Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Nếu vậy P/a sẽ khác chút nha bác: mua miếng đất 300 m2 để đó chờ thời... 7 hay 8 năm nữa nếu khu CNC 1 & 2, Samsung đông công nhân thì lên Plan xây 8 tầng cho thuê (option 1). còn vẫn bánh bèo thì bán đất kiếm lời (option dự phòng)????
Mợ muốn có phòng chọ kiếm tiền...ăn quà hằng tháng thì mợ tìm đất có phòng chọ đã có phòng sẳn mà mua. Bảo đảm giá rẻ hơn rất nhiều mợ bỏ xèng ra xây. Có nơi chỉ tính tiền đất, có nơi chỉ lấy thêm tượng trưng cho vui... Coi như họ khuyến mãi thêm phòng chọ...
Khi bán thì lời tiền đất còn tiền thu nhập hằng tháng cứ lai rai mà khỏi phải bỏ xèng ra xây phẻ hơn...

Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
Mợ muốn có phòng chọ kiếm tiền...ăn quà hằng tháng thì mợ tìm đất có phòng chọ đã có phòng sẳn mà mua. Bảo đảm giá rẻ hơn rất nhiều mợ bỏ xèng ra xây. Có nơi chỉ tính tiền đất, có nơi chỉ lấy thêm tượng trưng cho vui... Coi như họ khuyến mãi thêm phòng chọ...
Khi bán thì lời tiền đất còn tiền thu nhập hằng tháng cứ lai rai mà khỏi phải bỏ xèng ra xây phẻ hơn...
Xây phòng trọ trên đất nát đất rẻ thì thu tiền hằng tháng còn đủ bù chi phí xây dựng chứ đất mắc, chi phí xây dựng mắc thì để đất đó chờ nó lên, bỏ cục tiền dùng xây nhà trọ vô ngân hàng lấy lãi hằng tháng còn khỏe hơn. CHo thuê ngon thì chỉ có căn hộ cc (mà giờ đã bão hòa vì cung quá nhiều), nhà mặt tiền, nhà trọ cao cấp gần trung tâm thôi. Nói chung cho thuê thì nhóm đối tượng soang chảnh hoặc làm ăn thì may ra có lời, còn mà cho sinh viên, công nhân thì thua

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Nhà trọ cho công nhân thì làm 1 trệt + 1 lầu, xây kiểu nhà khung thép cho rẻ.
Nói cực không cực mà sướng không sướng. Làm chừng chục phòng đổ lại thì cực, làm 30 phòng trở lên thì khoẻ re.
Mà giờ muốn cho thuê được giá thì phòng phải thoáng mát sạch sẽ, có cửa sổ đón nắng, chứ làm bít bùng như cái chuồng heo thì cho thuê bèo bọt là đúng rồi.
Làm phòng trọ mà chọn Q9 là í ẹ, có khúc dọc trục Lê Văn Việt hoạ may còn đông khách thuê.
Nói đâu xa, vào khu Kiến Á PLB nhà trọ la liệt.

• Like
Reactions: thuto1
Tập Lái
26/11/16
19
159
28
Em định xây nhà trọ khoảng 40 phòng ở gần đường đỗ xuân hợp q9 , định giá 2.8tr/phòng 15m2 (thì có lo vấn đề khó tìm khách thuê ở khu đỗ xuân hợp này không ạh?

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Nhà trọ cho công nhân thì làm 1 trệt + 1 lầu, xây kiểu nhà khung thép cho rẻ.
Nói cực không cực mà sướng không sướng. Làm chừng chục phòng đổ lại thì cực, làm 30 phòng trở lên thì khoẻ re.
Mà giờ muốn cho thuê được giá thì phòng phải thoáng mát sạch sẽ, có cửa sổ đón nắng, chứ làm bít bùng như cái chuồng heo thì cho thuê bèo bọt là đúng rồi.
Làm phòng trọ mà chọn Q9 là í ẹ, có khúc dọc trục Lê Văn Việt hoạ may còn đông khách thuê.
Nói đâu xa, vào khu Kiến Á PLB nhà trọ la liệt.
Tại sao làm nhiều phòng thì lại đỡ cực vậy bác? Ý bác là sẽ có doanh thu cao nên thuê người làm nên đỡ cực phải ko? Với lại khu Phu Hữu Phước Long B cho thuê trọ hẻo lắm hả bác?

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Tại sao làm nhiều phòng thì lại đỡ cực vậy bác? Ý bác là sẽ có doanh thu cao nên thuê người làm nên đỡ cực phải ko? Với lại khu Phu Hữu Phước Long B cho thuê trọ hẻo lắm hả bác?
Mình thấy mấy trường hợp dưới Tân Phú (gần mấy khu CN) xây 6-8 tầng (khoảng 90 - 100 phòng nhỏ) nguồn thu ổn lắm. mình đã vào tận mắt tham quan phòng, xây đơn giản thôi nhưng có thang máy. Tết nhất cũng tổ chức tiệc nhỏ cho bà con ở lại đàng hoàng hì hì....có điều mình chưa làm bao giờ nên ngại thôi
Khu Phước Long B hay Phú Hữu chỉ ăn đc nếu 2 khu CNC và SamSung hoạt động tấp nập... chứ ko thì cũng móm ... mà cái này chắc phải 7-10 năm quá

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Mình thấy mấy trường hợp dưới Tân Phú (gần mấy khu CN) xây 6-8 tầng (khoảng 90 - 100 phòng nhỏ) nguồn thu ổn lắm. mình đã vào tận mắt tham quan phòng, xây đơn giản thôi nhưng có thang máy. Tết nhất cũng tổ chức tiệc nhỏ cho bà con ở lại đàng hoàng hì hì....có điều mình chưa làm bao giờ nên ngại thôi
Khu Phước Long B hay Phú Hữu chỉ ăn đc nếu 2 khu CNC và SamSung hoạt động tấp nập... chứ ko thì cũng móm ... mà cái này chắc phải 7-10 năm quá
Tân phú đông nghẹt người với người nén cái giá nó chắc chắn sẽ vượt trội hơn những cái nơi còn hoang vắng mà mợ...

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Tân phú đông nghẹt người với người nén cái giá nó chắc chắn sẽ vượt trội hơn những cái nơi còn hoang vắng mà mợ...
Đúng bác... nhưng Qượn 9 nếu 7 năm nữa Khu CNC 1 & 2, thêm Samsung mà nhộn nhịp thì sẽ tốt lém... mà đếm lúc đó mới mò đất thì sợ ko kịp vì giá cao roài... bên Tân Phú họ cũng ôm đất hẻm bỏ trống, ngủ đông cả 10 năm mới xây đấy bác....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: baotruc91
Tập Lái
26/11/16
19
159
28
Đỗ xuân hợp cho thuê có ế không các bác ơi :(

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113

Đúng rồi bác, làm sỉ lúc nào cũng rẻ hơn làm lẻ. Nhiều phòng thì thuê hẳn người quản lí + bảo vệ, có khi tiền điện nước gửi xe đã đủ trả lương. Ít phòng thì chi phí đó ăn hết lợi nhuận. Ngoài ra còn tiền cho anh CAKV nữa.
Phú Hữu PLB hẻo thì k hẻo nhưng so với các khu khác thì không bằng. Chứ ĐXH khúc gần XLHN em nghĩ vẫn làm đc, khu đó giờ cũng đầy phòng trọ.

• Like
Reactions: tranlinhvtoto