêm / mở rong cao tốc nữa

Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Nhà, đất khu P15, P16 quận 8 có tiềm năng tốt không các bác?
Tốt chứ!
Nhưng phải đầu tư cách đây 6 năm (16tr/m2 nhà mặt tiền đường phụ)! Nay đu đỉnh hết rồi (75tr/m2)!
Sắp tới sẽ tăng 01 đợt sau khủng hoảng, và khép kín VĐ2 (chắc chục năm nửa)!
Hiện tại dân cư còn thưa thớt, và dư địa phát triển còn nhiều!
Lúc xưa em ở đây, đi làm = xe 2 bánh trong Q1 đi 1 lèo ko đèn đỏ sướng lắm! (Hình đính kèm cách nhà em 1 căn)!

Attachments