Hạng B2
11/12/15
121
32
38
30
mới lái cũng khó cảm nhận độ ồn lắm! có đi coi ưng thằng nào thì quất thôi :)
Độ ồn chỉ có thuê tự lái phượt xa xa lên cao tốc mới biết xe tốt hay không

Tập Lái
5/5/17
8
1
3
Quận Thủ Đức
Chà, trước giờ ko tham khảo xe bán tải, ko ngờ thuế tb chỉ có 2%.
bắt đầu kết em wild track với navara vl rồi :D.

Chỉnh sửa cuối:
12/6/17
1
1
3
35
Chào các bác.
Đây là topic đầu tiên của e ở os, đây cũng là chiếc xe đầu tiên của em nên e cân nhắc rất kỹ.

Hiện tại budget mua xe của e dự định là 750-800tr để mua 1 chiếc xe.
Nhu cầu: đi làm trong nội thành và đi phượt.
Tầng xuất phượt của e là 2 tháng 1 lần, xe máy thì 300km, nếu xe hơi thì e có thể phượt xa hơn với điều kiện xe hơi ko làm mất sức nhiều như xe máy. Đi làm 1 người, đi phượt 2 người, di chuyển nội thành đi nhậu mới đi 4 người full xe, có thể nói rất hiếm khi trường hợp full xe xẩy ra.
Khoảng cách di chuyển đi và về trong nội thành 1 tháng là 1000km tính theo công tơ mét trên xe máy.
Dự tính số tiền nuôi chiếc xe (tính cả xăng) là 5tr/tháng.
2 tháng nữa em mới thi lấy bằng lái nên mới đủ điều kiện lái thử xe. Vì vậy việc cảm nhận độ ồn, tính thoải mái của xe gần như mù tịt.
Về kiêu dáng thì e thích honda city, mazda 3, elentra, cerato cũng ok.
Về độ thoải mái thì có ngồi thử cả 4 con, cảm giác từ nhỏ đến giờ chưa lái xe nên cảm giác giống nhau cả 4 con xe, e chỉ ngồi thử ở showroom thôi, lái thử thì 4 con đều chưa lái thử vì tháng sau mới có GPLX.
Mà không lái thử nên ko biết độ cách âm của 4 xe như nào.
Về độ bền thì tới hãng nào cũng bảo xe mình tốt là tất nhiên, vì vậy rất cần bác nào rành tư vấn về độ bền. Vì nó sẽ ảnh hưởng đến chi phí bảo dưỡng sau này.
Nhờ các bác tư vấn chi phí nuôi xe, chọn xe phù hợp với nhu cầu và thời trang.

Một lần nữa cám ơn các bác.
----
Quận Thủ Đức
Cứ phải lái thử rồi hãy quyết định cũng chưa vội Bác ạ, nếu chưa chạy được thì mình ghế hành khách cảm nhận lúc xe chạy cũng được. Thứ 7 tuần này nếu Bác rảnh đi lái thử với em ?

• Like
Reactions: anh7codon
Tập Lái
5/5/17
8
1
3
Quận Thủ Đức
Cứ phải lái thử rồi hãy quyết định cũng chưa vội Bác ạ, nếu chưa chạy được thì mình ghế hành khách cảm nhận lúc xe chạy cũng được. Thứ 7 tuần này nếu Bác rảnh đi lái thử với em ?
Bác thử xe gì thế ạ? Bác inbox vào vùng kín thông tin giờ giấc cho e với.

Hạng D
8/5/16
2.226
5.956
113
Mới có bằng mà ôm con bán tải hơi đuối đó. Bác chủ thử con Vitara xem! Tiết kiệm chạy trong tp, đủ mạnh và gầm cao để phọt phẹt ;)

Tập Lái
5/5/17
8
1
3
Quận Thủ Đức
Bác tham khảo hay xem mazda 3 mới ra chưa ạk. Xe cũng tầm tiền của Bác,, thứ 7 này bên em tổ chức test xe này luôn.. Bác quan tâm thì alo e dky xem nó tuyet vời ntn nhé.. 0938.924.541..Ha.
Có cho ngồi ghế hành khách qua những cung đường dài ko em?

Hạng B1
10/10/11
67
175
33
Với tiêu chí của bạn, mua bán tải là chuẩn nhất. Làm con Wildtrak 2.2 là okie.

Chào bác.
Theo nhu cầu của bác là đi lại và đi phượt thì bác làm 1 em Hilux đi ạ, xe mạnh bền bỉ có chi phí bảo dưỡng phù hợp với nhu cầu bảo dưỡng sau này của bác, cộng thêm bác thích đi phượt thì Hilux là quá Ok luôn.
Bác ở Thủ Đức thì ghé qua showroom bên em ở gần chân cầu Rạch Chiếc là quá tiện luôn ạ
----------------------------------
TOYOTA ĐÔNG SÀI GÒN