Hạng B2
22/10/21
268
293
63
44
Đang đi camry, phục vụ gia đình thì nên mua CUV C, không gian tốt hơn và đa dụng hơn.
Nguyên list CUV C gồm Cross (bé nhất), Tucson, CX5, Out là các thương hiệu quốc dân rồi, con nào cũng có ưu/nhược. Ngoài ra còn có các thương hiệu của hàng xóm như MG HS, Beijing X7, tuy nhiên em ko khuyến cáo lắm :) . Thêm nữa còn có SUV D giá mềm nhất nữa là MU-X. Tất cả đều dưới 1 tỷ. Xe nào cũng có ưu/nhược điểm cả.
Cross G: nghe bẩu là đáng mua nhất, đèn halogen nhưng sẳn bi cầu rồi, thay led phút mốt sáng như ban ngày + mua chữ V thay vào nữa là hết base ngay :D
Out: ngoại thất đẹp, nội thất xấu tệ :(. Cách âm tốt nhất, đc 5+2 chữa cháy hiệu quả khi cần. Sắp ra bản mới nên sẽ bị lỗi thời. Bản mới thấy nhá hàng nội thất theo xu hướng tối giản bây giờ, đẹp và hiện đại nhưng chắc cuối năm sau mới về VN
Cx5, Tucson: kẻ tám lạng, người nửa cân. Tuc nhiều công nghệ, form mới đi lâu lỗi form hơn. CX5 là xe CUV C quốc dân trước giờ rồi.
HS, X7: bỏ qua cho lành :D
MU-X 1.9 AT, 1 cầu: form mới, máy mới, rộng rãi nhất (SUV D). Bản AT 1 cầu 960tr, lăn bánh sẽ khoảng 1080. Theo em là đáng cân nhắc nhất.
Cross G: nghe bẩu là đáng mua nhất, đèn halogen nhưng sẳn bi cầu rồi, thay led phút mốt sáng như ban ngày + mua chữ V thay vào nữa là hết base ngay ==> cái TSS độ không được, có thêm công nghệ báo tít..tít cũng đỡ phần nào

Tập Lái
8/8/22
14
2
3
31
Cross G: nghe bẩu là đáng mua nhất, đèn halogen nhưng sẳn bi cầu rồi, thay led phút mốt sáng như ban ngày + mua chữ V thay vào nữa là hết base ngay ==> cái TSS độ không được, có thêm công nghệ báo tít..tít cũng đỡ phần nào
Em nghĩ hợp lý, cái TSS thì thực ra cũng ko cần thiết lắm vì giao thông việt nam rất hỗn loạn,
em chạy con camry 2015 có độc cảm biến lùi cũng cảm thấy quá đủ, (chạy cũng khoảng 20k rồi nhưng chưa va quyệt gì, chắc do em đi cẩn thận kkk

Tập Lái
8/8/22
14
2
3
31
Đang đi camry, phục vụ gia đình thì nên mua CUV C, không gian tốt hơn và đa dụng hơn.
Nguyên list CUV C gồm Cross (bé nhất), Tucson, CX5, Out là các thương hiệu quốc dân rồi, con nào cũng có ưu/nhược. Ngoài ra còn có các thương hiệu của hàng xóm như MG HS, Beijing X7, tuy nhiên em ko khuyến cáo lắm :) . Thêm nữa còn có SUV D giá mềm nhất nữa là MU-X. Tất cả đều dưới 1 tỷ. Xe nào cũng có ưu/nhược điểm cả.
Cross G: nghe bẩu là đáng mua nhất, đèn halogen nhưng sẳn bi cầu rồi, thay led phút mốt sáng như ban ngày + mua chữ V thay vào nữa là hết base ngay :D
Out: ngoại thất đẹp, nội thất xấu tệ :(. Cách âm tốt nhất, đc 5+2 chữa cháy hiệu quả khi cần. Sắp ra bản mới nên sẽ bị lỗi thời. Bản mới thấy nhá hàng nội thất theo xu hướng tối giản bây giờ, đẹp và hiện đại nhưng chắc cuối năm sau mới về VN
Cx5, Tucson: kẻ tám lạng, người nửa cân. Tuc nhiều công nghệ, form mới đi lâu lỗi form hơn. CX5 là xe CUV C quốc dân trước giờ rồi.
HS, X7: bỏ qua cho lành :D
MU-X 1.9 AT, 1 cầu: form mới, máy mới, rộng rãi nhất (SUV D). Bản AT 1 cầu 960tr, lăn bánh sẽ khoảng 1080. Theo em là đáng cân nhắc nhất.
giờ em mới biết quả bi-halogen. khéo lại giống hệt kiểu của con camry em đang đi, còn chữ V thì thôi ạ :)) phèn. nghe noi con này đang bị lạc + khan hàng...
phân vân cross và tucson.

• Haha
Reactions: trunghq119
Tập Lái
8/8/22
14
2
3
31
HRV RS 174 con ngựa, cục máy dùng chung cho gần như tất cả xe hòn đá, đã được kiểm chứng

Cross thì bản HEV mới xài máy mới, bản thấp hơn thì xài máy ỉn 138 con ngựa
ui tầm tiền của em sao chơi được bản full 2 dòng này bác

Hạng D
8/4/12
2.358
7.433
113
còn chữ V thì thôi ạ :)) phèn
Đùa tí cho vui thôi mà.
giờ em mới biết quả bi-halogen. khéo lại giống hệt kiểu của con camry em đang đi
chắc vậy đó bác, cắt giảm chi phí thôi nhưng vẫn có sẳn quả bi cầu rồi, mình thay bóng led đơn giản hơn nhiều so với loại đèn halogen dùng chóa.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
24/2/20
4.481
7.400
113
37
Bác đi CX-5 có ồn ào không ạ? Em lo lắng mazda bị ồn :(
Em chạy cx8 , với tầm tiền này chỉ có out cách âm nhỉnh hơn 1 chút còn lại xêm xêm nhau, camry hiển nhiên sẽ cách âm tốt và đầm xe hơn do nó là sedan hạng D. Chạy xe nếu sợ ồn thì mở chút nhạc là ok cả thôi.

Tập Lái
8/8/22
14
2
3
31
Đùa tí cho vui thôi mà.

chắc vậy đó bác, cắt giảm chi phí thôi nhưng vẫn có sẳn quả bi cầu rồi, mình thay bóng led đơn giản hơn nhiều so với loại đèn halogen dùng chóa.
sợ tháo đèn ra mất bảo hành không bác?

Hạng D
9/7/12
2.269
5.489
113
Chữ nào trong bài PR cho Out vậy bác, em đọc cả bài thấy nêu tiêu chí chung chung mà, còn chưa kể 7 chỗ mà tầm 1 tỷ đổ lại thì còn được đằng này bác chủ nói sedan hay gầm cao 5 chỗ đều được mà.

Với tiêu chí
Brand new
Cao ráo, xăng cộ vừa phải
Bền bỉ, trâu bò
1 tỷ
thì có mỗi out thui

• Like
Reactions: espada and cohvn