Hạng C
18/11/14
597
5.074
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
tùy bác thôi kkk
em có thằng bạn có tiền tích góp trc em, bắt đầu tìm mua nhà trước em 1 năm , khoảng năm 2015 2016
cứ cái kiểu muốn dò giá hết cả thành phố xong mới bắt đầu chọn
nhưng lại ko tức tốc, dồn tâm trí mua mà cứ kiểu 1-2 tháng mới tìm hiểu chỗ này chỗ kia, 1-2 tháng sau đổi chỗ khác
tới năm 2017 thì em mua, em có kể cho nó nghe và khuyên nó mua sớm đi.cũng kể nó nghe mua ở đâu. kêu mua theo tao cũng dc, mà nó ko theo
tới năm 2018 nó mới mua, mua chỗ nó tự tìm,khi đó thì lại tiếc vì giá nhảy gấp đôi so với năm 2016 rồi =))

em chả phải cò sale mối lái gì cả ..bác thích thì mua. tìm hiểu rồi hẵng mua cũng tốt nhưng đất đai đã quyết mua thì làm rốt rẻng liền tay. chứ đừng cái kiểu như bạn em. tính nghiên cứu thành chuyên gia bds, nắm giá cả sg rồi mới mua thì giá lại nhảy rồi cũng nên.
tốt nhất là tập trung tìm kiếm tìm hiểu , trong 1 tháng thì mua và đặt cọc . mua miếng nào thì cũng ra địa chính nơi đó lót tay ít tiền khoảng 200k hỏi xem miếng đó có vướng gì ko trước khi cọc và cần lưu ý gì ko. có tiền thì địa chính thành anh em mình hết.
E thấy nhiều người cũng lạ, bỏ tiền tỷ mua đất mà check quy hoạch 200-300k mà cũng lăn tăn ko biết làm cách nào :D

Hạng C
18/11/14
597
5.074
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Bác này tìm mua đất cũng thuộc dạng kỹ tính, càng tìm hiểu nhiều càng mông lung khó quyết. Thời điểm đầu 2015 mình cầm 4 tỷ đi lùng khắp Đông T, N, B, chỗ nào cũng đầy hàng chào bán ê hề, giá rẻ lại cứ nghĩ nó nhiều thế này ai mua, sẽ giảm tiếp thôi. Ai ngờ cứ đi tìm chỗ đẹp hơn thì nó lại tăng 1 khúc, quay lại chỗ cũ nó lại tăng tiếp. Đợi 1 năm thì giá đâu đâu cũng lên gấp 2 cả rồi đành xuống tiền. Tuy xót nhưng cũng còn may, giờ này mới mua thì còn thấy giá khủng khiếp nữa.
Kén cá chọn canh thì ít khi gặp may lắm, đó là kinh nghiệm bản thân khi mua đất!
Đồng ý với bác này. Mua đất e tập trung 2 tiêu chí gọn thế này thôi:

1 là vị trí: Thấy vị trí ok là phải khoanh vùng lại, kiếm hàng, kiếm thông tin...
2 là quyết đoán: Thấy miếng đó ngon là phải chốt ngay và sau đó ngồi chờ giá lên

Lưu ý trong giai đoạn ngồi chờ giá lên, cho dù miếng mình mua lên chậm, ko bằng ở mấy khu khác cũng đừng nên bán miếng mình đi mua theo người ta, tâm lý FOMO sẽ khiến ta tự tay bóp .... mình :D
Hãy có niềm tin vào khu vực mình đã xuống tiền, chờ đợi là hạnh phúc !!!

Hạng B1
9/8/19
81
475
53
Sao nghe sale bảo topia sắp bán gd2 cho xây tự do. Thông tin đúng không các bác?