Thảo Luật Chung .

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/12/12
1.247
11.358
113
Em chưa ở quận 4 bao giờ mà sao nó có cái gì mà bị các bác hắt hủi dữ vậy? Em thấy Bến Vân Đồn, Hoàng Diệu cũng được mà?

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
Mềnh dự thuê căn hộ Orient sát vách 10 bước chân cạnh nhà ông bà bu bên vợ để hỗ trợ cho F2 sắp sinh vào mua xuân năm sau. Tầm 15 trẹo tháng. Thay vì mua hết mịa hơn 3 tỏi thấy phí quá. Lấy 3 tỏi gửi Bank ăn LS trả tiền thuê. Dự chắc 2-3 năm đến khi APAK Khu C ra sổ em mua đất xây nhà. Giờ khu C này cũng tầm 3-3.4 tỏi (80m2 đường 14m).

Orient Quận 4 ở được không các bác? Nhìn bên ngoài thì thấy èo uột quá, được cái tiện vì mềnh cũng đang ở Q.4, chuyển qua đây chẳng có gì thay đổi cả từ môi trường đến thói quen.

Thượng sách hay hạ sách nếu chẳng may đất sốt trở lại vì mục tiêu vẫn theo bác MU.

E hỏi nhỏ bác, 60m2 chung cư mới trung tâm gần dinh độc lập 3,8 tỏi bác có mua ko? Sổ ra vĩnh viễn

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Quá mắc. 3.8 tỏi để ở trong 60m2 ko đáng. Sang SaiGon Pearl làm 100m2 sướng hơn, khoảng cách chắc là 5 phút.
E hỏi nhỏ bác, 60m2 chung cư mới trung tâm gần dinh độc lập 3,8 tỏi bác có mua ko? Sổ ra vĩnh viễn

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Đang lùa qua chung cư nè http://www.baomoi.com/Dai-gia-chan-villa-vi-lam-chet-xac-cho-osin-huong/147/14333809.epi

....Ai đó nói căn hộ chung cư hiện nay tồn hàng chứ kỳ thực căn hộ cao cấp diện từ 100-150m2 ở khu vực trung tâm giá dao động từ 2-4 tỉ đồng vẫn đã và đang là đích ngắm của những người được xem là VIP. Đây là chuyện có thật".
Qua tìm hiểu, chúng tôi nhận thấy lời chia sẻ này của bà Huyền Mai, giám đốc một sàn giao dịch bất động sản tại quận 2, là có cơ sở. Từ sự nhiệt tình của bà Mai, chúng tôi tiếp cận được ông Vỹ, 47 tuổi, thường đi công tác ở châu Âu vừa bán biệt thự ở quận Thủ Đức và đang chọn mua căn hộ chung cư ở quận 1.
Hỏi lý do, ông Vỹ thổ lộ như nhiều người thành đạt, ông cũng "sắm" căn nhà hoành tráng nhưng chẳng mấy khi ở, đã vậy mỗi tháng phải chi khoảng 20 triệu đồng để trả tiền người giúp việc, bảo vệ, tiền xử lý hồ bơi và nhiều chi phí khác cho căn nhà. Nghe bạn thân của mình khuyên nên dọn vô căn hộ ở cho khỏe, ông Vỹ ưng ý ngay.
Ông bảo giải pháp đó giúp mình trước giảm chi phí, sau về vấn đề an ninh: "Mình đi có bảo vệ trông coi, chẳng lo bị trộm cướp thăm viếng và cũng chẳng phải cứ canh cánh lo kiếm người đắp vào chỗ bảo vệ, người giúp việc khi ra yêu sách đòi tăng lương không được là dọa nghỉ việc".
Chọn căn hộ thuộc tòa nhà trung tâm phía dưới có siêu thị, trung tâm mua sắm-giải trí, ngân hàng, bệnh viện… chỉ cách nơi ở mấy tầng lầu đã và đang là chọn lựa của nhiều đại gia quá ngán ngẩm cảnh nhà cao cửa rộng mà nói như bà V. chỉ giải quyết khâu oai chứ "ở chẳng sung sướng gì, quanh năm suốt tháng cứ lo ngay ngáy, lo đủ thứ chuyện".
Cần nói rõ rằng khi bài viết này đến tay bạn đọc thì bà V. đã bán được căn biệt thự vốn là niềm kiêu hãnh một thời và vừa giao dịch thành công căn hộ có 3 phòng ngủ rộng hơn 100m2 ở khu vực giáp giữa quận 1 và quận 3. Hỏi cảm giác ở nhà mới như thế nào, bà V. giọng hân hoan rằng "sướng ngoài sức tưởng tượng".
Bà nói đi về đút xe vô bãi có bảo vệ trông coi, rồi nhấn thang máy thì trong tích tắc đã tới căn hộ của mình: "Chợ búa gì thì đã có siêu thị ở dưới. Về đây ở mấy đứa nhỏ nhà tôi hoạt bát hẳn lên vì được giao tiếp với mọi người xung quanh. Cũng nhờ nhà ở gọn nên mấy mẹ con vào ra thường xuyên gặp mặt nhau, bữa cơm gia đình vui tươi đầm ấm khiến tôi bấy lâu canh cánh trong lòng nay đã thành hiện thực"....

Hạng D
26/12/12
1.247
11.358
113
Em đồ rằng bà này ở thủ đuc thì mua cái nhà cấp 4 trong cư xá đô thành quận 3 thì bả vẫn sướng như thưong :)

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.221
113
Sài Gòn
Không bác. Em nói thặc. Em là dân công sở không phải kinh doanh BĐS.
Em chỉ muốn một chỗ ở ổn định, tốt và đúng gu mình như chỗ bác MU thôi và nó phải là Đất.
Nhưng ở cái xứ thiên đường này. Khó thặc...

Hạng D
29/11/06
2.951
38.103
113
53

Căn này mà PTV cùng cho là Villa và đi lùa gà lên chuồng cu thì em thặc :)

Hạng D
29/11/06
2.951
38.103
113
53
há há há, botay bác Quang:3dmong:

PTV lùa thì lùa tuy nhiên em vẫn thích cái căn xa xa mái nhọn có cái hàng rào trồng cây :)
Giờ kêu đổi ngang với cái chuồng cu 120m2 đối diện dinh Độc Lập đeeeeee, bụp liền

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
5.000
113
nghe các bác chửi chuồng ku e thấy tủi thân ghê.
đang dính cái chuồng ku ở pmh; họ hàng ai cũng nói em tầm đó sao ko mua đất cất nhà. e chỉ cười trừ thôi hic hic.
:3dmong:

Status
Không mở trả lời sau này.