Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.781
113
vioswhite nói:
vankhanhktpn nói:
Ngoài đó họ xem đầu cơ đất cũng giống như đầu cơ chứng khoán ,vàng . Tức khi đầu cơ giá lên thì ko có giá nào gọi là cao( ảo) cả. Mua cao và bán cao hơn , nhưng chiến lược này phải khôn ,tức nên có điểm dừng với mức lợi nhuận đạt đc và thôi ko theo nữa.
Chứ ai mua để ở trên Ba Vì hiện toàn là đồng ruộng ,đg đất với giá cao ngất vài tr /m2?

hiện tượng này có giống đất đai ở Nhơn Trạch và Long Thành không các bác ui ?
Về hiện tượng thì có thể giống nhau nhưng bản chất thì Khác nhau
Hiện tượng: Đều chạy theo thông tin.
Bản chất: Cái là có Thật còn cái là Ảo

Ba Vì: Bị giới Đầu cơ túm được thông tin Chưa chính thống, lái thông tin theo chiều hướng riêng, lợi dụng tính Bầy đàn Hốt Xác
LT-NT: Chạy theo định hướng Thật nhưng có điều chạy Nhanh quá, mất phuong hướng. Tuy vậy cũng có chú chạy đúng đường thì Ăn Đậm nhưng cũng có chú chạy lộn đường thì Ăn Mày

Hạng C
20/11/09
678
65
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
LT-NT : 2007 em cũng kiếm được một mớ và giờ vẫn còn vài miếng be bé trên đó để dành. Tuy nhiên về lâu dài thì LT-NT thực sự tiềm năng đó các bác, chỉ có điều ... chờ một cây cầu :)

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
151.881
113
www.phindeli.com
Cầu Q9-NT sắp khởi công rồi đó, các bác chờ xem giá có tăng không nhé.

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.781
113
tuando nói:
Không Tăng! thôi em zọt

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
bravia nói:
qua cách làm việc với các bác ngoài đó em thấy họ có những quan điểm đầu tư như sau
- Chạy đua theo phong trào, nghe hơi hám, thấy người khác làm được mình cũng làm
- Rất tự tin, Không cần tìm hiểu, phân tích lợi hại, chỉ nghe có bác nào làm cái jjjj rồi theo luôn
- Rất hào phóng và không cần check giá, nghe nói giá sao là múc thế, cái này ngược lại tính dè xẻn vốn có
- Rất mù mờ về pháp lý, trình tự thủ tục, thông tin, lại rất tin tưởng vào mấy chú bác ở xã phường khi nghe họ nói về những viễn cảnh cao xa.
- Mua bán cực kỳ nhanh chóng, chơi toàn tiền mặt, đếm mỏi tay.
- Phân tích hiệu quả đầu tư vô cùng chuối, hỏi: mua làm gì? trả lời: mua đất không bao giờ lỗ, mua sau này nhà nước Quy hoạch tới là mình trúng lớn, hỏi: trúng lớn là trúng cái gì? trả lời: Không biết, vì giá sẽ lên

Điều quan trọng nhất là không chịu lên OS để trao đổi thông tin

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
truongduy nói:
Các bác làm em nhớ đến thời mà đến ruộng Bình Chánh có thể lên đến 80 cây/1000m2 quá.

Ở Việt Nam mình xxx làm ăn giống như con nít vậy đó, nói ra thì chỉ có 1% có thể thành hiện thực và đã làm thì khả năng hoàn thành thì 80% nữa ( vẫn có nguy cơ bỏ con giữa chợ) và chỉ khi thật sự để gọi là an toàn đầu tư khi thủ tục pháp lý cũng như bàn giao công trình hoàn hảo hết.
Theo em thì đầu tư BDS hiện nay chỉ phần lớn là cảm tính theo sự suy đoán của mình. Thời gian thì vô định.
Nghe bác nói mà em nhớ tới 1 câu chuyện mà em đọc được" Cả thế giới phải sợ người Mỹ vì người Mỹ đã nói là làm. Thế nhưng người Mỹ lại sợ người Nhật vì người Nhật làm xong mới nói. Vậy người Nhật sợ ai, xin thưa, đó là người Trung Quốc, vì người Trung Quốc không nói cũng làm. Người Nhật luôn đề phòng người Trung Quốc vì Trung Quốc là một cường quốc có tiềm lực quân sự. Vậy xin hỏi người Trung Quốc sợ ai, đó là người Việt Nam, người Việt Nam nói một đằng làm một nẻo bố ai biết đâu mà lần”.
XXX VN mình là vậy đó bác ơi..

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
tuando nói:

Cầu bác nói khởi công là cầu nào ? LT hay NT và khi nào khởi công vậy bác.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
151.881
113
www.phindeli.com
Cầu đường vành đai ngoài Q9 - NT bác ợ ... nghe xe ôm đồn là Q4 hoặc Q1/2011 khởi công.

Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
Em khóai nhận định của Bác về các vấn đề BĐS, chuẩn không cần chỉnh mà lại tếu nữa!
bravia nói:
Về hiện tượng thì có thể giống nhau nhưng bản chất thì Khác nhau
Hiện tượng: Đều chạy theo thông tin.
Bản chất: Cái là có Thật còn cái là Ảo

Ba Vì: Bị giới Đầu cơ túm được thông tin Chưa chính thống, lái thông tin theo chiều hướng riêng, lợi dụng tính Bầy đàn Hốt Xác
LT-NT: Chạy theo định hướng Thật nhưng có điều chạy Nhanh quá, mất phuong hướng. Tuy vậy cũng có chú chạy đúng đường thì Ăn Đậm nhưng cũng có chú chạy lộn đường thì Ăn Mày

Status
Không mở trả lời sau này.