Tập Lái
21/6/18
16
7
3
34
Các bác cho em hỏi đeo dây an toàn rồi thì túi khí sẽ hỗ trợ giảm bao nhiêu lực tác động lên người ngồi trên xe, đã có hãng nào làm thí nghiệm chưa ạ?

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Bom dân ta còn cưa, cao tốc thấy tiện là trải thảm ra nhậu . ba cái dây an toàn này ko nghĩa địa gì với dân ta
- Dân tộc việt nam có truyền thống hào hùng anh dũng , ngoan cường .Chính vì thế mà đế quốc thực dân đều phải bỏ chạy vì sự liều mạng của dân ta .
- Giởn tí thôi chứ phạt 100 200 không đủ răng đe .CA chả thèm phạt vì ko lẽ cưa đôi 50k về mua rau muống . cứ phạt dây an toàn phía sau cao hơn bắn tốc độ và sai làn thì tui nó chăm thổi phạt thôi . Ý thức ko có thì dùng luật pháp để đào tạo .

Hạng D
11/4/10
1.521
3.095
113
TP.HCM
Bom dân ta còn cưa, cao tốc thấy tiện là trải thảm ra nhậu . ba cái dây an toàn này ko nghĩa địa gì với dân ta
- Dân tộc việt nam có truyền thống hào hùng anh dũng , ngoan cường .Chính vì thế mà đế quốc thực dân đều phải bỏ chạy vì sự liều mạng của dân ta .
- Giởn tí thôi chứ phạt 100 200 không đủ răng đe .CA chả thèm phạt vì ko lẽ cưa đôi 50k về mua rau muống . cứ phạt dây an toàn phía sau cao hơn bắn tốc độ và sai làn thì tui nó chăm thổi phạt thôi . Ý thức ko có thì dùng luật pháp để đào tạo .

Dạ, em hiểu rồi! Em hiểu biết nông cạn,..tạm hiểu như thế này:
Thà chết chứ nhất định ko cài dây an toàn!
Ko ít lần được ngồi xe hơi, (nhất là mấy chiếc xe sang: Mer, BMW,..), ko chịu thắt dây an toàn nó la quá, mà nó la càng lúc càng to,..thế là cũng phải thắt, nhưng mà sau đó chui qua cái dây,..đánh lừa được nó,..đúng là trứng mà đòi khôn hơn vịt,..ka,..ka
Đời người ai thoát khỏi cảnh sinh ly tử biệt?! Ai cũng chỉ được chết có duy nhất 01 lần và chỉ 01 mà thôi,..vậy nên hãy chết sao cho nổi tiếng..dù có lãng xẹt, lãng nhách hay là chỉ đơn giản là 1 cái chết ngu,..
vd: ra cao tốc ngồi nhậu..quá đã, quá đã,..em tào lao xíu! Mong các Bác lượng xá,..Ka ka,..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Vì thế, đeo hay là chết?!? sửa thành Vì thế, thắt hay là chết?!? Đi bác chủ hi.
Cảm ơn bài viết này của bác. Nghĩ lại các bác lái Innova liều lắm, xe đã ko an toàn nhưng e thấy phần lớn các bác ấy ít thắt lắm. Hoặc thắt lại rồi dựa lưng vào dây thôi haizzz

Hạng C
20/8/14
677
698
93
em chả hiểu mua cái xe cho xịn vô, ko đeo seat belt nó báo ầm ầm cái chủ xe mua cái này gắn vô cho nó im.. chả hiểu
Nên xử phạt thật cao cho những nơi sản xuất và buôn bán sản phẩm chốt tự tử này. Còn những ai có nhu cầu mua nó thì cho chết đi cho rồi.

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
1 Xe ủi sau, 1 xe cản mặt, nó bày trận rồi Bác ạ; May là xe phía trước vừa chạy (hết đèn đỏ), nên va chạm nhẹ.
1 xe cản mặt làm sao mà tài xế văng ra khỏi xe 10m đc bác, khó hiểu quá, trong mọi trường hợp tông từ sau mình nghĩ ko thể văng ra khỏi xe theo hướng thẳng phía trước dc, bác thông não e cái

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
1 xe cản mặt làm sao mà tài xế văng ra khỏi xe 10m đc bác, khó hiểu quá, trong mọi trường hợp tông từ sau mình nghĩ ko thể văng ra khỏi xe theo hướng thẳng phía trước dc, bác thông não e cái
Tai nạn mà Bác, xe container húc từ sau là đâm 1 bên xe. Xe húc vào đuôi xe phía trước cũng là húc 1 Bên nên Tài xế bay ra khỏi cabin; Nói dễ hiểu là 3 xe đâm vào nhau không thẳng hàng.

Hạng C
20/8/14
677
698
93
Tai nạn mà Bác, xe container húc từ sau là đâm 1 bên xe. Xe húc vào đuôi xe phía trước cũng là húc 1 Bên nên Tài xế bay ra khỏi cabin; Nói dễ hiểu là 3 xe đâm vào nhau không thẳng hàng.
Chỉ có khả năng đâm không thẳng hàng mới gây ra cú văng như bác nói.