Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Mãi rồi cũng có một bài thế này, rất đúng và hợp lí.
Cái nệm hơi em thấy rất nguy hiểm (nếu sử dụng khi xe đang di chuyển) vừa bất tiện (khi dừng xe). Đang mệt muốn nghỉ còn phải cắm kéo bơm hơi.
Đem theo cái bạt trải ngồi hoặc ghé quán cà phê võng nằm tiện lợi hơn nhiều.

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Mùa nắng này dùng thảm taplo nhung cũng tốt. Sờ cũng êm. Ko bị hắt nắng. Để nắng sờ cái tap lô da nóng bỏng cũng sót. Hơn 70 độ chứ ít j
Thay vì vậy bác mua cái miếng che kính lái phía ngoài, mỗi lần nhắm đậu lâu che lại, vừa ko để nắng nóng tablo, vừa giữ cho bên trong ít bị nắng vào.
kỹ hơn nữa thì dán kính loại xịn, chênh chẳng bao nhiêu với cái thảm “xịn” kia mà tác dụng nhiều hơn, nhất là để xe 1 thời gian ngắn hoặc chạy dưới nắng 1 đoạn đường dài.
mấy thứ nêu trên e thấy đúng là vô bổ (hên quá, e ko xài nên mạnh miệng :D)
Ngoài ra, tuỳ gu mỗi người, nhưng e thấy mấy xe ốp inox từa lưa cũng có thể đưa vào nhóm này. Ko thấy có tác dụng bảo vệ gì, mà lại kém sang.

Hạng B1
27/3/15
69
62
18
48
Ho Chi Minh City, Vietnam
Taplo chiếc Chevy của mình nửa đen nửa trắng, nên phải dùng thảm, nếu không đi nắng hắt lên kính lái rất chói, và không hề che airbag bên phụ (cái này tuỳ cấu tạo của xe nhé)

• Like
Reactions: oainguyen
Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Cái thảm lông để ok, nhưng thảm da thì các bác nên cân nhắc vì nó nặng hơn cái thảm lông khá nhiều nên mức độ ảnh hưởng túi khí bên phụ cao hơn tuy nhiên lực nổ túi khí khá mạnh mình nghĩ nó cảnh ảnh hưởng gì tới việc túi khí nổ cả, đừng để thêm đồ gì lên vướng quá là được.