Hạng C
22/9/11
563
57.044
93
Cảm ơn 2 bác Quản Trị và anh chị em tiếp tục vào xem và động viên nhé...!

Gửi anh em xem tạm 1 Clip được ghi bởi "camera hành trình" tận dụng dế SHARP Aquos 603sh, RAM 3Gb nhưng ROM trống còn không nhiều nên hình ảnh hay giật lag... Cảnh xe chạy tiếp trên cao tốc (buổi sáng sớm hôm khởi hành) sau khi khắc phục xong sự cố tắt máy trên cao tốc do cháy lốc lạnh đứt cầu chì ECU... Tua bỏ 2 phút đầu vì kính chỗ đặt camera bị mờ hơi nước chưa kịp lau ...
Bác xài app cam hành trình nào cho cái điện thoại mà có thể hiện giới hạn tốc độ vậy bác ?

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
Hay quá! Bác chủ chụp hình bằng điện thoại Bphone? hình chụp đẹp đó chứ!
OS ơi ! Nếu anh em muốn tổ chức đi như thế này mà cần thêm bạn hữu cùng đi thì có thể mượn diễn đàn OS để rủ rê được không?

• Like
Hạng B2
24/7/15
276
362
63
ak nhớ rồi 18/07 hình như e với bác gặp nhau ở khách sạn đà lạt sun flower & spa đường Bùi Thị Nghĩa . De ra de dô thì ấn tượng ngay em asia có dán logo xóm nhà nhá , tính mời bác ly cafê mà chả thấy chủ xe đâu .
:):):):):):):);););)

• Haha
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Cảm ơn các bác đã cổ vũ cho Xe Lá Asia Towner nhé...! Hôm nay lượng view của bài lên hơn 1600 và hơn 40 like rồi, mình cảm thấy thật bất ngờ các bác ạ...!

Nể bác Hcivic quá. Biết bao người lên đời xe nhưng bác vẫn trung thành với em Towner này. Em nhớ từ hồi em vào diễn đàn năm 2009 đã thấy bác đi xe này. Chúc bác vạn dặm bình an nhé.
Vâng bác, mình cưới em nó ngày 16/8/2007 và đến bây giờ vẫn chung thủy... Âu cũng là do gia cảnh, mình cũng tâm đắc với loại xe này, vì hợp gia cảnh và khá tiện dụng... Mình còn ước gì họ tái bản FULL NEW 2020 chắc mình xẽ mua ngay (nếu đủ điều kiện tài chánh)...
7 ngày hè lên rừng xuống biển, chơi đã đời cùng Asia Towner...

Xe cũ dám vác đi xa, đèo dốc, nể phục bác thật.
Hì, em nó đi chơi suốt với tui đó bác. Có dịp anh em rủ rê là lại gom ít xèng đổ đầy thùng xăng, phượt... Cool nhất là chuyến xuyen Việt 15 ngày cuối tháng 6 đầu tháng 7 năm 2015, em nó xuyên ra HN rồi quay vào trót lọt cùng 3 chiếc Xe Lá khác. Bác râu trong hình mình gửi bài thi này cũng chính là bạn đồng hành chuyến đó, bỏ xe to ngon ở nhà theo phụ tui cầm lái em nó đến 2/3 hành trình đi và về đấy... Mình có đăng hình dạng album trên trang cá nhân, album này là của ngày 5, khi mò ra tới HN trong niềm hân hoan, vỡ òa cảm xúc... https://www.facebook.com/media/set/?set=a.1561919883981589&type=3

Hay quá
Hạnh phúc quá
Xe gì cũng được
Miễn là có lòng đi cùng nhau
Ngàn like cho bác ❤
Cảm ơn bác chia sẻ cảm nhận và còn cho ngàn like nữa kìa...!

Thích là nhích cứ gì phải xe to xe ngon đâu, like mạnh cho anh chủ
Vâng bác, do gắn bó keo sơn và o bế em nó suốt 13 năm qua nên quá hiểu xe, biết xe mình có thể đi là cứ đi... Đời là những chuyến đi, được ôm lái em nó đi chơi là thích lắm, mình quên hết những nhọc nhằn phát sinh từ một chiếc xe cũ...

Xe lá là xe dọn hay là xe đi hằng ngày vậy bác,, mua chiếc này dễ còn dọn chắc hơi cực hả bác
Xe cũ mua về dọn ngay (nếu có xèng xông xênh) cho ngon tiếp thì ok bác. Mình ít xèng nên cứ dọn dần và dọn dần mãi mấy năm mới tạm ổn... Mình không đi hàng ngày do chỉ toàn ở nhà và đi đưa đón con bằng xe máy (cho nhanh gọn). Thỉnh thoảng đi off đi chơi xa xa với gia đình hoặc anh em các hội nhóm thôi... Chính ra xe đi hàng ngày mới ít hỏng vặt bác nhỉ?

• Like
Reactions: Lukhachsg
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Hay quá! Bác chủ chụp hình bằng điện thoại Bphone? hình chụp đẹp đó chứ!
OS ơi ! Nếu anh em muốn tổ chức đi như thế này mà cần thêm bạn hữu cùng đi thì có thể mượn diễn đàn OS để rủ rê được không?
Cảm ơn bác đã cổ vũ nhé...! Mình từng là dân nhiếp ảnh chuyên "chụp đám" nên cũng biết biết về ánh sáng, bố cục & góc máy... Từ ngày có smartphone xuất hiện và có được trên tay rồi là mình bỏ quên hết máy ảnh to nhỏ trong tủ sấy... Từ vài ba cái phone Tàu 2 sim cho đến cái Note3 RAM tốt hơn rồi sau này là Bphone 2017 (B2) chụp choẹt Al thông minh gì đó là mình toàn "móc phone ra chớp" cho nhanh thấy...

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
ak nhớ rồi 18/07 hình như e với bác gặp nhau ở khách sạn đà lạt sun flower & spa đường Bùi Thị Nghĩa . De ra de dô thì ấn tượng ngay em asia có dán logo xóm nhà nhá , tính mời bác ly cafê mà chả thấy chủ xe đâu .
:):):):):):):);););)
À, tiếc nhể...! Có lẽ xe bác không có logo OS chứ mình thấy chắc cũng me me làm quen rồi... Cũng tại bọn mình đi nhiều lần rồi biết hết các điểm tham quan rồi, chủ yếu giờ lên Dalat để thay đổi không khí, tận hưởng tý mát mẻ thanh bình trên đó cho nên đa phần bỏ xe lại KS đi dạo chơi các nẻo phố phường Dalat bác ạ...

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Qtrong là biết mình đang đi gì thôi, mình còn đi con Spark 0.8 ở cái thời chưa có xe dc ông a tặng cho cái che nắng che mưa. Đi đêm vừa thấp vừa nhỏ xe lớn pha vô mặt, đè đầu suốt, lên đèo toàn đi số 1-2 vì lần đầu thử đi bằng xe hơi vác cả đống đồ nặng xe, hên gặp trời mưa mát nên tắt luôn điều hoà.
Tới Tp. đà lạt lúc 6h hơn với con cóc ấy là cả 1 trải nghiệm khó quên dù hiện tại mình đi con xe bự gần gấp 3 lần nó :D Bởi xe gì k qtrong vì xe đạp còn đi khắp thế giới dc nói gì là xe hơi.
Đúng rồi bác, mình đi em này đã hơn 13 năm rồi, cũng chỉ 0.8L, đi xa là chính chứ ở SG chật hẹp kẹt xe ít lấy đi lắm dù xác em nó nhỏ gọn và ăn uống khiêm nhường... Mình cũng từng lái chiếc Mit Outlander cho ông anh làm bên hãng Mitsubishi Motor Vietnam hồi 2017-2018 số AT đời mới mạnh mẽ tiện nghi (sau đó còn lái Magnus AT, Fotuner, Civic & Su Ertiga AT nữa)... Nhưng mỗi khi quay về lái chiếc xe của mình thấy vẫn bình thường, chỉ khác chút là em nó rướn chậm hơn một tý và ồn ào hơn hơi nhiều thế thôi... Biết ý hiểu sức em nó thì đi đèo núi vẫn ok, tự tin...

Bác xài app cam hành trình nào cho cái điện thoại mà có thể hiện giới hạn tốc độ vậy bác ?
Mình xài app Navmii Al Dashcam for android lấy trên CH Play đó bác. App này do cụ Trưởng lão @Mr.Thiet chia sẻ (đầu têu) cho đấy. Cài dễ dàng sử dụng ổn và rất tiện...

Hạng B2
24/7/15
276
362
63
À, tiếc nhể...! Có lẽ xe bác không có logo OS chứ mình thấy chắc cũng me me làm quen rồi... Cũng tại bọn mình đi nhiều lần rồi biết hết các điểm tham quan rồi, chủ yếu giờ lên Dalat để thay đổi không khí, tận hưởng tý mát mẻ thanh bình trên đó cho nên đa phần bỏ xe lại KS đi dạo chơi các nẻo phố phường Dalat bác ạ...
View attachment 2298193
E có dán logo OS đó ạk . Nhưng vì tới là buổi tối và đi săn mây sáng sớm nên có thể mình đã lướt wa nhau đó ạk :D

• Like
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
E có dán logo OS đó ạk . Nhưng vì tới là buổi tối và đi săn mây sáng sớm nên có thể mình đã lướt wa nhau đó ạk :D
Đúng rồi, bọn tui về khuya, sáng thì hay ngủ nướng... Sáng xuống sảnh thường không còn xe nào đậu lại và phòng ăn cũng gần hết món ăn sáng thế là lang thang bát phố, thích chỗ nào ghé chỗ nấy nếm thử...

Chén đủ thứ ngon lạ...

Attachments

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Đoạn clip dài 10 phút ghi nhận cung đường 722 đi về trung tâm Dalat từ Điểm Cắm Trại Rừng Thông được ghi bởi "camera dế" SHARP Aquos 603sh tận dụng là camera dã chiến... Hình ảnh hơi rung mờ và kém mượt do bộ nhớ trong đt hơi hẻo... Lúc leo lên thì đt này tự nhiên bị treo nên không có quay được clip nào (leo đèo BL và đèo Prenn cũng thế, lạ thiệt!)...

Đoạn 10 phút tiếp theo...

Đoạn 10 phút tiếp theo khi đã xuống hết "núi", hết ngoằn ngoèo & uốn lượn quanh co...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vothanh