Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
Re:NEW Ford Focus 2009: US v.s EU

manchestervn nói:
Con máy xăng 1.8 MT mà vẫn 24.800 thì được đấy các bác nhẩy. Em cũng cố làm 1 chiếc ủng hộ Ford (xe chất lượng cao giá rẽ)
. Còn giá trên trời thì thôi, múc em khác cho nó lành.

Thôi các bác cho luôn mức giá mà bác thấy là đẹp đi . Không chừng mấy ong Ford tham khảo.

Hạng B2
19/3/09
173
0
16
53

Xe dap nói:
Thông tin về sản phẩm của bác tương đối chính xác.Ford hiện nay tậm trung vào dòng xe 5 cửa nhiều hơn là 4 cửa.Hiện tại em đã có mấy cái hình về xe Focus nhưng vì một số lý do em không post lên được.
Phần đầu xe thì hao hao giống với xe Mondeo, Phần đuôi xe chỉnh sửa lại đôi chút sao với mẫu cũ.Dòng 5 cửa sẽ được trang bị: Điều hòa hai vùng, Điều chinh âm thanh trên trục tay lái, Và mặt Taplo được châu chuốt ở phần đồng hồ trong Sport hơn,
Một thông tin nữa là động cơ máy dầu của Ford Focus à 2.0 Công suất khoảng 136Hp và Monen khoảng 330Nm/2 vòng/phút.
Còn về giá cả thì Ford đã có một bài học rất đắt về dòng Foucs cũ.Nên cũng không dại gì mà Ford định giá xe mình cao hơn đối thủ cạnh tranh.
Dòng xe máy xăng 1.8 giá tương đối mềm, Còn dòng máy dầu vẫn là ẩn số vì tại Việt Nam chiếc Focus là dòng du lịch 5 chỗ đầu tiên lắp động cơ dầu.

Để em bổ sung nhé.
1- Em vẫn có thông tin khẳng định FOCUS 1.8MT máy xăng giá không cao hơn phiên bản hiện tại.
2- Tháng 7 có xe bán.
3- Dòng máy dầu có sedan, tuy nhiên em chưa biết động cơ mấy lít.

Chắc chưa được phép thông tin nên Bác XeDap - là Nhân viên bán hàng của Ford cứ úp úp mở mở thế, em ngoại đạo chả có vấn đề gì. Bác nào chưa mua xe thì chờ đê, nếu máu nữa thì pm em, em giúp các bác vụ giới thiệu ký HĐ ngay từ bây giờ.
Các bác cùng em chờ xem thực tế có đúng vậy không nhé! Cũng hồi hộp phải không các Bác yêu Ford?
Tiếc là em không chờ được, đã mua xe khác.
Em chỉ không thích mẫu FOCUS EU có cái đường viền quanh hốc gió dưới nhìn hơi đồng bóng.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/2/09
29
4
8
44

manchestervn nói:
Con máy xăng 1.8 MT mà vẫn 24.800 thì được đấy các bác nhẩy. Em cũng cố làm 1 chiếc ủng hộ Ford (xe chất lượng cao giá rẽ)
. Còn giá trên trời thì thôi, múc em khác cho nó lành.

em chỉ dám ước giá em nó <26k thì em sẽ cố.

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40

Con này em nghĩ thiết kế tốt và độ bền cao. Tuy nhiên thành công hay không còn phụ thuộc 2 vấn đề sau:

1. Giá xe
- Cao quá thì chả ai mua. Mà thấp quá chả khác nào mình tự cắn đít mình. Như thế nào là "cao"? Với các phiên bản sedan, em nghĩ dao động trong khoảng 27.5 -> 29.9K là vừa đẹp. Thấp hơn Altis, nhưng cũng không thấp hơn nhiều quá.

2. Số lượng phiên bản:
- Dòng này đến bao giờ cũng đã khá nhiều lựa chọn: 1.8 vs 2.0, số sàn vs số tự động, máy dầu vs. máy xăng, sedan vs hatchback. Phối hợp lại ra chả biết bao nhiêu phiên bản mà nói. Cho nên nếu Ford ra nhiều phiên bản quá sẽ khiến người tiêu dùng lúng túng. Cứ ra ít phiên bản như Toyota thế mà rõ ràng và dễ lựa chọn.

Mong các bác ném đá tiếp.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Túm cái váy lại là nếu giá các dòng FOcus mới mà dưới CIVIC và ALTIS thì các bác có mua không hay là vào vẫn ném đá cho vui ??!!!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.511
113
đây

dưới nhiều nhiều cỡ 15% trở lên chứ dưới như bây giờ chả ăn thua bác ạ, em nói thật, ngoài những ai đã dùng và thấy Ford ngang ngửa với Toy, Honda... nhưng giá rẻ hơn tí xiú thì mua Ford chứ thường dân thấy thấp hơn 1-2K họ gồng mình chơi "của lành" bác ạ

chỉ có giá rẻ để nhử cho KH có DK mua xài thì Ford mới dần dần đc liệt vô loại "hơi bị lành" rồi tuy cơ mà hiệu chỉnh giá bán sau này, chứ cứ bảo: tôi rất tốt, nên giá nó đắt... thì khó lắm!

