Hạng B2
26/7/12
193
8
18
Em chào tất cả các bác ạ!
Em cần nhờ anh em tư vấn hộ em về ACC 92EX...
1. Xe em mua hơn 3 năm rồi mà có chứng bệnh này đã nhờ rất nhiều thợ mà chưa xử lý được. Xe em để cả tuần vẫn đề phát nổ ngay, nhưng sau đó chạy ngắn tắt máy là ko tài nào nổ máy được, nếu để xe đó chừng 1 -2 tiếng là lại nổ máy bình thường, hoặc chạy đường xa thì bt, hoặc chạy thường xuyên ngày nào cũng chạy mấy vòng thì bình thường. Tuy nhiên lúc ko nổ được thì đẩy hoặc kéo xe nổ ngay??? Em đã nhờ thợ kiểm tra Xăng, Điện Bugi, Điện vào Kim phun đều có cả ạ, thậm chí thợ bơm xăng trực tiếp vào EFI vẫn ko nổ được, dùng máy kích Đề của Gara cũng ko nổ máy được.
2. Vấn đề thứ 2 là em mới thay Van hằng nhiệt và Curoa Cam cho xe, hiện tại bù ga các kiểu của xe em vẫn ổn định (800 vòng/p, bù ga điều hòa, đánh lái v.v... bình thường) duy chỉ có đạp côn chuyển số hoặc ra Mo xe ga vống lên 1500-2000 vòng/p, xe dừng hẳn thì vòng tua máy lại về bình thường ngay ạ!
Em nhờ các bác tư vấn hộ em với ạ!
Em cảm ơn ạ!

Hạng D
27/5/09
1.162
266
83
Đà Nẵng
Thế này nhé...! Bây giờ bác tháo cái nắp nhựa denco ra hộ e. Lấy miếng giấy nhám vệ sinh 4cái mấu tiếp điểm bằng nhôm trong đó. Xong gắn vào đề 1phát chắc chắn nổ ngay. Còn nếu ko nữa thì bác nhờ thợ kiểm tra cái mobin e nghĩ chắc nó cũng sắp die rồi. Nếu đúng thì cho e 1like...

Hạng B2
26/7/12
193
8
18
Vâng, cám ơn bác tynguyenduy ạ! Có gì em phản hồi ạ, nhưng trước giờ cũng lau đi lau lại mấy cái mấu này rồi do mấy cái mấu của em bị hàn lại rồi mà chưa thấy được ạ!

Hạng B2
26/7/12
193
8
18
Thế này nhé...! Bây giờ bác tháo cái nắp nhựa denco ra hộ e. Lấy miếng giấy nhám vệ sinh 4cái mấu tiếp điểm bằng nhôm trong đó. Xong gắn vào đề 1phát chắc chắn nổ ngay. Còn nếu ko nữa thì bác nhờ thợ kiểm tra cái mobin e nghĩ chắc nó cũng sắp die rồi. Nếu đúng thì cho e 1like...
Vâng, để em nhờ kiểm tra mobin ạ! Cám ơn bác nhiều ạ!

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa
1/ Xe bác bị đáy bét phun. Khi chạy thì bình thường, khi ngừng xe tắt máy thì bị ướt bugi, nên đề ngay không nổ, khoản vài ba tiếng khô lại đề bình thường. Ngay lúc đó tháo bugi ra xem là thằng nào, xử lý là xong
2/ Cục bù ga của bác chỉnh quá nhiều sẽ có hiện tượng oà ga khi cắt côn, chuyển số, chỉnh lại ga theo các bài đã viết
3/ Bác Tỵ nói cũng có một phần nhưng mobin ướt thì lúc chạy có chịu chứng cà dựt, ga không điều, lúc này xem phót dencol có bị xì nhớt không, nhốt bắn vào trong mobin cũ có khi.

Hạng B2
26/7/12
193
8
18
1/ Xe bác bị đáy bét phun. Khi chạy thì bình thường, khi ngừng xe tắt máy thì bị ướt bugi, nên đề ngay không nổ, khoản vài ba tiếng khô lại đề bình thường. Ngay lúc đó tháo bugi ra xem là thằng nào, xử lý là xong
2/ Cục bù ga của bác chỉnh quá nhiều sẽ có hiện tượng oà ga khi cắt côn, chuyển số, chỉnh lại ga theo các bài đã viết
3/ Bác Tỵ nói cũng có một phần nhưng mobin ướt thì lúc chạy có chịu chứng cà dựt, ga không điều, lúc này xem phót dencol có bị xì nhớt không, nhốt bắn vào trong mobin cũ có khi.
Vâng, em cám ơn bác ạ!

Hạng B2
26/7/12
193
8
18
Báo cáo các bác là hôm qua em mượn nắp bộ chia điện của bạn lắp vào nổ ngay, em theo dõi thêm nhưng khả năng cao là do cái này, em đo thông mạch thì có 2 mấu rất kém ạ!

• Like
Reactions: Phan Gia Khoa
Hạng B2
26/7/12
193
8
18
Xe em trước giờ ko chỉnh gì bù ga bác ạ, vừa rồi thay VHN vad dây curoa Cam ko biết thợ có làm gì ko em ko biết! Bác chỉ em cách chỉnh Ga với ạ!

Hạng B2
26/7/12
193
8
18
Các bác giúp em vụ đạp côn chuyển số khi xe đang lăn bánh thì òa ga 1500-2000v/p với ạ! Chạy như chưa biết chạy xe! Khó chịu lắm ạ!

Chỉnh sửa cuối: