9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Hay không phần lớn là ở bản nhạc, lời ca.
Không thể ở âm thanh, điện đùng được.
Trừ khi đam mê kiểu Chaien, cứ càng to càng khoái.
Em thật!
Ghét thì hay cũng thành dỡ. Khoái khoái dở cũng không sao. Nói chung thì phải nghĩ như thế này:
- Dàn âm thanh nó chỉ chơi được 1 loại nhạc hay nhất, còn loại nhạc khác thì hên xui. Không thể đem dàn âm thanh nhạc remix vào để nghe âm thanh dân ca và nhạc cổ truyền đều hay như nhau được.
- Đơn giản dễ hiểu: thể mang cân tiểu li đi cân gạo, cũng như không mang cân tạ đi cân vàng.

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
22/1/19
4.044
6.634
113
Em tai trâu smartphone mở youtube cũng đã nghe hay. Keke.
Em cũng thích mấy món đồ âm thanh, nhưng chắc thích chưa đủ nên mấy nay thấy topic này e cứ dửng dưng. Chả có tí cảm xúc nào khi đọc bài :D
Có thể nó là gu chơi xe của nhiều người, nhưng với cá nhân em thì hãy để chiếc xe nó là .. chiếc xe. Cùng lắm là con nào âm thanh original tệ quá thì thay dàn ampli với loa đỡ đỡ hơn chút, có cái nghe để thay đổi tâm trạng, thay đổi không khí khi chạy đường dài là được.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Em cũng thích mấy món đồ âm thanh, nhưng chắc thích chưa đủ nên mấy nay thấy topic này e cứ dửng dưng. Chả có tí cảm xúc nào khi đọc bài :D
Có thể nó là gu chơi xe của nhiều người, nhưng với cá nhân em thì hãy để chiếc xe nó là .. chiếc xe. Cùng lắm là con nào âm thanh original tệ quá thì thay dàn ampli với loa đỡ đỡ hơn chút, có cái nghe để thay đổi tâm trạng, thay đổi không khí khi chạy đường dài là được.
Em cũng nghĩ vậy. Chiếc xe để đi hơn là nghe. Nhưng cũng tùy quan điểm. Mình không áp được suy nghĩ mình cho người khác và nghĩ người khác sai. Chỉ là không phù hợp với mình.

• Like
Hạng D
22/1/19
4.044
6.634
113
Em cũng nghĩ vậy. Chiếc xe để đi hơn là nghe. Nhưng cũng tùy quan điểm. Mình không áp được suy nghĩ mình cho người khác và nghĩ người khác sai. Chỉ là không phù hợp với mình.
Đúng rồi, em cũng không có ý định bàn về đúng sai, chỉ là em thấy không hợp, không cần thiết với bản thân mình. Nếu đi dã ngoại, cần nghe nhạc hay ca hát thì chở theo mấy cái loa là xong. Đi dã ngoại thì hãy tập trung vào dã ngoại, đâu cần giàn âm thanh như trong theater hay opera house ...

Hạng B1
8/8/10
70
2.503
103
www.caraudio.vn
Âm thanh-âm nhạc nó thuộc thú vui, sở thích - cũng như bao thú vui khác.
Nhưng nó rất giống món ăn, ở chỗ: Đồ "ngon" mang lại cảm xúc cao hơn cho người thưởng thức, dù anh có rành về nó hay không!
Có người phải dành dụm, tiết kiệm để thoả mãn niềm vui của mình.
Người có điều kiện hơn thì chơi không cần phải suy nghĩ.
Đứng ở góc anh mê gái thì khó nhìn thấy đam mê của anh chơi đồng hồ!
Anh mê đồng hồ thì lại chê anh chơi chim rằng loại dở hơi...
Nhưng, làm phận đàn ông, nếu sống mà không có đam mê gì trên cõi đời này thì thật đáng trách!

• Like
Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Nhưng nó rất giống món ăn, ở chỗ: Đồ "ngon" mang lại cảm xúc cao hơn cho người thưởng thức, dù anh có rành về nó hay không!
Nhưng, làm phận đàn ông, nếu sống mà không có đam mê gì trên cõi đời này thì thật đáng trách!
Rốt cuộc a đang nói gì vậya

Hạng F
3/10/15
9.818
12.059
113
Rốt cuộc a đang nói gì vậya
Bác ấy là đam mê âm thanh âm nhạc, rất cao quý.
Còn mình và bác @Hieu_LA thì đam mê cờ bạc, đua xe đua ngựa, xí ngầu, cổ phiếu,...hết sức tạp nham nên miễn thắc mắc.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.059
113
Đúng rồi, em cũng không có ý định bàn về đúng sai, chỉ là em thấy không hợp, không cần thiết với bản thân mình. Nếu đi dã ngoại, cần nghe nhạc hay ca hát thì chở theo mấy cái loa là xong. Đi dã ngoại thì hãy tập trung vào dã ngoại, đâu cần giàn âm thanh như trong theater hay opera house ...
Mấy này thuộc về đam mê rồi.
Không ai dám thắc mắc bọn có đam mê đâu.
Đã từng thấy 1 thằng sưu tầm xe chuyên mua những xe cám lợn về sưu tầm chả hiểu tại sao.
Và đã từng thắc mắc chút xíu với nó thôi thì bị nó bắt nhốt và ép mua 1 trong những con xe cám lợn của nó với giá 20.000 đôla!! để hiểu được đam mê của nó!!!
Nên thôi, về sau cứ nghe dân sưu tầm với bọn đam mê này kia, là mình tránh cho đỡ rách việc