Thảo Luận Chung ..

Hạng B2
22/5/13
111
0
18
Tp HCM
Re: [Tham khảo] Tốc độ tối đa....

chimanthit777 nói:
badboy4112005 nói:
Em đi cao tốc Liên Khương - khúc có cái cầu vượt - đường thẳng tưng và xuống dốc, tầm nhìn rất tốt. Cưỡi Grandis lên được chăm bảy! :D
Cảm giác lúc đó sao bác, sướng không....em chưa đạt tới đó nên chưa biết cảm giác....kekeke....:D
E giống Bác chạy con In len 160km khúc dốc sau đó xuống 140km đi đều ga lun!!

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp

CuFeAl nói:
Tôi không quan tâm đến tốc độ tối đa.
Tôi chỉ quan tâm đến tốc độ an toàn cho phép của chiếc xe mà tôi đang điều khiển.
Bác nói đúng…tốc độ tối đa chỉ làm tăng nguy cơ tai nạn….Tốc độ trung bình (An tòan/tuân thủ PL) trên cả quãng đường mới là quan trọng…
Giống mấy bác Hoa Mai tốc hành chạy như giông như bão, nhưng tổng thời gian hành trình chả hơn gì em, cứ tà tà đều đều…he he….

Last edited by a moderator:
Guest
5/8/13
299
0
0
44
Ấp văn hóa

Xe_chuong_ga nói:
CuFeAl nói:
Tôi chỉ quan tâm đến tốc độ an toàn cho phép của chiếc xe mà tôi đang điều khiển.
Bác nói đúng…tốc độ tối đa chỉ làm tăng nguy cơ tai nạn….Tốc độ trung bình (An tòan/tuân thủ PL) trên cả quãng đường mới là quan trọng…
Giống mấy bác Hoa Mai tốc hành chạy như giông như bão, nhưng tổng thời gian hành trình chả hơn gì em, cứ tà tà đều đều…he he….
Em thấy Hoa Mai nó dừng trạm hết 1 tiếng rồi mà bác.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp

OSAD nói:
Xe_chuong_ga nói:
CuFeAl nói:
Em thấy Hoa Mai nó dừng trạm hết 1 tiếng rồi mà bác.
Đúng rùi bác, SG_VT đường sá thuận lợi, không kẹt em chạy tà tà hết khỏang 2h-2h30 phút gì đó (tức đạt tốc độ trung bình khỏang 50-55km/h), xe Hoa Mai chạy như giông như bão nhưng dừng đỗ /bắt khác/thả khách nhiều nên tòan khỏang gần 3h mới tới (Tốc độ trung bình có hơn 40 km/h thôi )….Vậy em ko cần chạy nhanh, nhưng tốc độ trung bình em hơn họ nhiều.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63

Xe_chuong_ga nói:
Đúng rùi bác, SG_VT đường sá thuận lợi, không kẹt em chạy tà tà hết khỏang 2h-2h30 phút gì đó (tức đạt tốc độ trung bình khỏang 50-55km/h), xe Hoa Mai chạy như giông như bão nhưng dừng đỗ /bắt khác/thả khách nhiều nên tòan khỏang gần 3h mới tới (Tốc độ trung bình có hơn 40 km/h thôi )….Vậy em ko cần chạy nhanh, nhưng tốc độ trung bình em hơn họ nhiều.
Đường quy định 80 mà vì lý do an toàn nên cứ bò lết tà tà 50-55, xe sau xin vượt thì đếu nhường....haixxx....thôi không nói nữa.....kekeke....:D

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63

Xe_chuong_ga nói:
CuFeAl nói:

Làm biếng nhai đi nhai lại thôi copy, past cho nhanh....kekeke.....:D
" Mấy bác có vấn đề về hiểu ah, cái thớt của em không nhằm mục đích cổ vũ đua hay đạp nhanh nhé pác...
Em chỉ tò mò muốn biết ae oser đã từng trải qua tốc độ nhanh nhất là bn thôi...

Nếu trước h bác chỉ bò lết với con fò-té và tốc độ cao nhất của bác là 50 cây chuối 1 h thì bác cũng có thề chia sẻ với em nhé.... nếu pác không muốn chia sẻ mà chỉ muốn tham quan cái thớt của em thì em cũng rất hoan nghênh pác....kekeke.....:D"

Hạng C
18/11/07
790
2.834
93
The Earth

chimanthit777 nói:
badboy4112005 nói:
Em đi cao tốc Liên Khương - khúc có cái cầu vượt - đường thẳng tưng và xuống dốc, tầm nhìn rất tốt. Cưỡi Grandis lên được chăm bảy! :D
Cảm giác lúc đó sao bác, sướng không....em chưa đạt tới đó nên chưa biết cảm giác....kekeke....:D
Phải đoạn đường có tầm nhìn tốt mới có máu đạp lên mức đó, mà e giữ ga chừng 5s à bác, rồi xuống ga lại liền. Chạy 170 căng con mắt ra, tim đập mạnh, miệng không dám nuốt nước miếng và lạnh sống lưng lắm ạ. Giờ em nhiều khi hứng kéo lên 120 khi vượt xe ở cao tốc, sau đó cũng trở về 100. Em thần kinh yếu!:D

Guest
5/8/13
299
0
0
44
Ấp văn hóa

badboy4112005 nói:
chimanthit777 nói:
badboy4112005 nói:
Phải đoạn đường có tầm nhìn tốt mới có máu đạp lên mức đó, mà e giữ ga chừng 5s à bác, rồi xuống ga lại liền. Chạy 170 căng con mắt ra, tim đập mạnh, miệng không dám nuốt nước miếng và lạnh sống lưng lắm ạ. Giờ em nhiều khi hứng kéo lên 120 khi vượt xe ở cao tốc, sau đó cũng trở về 100. Em thần kinh yếu!:D
Riêng em thì thấy thần kinh bác cứng đó chứ, đâu phải ai cũng dám đạp đến chăm bảy như bác đâu.;)

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31

vantruongvpc nói:
honda wave zin, ko độ, 90-95km/g Sở sao -Phú Giáo:D
dream lùn Thái đi bình phước 110km/h :D (1tài, 1 ôm) (đua với honda 67 độ)