Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Còn 2.0 thì em ko biết nhưng con 2.5 có Ieloop trong hướng dẫn có ghi là phải ắc quy phù hợp với hệ thống này. Không biết sản phẩm ae mình mua ngoài thì trường có sao không nhỉ? Hóng chuyên gia tư vấn.
Bữa em hỏi hãng, thì ắc quy cho xe có istoop sẽ khác, không giống như ắc quy thường. Em cũng hóng dzụ này!

Hạng B2
21/5/07
204
23
18
43
Quang Ninh
Nếu mua ngoài mà vẫn đảm bảo 65A/h thì ok, vậy bác tự thay ah. Có cần nối điện nuôi hệ ECU? Trong sách hướng dẫn bảo là chỉ mất nhớ vị trí ghế tài. Nhưng thực tế thì sao?
Bác để nổ xe đừng tắt máy. Sau đó bác tháo cực âm trước, dương sau... Sau đó bác nối ác quy mới vào... Cực âm trước, dương sau... thế là OK. Ngon lành cành đào lun..

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng B2
21/5/07
204
23
18
43
Quang Ninh
Bữa em hỏi hãng, thì ắc quy cho xe có istoop sẽ khác, không giống như ắc quy thường. Em cũng hóng dzụ này!
Ai nói bác thế... Giống nhau tuốt... Khả năng người ta doạ bác roài. Thực ra thì có 2 loại Ác quy: Ác quy nước và ác quy khô. Ác quy nước dùng sẽ bền hơn nhưng có cái bất tiện là phải thỉnh thoảng kiểm tra nước trong ác quy. Ác quy khô thì không phải để ý chuyện nước nôi nhưng nếu đã hỏng thì chỉ có vứt đi. Ác quy nước còn có thể khắc phục được. Ác quy nước chính hãng của MAZDA 6 2.5 nhập khẩu giá khoảng tầm gần 10 triệu. Ác quy khô thì khoảng tầm 1,6 triệu thôi bác nhá.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Bác để nổ xe đừng tắt máy. Sau đó bác tháo cực âm trước, dương sau... Sau đó bác nối ác quy mới vào... Cực âm trước, dương sau... thế là OK. Ngon lành cành đào lun..
Thanks bác, về nguyên lý thì hoàn toàn đúng, nhưng ko an toàn cho lắm vì xe đang nổ máy.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Ai nói bác thế... Giống nhau tuốt... Khả năng người ta doạ bác roài. Thực ra thì có 2 loại Ác quy: Ác quy nước và ác quy khô. Ác quy nước dùng sẽ bền hơn nhưng có cái bất tiện là phải thỉnh thoảng kiểm tra nước trong ác quy. Ác quy khô thì không phải để ý chuyện nước nôi nhưng nếu đã hỏng thì chỉ có vứt đi. Ác quy nước còn có thể khắc phục được. Ác quy nước chính hãng của MAZDA 6 2.5 nhập khẩu giá khoảng tầm gần 10 triệu. Ác quy khô thì khoảng tầm 1,6 triệu thôi bác nhá.
Đấy cái chổ nhập khẩu đấy, em hỏi thì bảo bình khô luôn, hàng nhập khẩu dùng cho istop cỡ 6trẹo mấy; còn bình thường thì ra ngoài có đầy, cần gì quan tâm "chờ hãng nhập khẩu" chi?

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Ắc quy thì cứ phải đúng đ/áp và dòng theo tiêu chuẩn thế thôi, cái tốt của hãng thì 2 năm tèo! còn mua ngoài cũng cái tốt đúng tiêu chuẩn thì được 24 tháng cũng tèo! Chức năng của ắc quy là dùng để k/đ và tích điện, phóng điện khi cần thiết để ổn định cho h/t điện của xe, khi ắc quy đạt dưới 60% thì có thể thay còn không cứ để cho nó phù như vết thương rồi thay, muộm thì sẽ làm ảnh hưởng đến các hệ thống phụ trợ khác.

Hạng B1
11/8/15
85
43
18
33
bác chủ ơi bác chạy mazda 6. 2 năm ngoài acquy hư còn hư hay báo lỗi gì ko bác, ko biet bác đi dc bao nhiêu km rồi nhỉ. em đang muốn cưới em mazda bản nhập. nên rất cần sự tư vấn của bác

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
bác chủ ơi bác chạy mazda 6. 2 năm ngoài acquy hư còn hư hay báo lỗi gì ko bác, ko biet bác đi dc bao nhiêu km rồi nhỉ. em đang muốn cưới em mazda bản nhập. nên rất cần sự tư vấn của bác
Làm gì còn bản nhập ngoài xe chạy rồi bác !