Hạng C
20/7/08
550
139
43

Giá khoảng 26-27K thì em mua. Trên nữa chắc kiếm con khác. Ford mới thì đẹp, nhưng xài theo thời gian thì không ổn định bằng Toy và Honda. Bài cảm nhận về Focus 2.0 AT của bác xephaoma là 1 ví dụ.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.964
113
40

@Bangtuong: Đúng là hiện tại em đang có hình ảnh chi tiết về em Focus 5 cửa chụp tại nhà máy,Bao gồm luôn cả nôi thất.Nhưng vì chưa được Public nên em chưa Post lên.Về giá thì chắc chắn là chưa có.Vì Ford Việt Nam muốn làm giá thì phải được duyệt của Ford Vùng ( ở đây là Ford Châu Á Thái Bình Dương).
Còn hiện tại việc ký Hợp đồng mua thì Đại lý nào cũng ký được.Nhưng chỉ ký Presell thôi với điều khoản giá cả có thể thay đổi sau khi Ford Công bố giá chính thức.
Về chủng loại sản phẩm thì trong một dòng xe thì Ford ra nhiều chủng loại và màu sắc nhất.Nhưng đến khi khách hỏi đặt hàng thì bảo là không có hoặc không còn ( Cái này rõ là chuối và tụi em là nhân viên bán hàng cũng một mỏi với chuyện này).
Có thể cái thớt này sẽ được ban lãnh đạo của Ford quan tâm.và thấu hiểu được một phần ý kiến của các bác trên đây ( Và là khách hàng tương lai của Focus) để ra chủng loại sản phẩm và giá cả hợp lý để có thể lấy lại doanh số của xe Focus.

Tập Lái
12/8/07
15
0
0
53

tuanle nói:
dưới nhiều nhiều cỡ 15% trở lên chứ dưới như bây giờ chả ăn thua bác ạ, em nói thật, ngoài những ai đã dùng và thấy Ford ngang ngửa với Toy, Honda... nhưng giá rẻ hơn tí xiú thì mua Ford chứ thường dân thấy thấp hơn 1-2K họ gồng mình chơi "của lành" bác ạ

chỉ có giá rẻ để nhử cho KH có DK mua xài thì Ford mới dần dần đc liệt vô loại "hơi bị lành" rồi tuy cơ mà hiệu chỉnh giá bán sau này, chứ cứ bảo: tôi rất tốt, nên giá nó đắt... thì khó lắm!

Giá mà rẻ như bây giờ thì đang không có xe mà bán bác ạ.
Nhưng thà không có xe để bán còn hơn là muốn bán mà chả có người mua.
Nên, chắc Ford Việt Nam sẽ ra một cái giá "hợp lý" vì Focus rồi sẽ phải trở thành dòng xe chiến lược của Ford tại Việt Nam. Không thể cứ dựa vào dòng xe 7-8 chỗ mãi được.

Tập Lái
24/2/09
29
4
8
44

Xe dap nói:
@Bangtuong: Đúng là hiện tại em đang có hình ảnh chi tiết về em Focus 5 cửa chụp tại nhà máy,Bao gồm luôn cả nôi thất.Nhưng vì chưa được Public nên em chưa Post lên.Về giá thì chắc chắn là chưa có.Vì Ford Việt Nam muốn làm giá thì phải được duyệt của Ford Vùng ( ở đây là Ford Châu Á Thái Bình Dương).
Còn hiện tại việc ký Hợp đồng mua thì Đại lý nào cũng ký được.Nhưng chỉ ký Presell thôi với điều khoản giá cả có thể thay đổi sau khi Ford Công bố giá chính thức.
Về chủng loại sản phẩm thì trong một dòng xe thì Ford ra nhiều chủng loại và màu sắc nhất.Nhưng đến khi khách hỏi đặt hàng thì bảo là không có hoặc không còn ( Cái này rõ là chuối và tụi em là nhân viên bán hàng cũng một mỏi với chuyện này).
Có thể cái thớt này sẽ được ban lãnh đạo của Ford quan tâm.và thấu hiểu được một phần ý kiến của các bác trên đây ( Và là khách hàng tương lai của Focus) để ra chủng loại sản phẩm và giá cả hợp lý để có thể lấy lại doanh số của xe Focus.

Bác có thấy focus 4 cửa có ở nhà máy chưa vậy? em thấy các bác Ford công bố focus mới luôn đi. Cho kịp với To (đã hé lộ mẫu mới), dù sao hàng tồn cũng đã bán hết rồi.