Các bác sẽ chọn phương án nào với 600 triệu ?

• Total voters
    136
Hạng B1
16/11/16
89
131
33
35
Vấn đề là các bác mua xe mà k tính kỹ chi phí, nếu full 600tr vô con xe cũ thì dù đức, hàn, nhật thì cũng "vỡ mặt".
nên nếu mua xe cũ thì chi phí mua xe + chi phí đại tu = 600tr là ổn.
xe đức nếu xài theo kiểu vô hãng thì chi phí đại tu phải gấp đôi là ít so với ship đồ rồi ra garage ngoài.

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Tôi đi hay không đi thì quan trọng dếch gì.
Tôi chém hay không quan trọng dếch cũng
Còn bác đi Mer hay BMW hay Roll Roy bao năm là việc của bác

Ai mà không biết MER đi sướng
Nhưng có nhõn 600 triệu mà bày đặt đi Mer thì thật nực cười.
Nghe giọng văn của bác rất giống mấy tay dếch có xe.
Bác có cần tôi show luôn xe và giấy tờ cho bác xem ko?
Đi Mer cũng chả phải là cái gì ghê gớm nhưng chơi Mer cũ như một số bác nó cũng là một cái đam mê và họ phải biết một tẹo về xe khi mà chẳng may hỏng hóc còn biết chỗ sửa cho nó hợp lý.
Nói chung ko am hiểu về xe thì ko chơi xe cũ. Còn khối bác vẫn đi Mer già hay Mer cổ có sao đâu, tại sao họ nuôi đc?
Còn bác ăn nói kiểu đó thì cũng biết bác là ng vô văn hoá rồi.

• Like
Reactions: batringuyen
Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Nói chung nếu đi xe Đức mà Mer C thì cũng không có gì đáng ngại lắm ah. Em chưa sử dụng xe Đức nên chưa biết chính xác 100% nhưng cũng nôm na khoảng 80%. Tầm 400 các bác có thể mua Mer C cũ đời 03-04-05, giá khoảng 300 đổ lại làm ngon rồi. Vấn đề lo lắng còn lại là chỉ sợ rủi ro như xe hỏng hộp số hay bệnh lớn, còn mấy cái lặt vặt cứ đưa vào hãng check, sau đó quyết thay món nào là do mình, món nào mắc quá thì ship ebay, cái khó chổ ebay thì ship hơi lâu, ngoại thất thì còn chờ được, vd chết mobin hay dây cao áp thì ko đợi được.

• Like
Reactions: hoanganhdhyhp
Tập Lái
16/5/20
40
53
18
38
Tầm 600 có thể nghía Civic hoặc Altis cũ đời ko sâu lắm.
civic 2.0 là 1 lựa chọn rất đáng đồng tiền bát gạo nếu mua đc xe chưa bị phốt gì nặng.

Tập Lái
16/5/20
40
53
18
38
Em lính mới và cũng đắn đăn đo đây. Các bác vào đây đều là người am hiểu và yêu thích xe cộ nên mới vào đây
Nhưng với người mới và ko rành về xe thì xe cũ là một vấn đề khó đấy. Chọn xe tốt và ưng đã khó rồi mà chi phí cho nó cũng sẽ nhiều hơn.
Em thì em lựa chọn hạng C lướt 3 năm đổ lại. Vì chất xe còn ổn mà option đủ dùng
Bây giờ việc mua 1 chiếc xe cũ đơn giản như ăn kẹo vậy. Bạn cứ lên các trang bán xe như bonbanh.com, banxehoi.com..., Có rất nhiều xe cho bạn lựa chọn. Theo tôi thì nên mua trực tiếp của ng bán chứ ko nên qua các showroom. Sau đó nhờ 1 người có kỹ năng (thợ) đến xem, test. Hoặc bạn ko quen ng nào có kỹ năng. Ko sao, có rất nhiều trung tâm uy tín (VDnhư Anycar), bạn mang xe đến đó nhờ họ test, phí khoảng 1 triệu. Họ sẽ kê ra cho bạn rất chính xác tình trạng chiếc xe, chỉ ra từng chỗ từng bị móp méo, có ngập nước chưa, bổ máy, họp số chưa, cái gì còn zin, cái gì ko... một cách đáng ngạc nhiên. Vào năm 2015, là lần đầu tiên đi sắm xe hơi, tôi từng cầm 650 tr đi mua 1 con civic 2.0, đăng ký lần đầu 2012, khi đó nó đã chạy 5 vạn. đến nay tôi đã chạy đến 14 vạn, cứ bảo dưỡng gần như đúng định kỳ (mà tôi thay dầu xịn, chạy 1 vạn mới vào hãng bảo dưỡng 1 lần) mà nó chưa bao giờ bị lỗi gì khi đang vận hành, ngoài thủng lốp. Đến nay, tình trạng của nó vẫn rất tuyệt, và khi ngồi mấy con xe hạng B (mà ngày ấy tôi đủ tiền mua mới), tôi lại thấy sự mạnh dạn của mình ngày đó thật là đúng đắn. Nếu giờ đổi xe, thì khấu hao xe tôi, cộng cả thêm tiền thay lặt vặt mất năm qua, cũng vẫn rẻ hơn so với ngày ấy tôi mua mới,, mà tôi lại đc trải nghiệm 1 chiếc xe hay hơn hẳn. Giờ tôi cũng có thể đổi xe nhưng tôi vẫn rất yêu em nó và thấy rất lãng phí nếu thay, vì tình trạng chiếc xe vẫn rất ổn. Nó bền bỉ một cách đáng ngạc nhiên.

Hạng B1
19/2/20
76
8
3
28
Tài chính 600tr anh có thể tham khảo thêm dòng xe Honda City bên em, xe đang có chương trình khuyến mãi tốt. lh 0931138392 để được tư vấn và báo giá

Attachments