Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Chào các bác, lại là em đây, lần trước em phân vân ecosport và vios g ... may sao ông bán ecosport cho em leo cây mấy lần chán quá, tình cờ lúc sáng em đi lòng vòng chơi thấy con mazda 3 nhìn nghía ngắm thấy cũng khá thích, lên mạng coi giá thì thấy 2018 tầm dưới 600tr 1 tý. còn con vios g mới cứng lăn bánh tầm ngoài 600tr 1 tý

Nên em xin phép các bác tạo chủ đề này để có ai có thắc mắc giống em còn tham khảo. Riêng em thì 7 phần em chọn mazda 3 rồi đó ... mấy cái lỗi như cá vàng, hay gương không đóng fix cũng mau và không tái, về ồn thì em chưa thử nhưng có ngồi hàng ghế sau của cả 2 xe rồi thấy cũng không ồn gì ... mà sao ai cũng kêu ồn. Đổi lại thì có 1 chiếc xe thiết kế đẹp, nội thất sang trọng ngoài ra mazda nó còn có cái gvc plus em nghe đồn cũng ngon lắm làm xe đi êm hơn

Còn nếu chọn vios thì chắc chỉ vì an toàn, dễ bán lại

600 triệu nên mua Mazda 3 2018 cũ hay Vios G 2021 mới?
600 triệu nên mua Mazda 3 2018 cũ hay Vios G 2021 mới?

• Like
Reactions: Quan22
Hạng D
24/2/20
4.488
7.412
113
37
GVC plus nó giúp khi xe vào cua sẽ bám đường hơn ( em chạy 60km/h vào vòng xoay khu công nghệ cao lúc nửa đêm thì xe vẫn bám chặt xuống mặt đường) .

Hạng B2
8/4/19
424
364
66
1 vé cho vios G mới , đi 5 năm khỏi suy nghĩ, xe vios jo option cũng nhiều

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Nói chút vần đề dễ bán lại. Xe Toyota dễ bán lại nhưng mua vô giá cao thì so với xe Mazda mua cũ giá sẽ thấp hơn, sau này bán lại thấp hơn thì cũng như nhau. Xe nào cũng có giá trị của nó bán là có người mua, quan trọng là giá nào thôi. An toàn thì Vios, mạo hiểm trải nghiệm nhận được giá trị mang lại cao hơn chút thì xe cũ. Còn lăn tăn thì tốt nhất chưa nên mua bác ơi, mua rồi sau này lăn tăn còn khổ....Lúc mua xe khối người quyết tâm chọn lựa mà sau này còn lăn tăn, huống chi....

Hạng D
8/4/12
2.363
7.449
113
Lại là em đây bác :D . Lần trước em xúi bác mua vios, né ecosport ra do nó chật nhưng lần này thì xúi bác mua M3 nhé. Lý do thì chọn xe nào cũng có lý do cả và hiện tại bácđã nghiêng hơn về M3 thì chắc chắn là bác có nhiều lý do để ưu tiên M3 hơn vios rồi, quan trọng là bác cần thêm vài người đẩy bác xuống thôi. Em phụ bác 1 tay :D

Tập Lái
21/3/19
23
17
6
52
Chào các bác, lại là em đây, lần trước em phân vân ecosport và vios g ... may sao ông bán ecosport cho em leo cây mấy lần chán quá, tình cờ lúc sáng em đi lòng vòng chơi thấy con mazda 3 nhìn nghía ngắm thấy cũng khá thích, lên mạng coi giá thì thấy 2018 tầm dưới 600tr 1 tý. còn con vios g mới cứng lăn bánh tầm ngoài 600tr 1 tý

Nên em xin phép các bác tạo chủ đề này để có ai có thắc mắc giống em còn tham khảo. Riêng em thì 7 phần em chọn mazda 3 rồi đó ... mấy cái lỗi như cá vàng, hay gương không đóng fix cũng mau và không tái, về ồn thì em chưa thử nhưng có ngồi hàng ghế sau của cả 2 xe rồi thấy cũng không ồn gì ... mà sao ai cũng kêu ồn. Đổi lại thì có 1 chiếc xe thiết kế đẹp, nội thất sang trọng ngoài ra mazda nó còn có cái gvc plus em nghe đồn cũng ngon lắm làm xe đi êm hơn

Còn nếu chọn vios thì chắc chỉ vì an toàn, dễ bán lại

View attachment 2686197View attachment 2686198
Xe này của gia đình nè. Ông Anh cần lên đời nè. Có thương lượng dưới 600 đó

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Xe này của gia đình nè. Ông Anh cần lên đời nè. Có thương lượng dưới 600 đó

đời này đổi cái hệ thống treo chưa bác

Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
Nếu bạn chủ thớt tính mua đi bán lại thì em không dám bàn ...chỉ lên mạng mà theo dỏi. như chơi cổ phiếu vậy

Thứ hai là em đi theo ý thích. bán lặi hay không em không tính . do đó bác cứ vào các trang mạng bán xe và xem thừ xe nào giử giá thí dụ như
otofun, ngay cả OS, dprovietnam, FB, muaxenhanh ....nhiều quá kể luôn :):):)

Còn trải nghệm và hưởng thụ thì có lẽ không nằm trong tiêu chuẩn bài viết ...vì 2 chiếc trên đối với em ... không chấm chiếc nào hết :):):)

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Nếu bạn chủ thớt tính mua đi bán lại thì em không dám bàn ...chỉ lên mạng mà theo dỏi. như chơi cổ phiếu vậy

Thứ hai là em đi theo ý thích. bán lặi hay không em không tính . do đó bác cứ vào các trang mạng bán xe và xem thừ xe nào giử giá thí dụ như
otofun, ngay cả OS, dprovietnam, FB, muaxenhanh ....nhiều quá kể luôn :):):)

Còn trải nghệm và hưởng thụ thì có lẽ không nằm trong tiêu chuẩn bài viết ...vì 2 chiếc trên đối với em ... không chấm chiếc nào hết :):):)
tầm 600tr bạn chấm chiếc nào chỉ mình với hehe