Tập Lái
15/8/19
9
24
0
Hồ Chí Minh
Accent đã truyền cảm hứng về sự sáng tạo và nhưng tinh hoa cho tôi... Và nếu như có lựa chọn lần nữa hay 1000 lần đi chăng nữa tôi vẫn luôn chọn Accent​
Accent - Niềm tự hào của tôi
Phần 1: Huyndai là Sự lựa chọn của tôi.
Vào một ngày cuối tháng 7 sau khi tìm hiểu về các dòng xe phân khúc B tôi cảm thấy khá ấn tượng với thương hiệu xe Hàn, dù trước đây Tôi toàn nghe gia đình bạn bè khuyên nên chọn các dòng xe của Toyota: Zace, Vios, Camry..Nhưng với một quyết định của một đứa lần đầu tiên mua xe và theo chính kiến của riêng mình nên Tôi quyết định chiếc xe đầu tiên của mình là xe Hàn và Huyndai là sự lựa chọn hàng đầu của tôi.​
Phần 2 : Accent Kiến Tạo Lối đi riêng và niềm tin về sự hoàn hảo.
Lần đầu đi mua xe như tôi luôn có nhiều bỡ ngỡ vì chưa có kinh nghiệm gì về xe nên hỏi gia đình và bạn bè đã chạy thử các dòng xe rồi nhưng mọi người chỉ chốt 1 câu thôi xe hàn làm gì được như các dòng xe mỹ hay nhật... Có chút gì đó lung lay trong tâm trí tôi với những suy nghĩ chắc có lẽ mình đã sai chăng?? Nhưng với một suy nghĩ táo bạo trong đầu lóe lên: Kệ Họ. Ngta ko phải là mình nên ko hiểu mình đâu... Thế là quyết định đầu tiên của tôi là nghiên cứu về các dòng xe..​
Tôi tìm hiểu trên mạng hay các hội xe và các trang mạng uy tín như xehay, otosaigon.com xem cách họ preview về xe thế nào... Rồi trong một lần tình cờ tôi vô 1 trang mạng về otofun.net tôi nghe nhiều người nói về 1 dòng xe mới ra nếu tôi nhớ không nhầm thì vào 4/2018 dòng xe Accent 2018 hoàn toàn mới được ra đời...Thế là tôi như bắt được vàng lên mạng tìm hiểu ngay..Lúc đó tự nhiên tôi có một chút gì đó đắn đo lắm ko biết nên mua hay ko ??​
Nhưng rồi chính sự tính tế và hoàn hảo của Accent đã làm tôi càng cảm thấy phấn chấn hơn thế... Quyết định cuối cùng trong cuộc đời tôi khi chọn con xe đó là chiếc Accent của Huyndai thành công.​
Phần 3 : Hành Trình Tìm Mua Xe Accent Và Quyết Định Trong Cuộc Đời.
Quyết định đầu tiên của tôi là ngay showroom gần nhà càng nhanh càng tốt thế là tôi chọn ra showrroom đầu tiên của tôi là huyndai Gia Định.Tâm lý mua xe còn nhiều bỡ ngỡ nên mình ko biết chọn loại xe Accent bản nào cho phù hợp nên bạn sales đã tư vấn nhiệt tình cho mình và còn chở mình đi trải nghiệm xe nữa...​
Nhưng lúc định cọc xe thì phải chờ 5-6 tháng thì mình chịu ko nổi vì cái tính mê xe kinh khủng của một thằng nhóc 27t như mình... nên mình quyết định qua chọn showrrom khác xem thé nào có thể nhanh được ko thế là lại lên mạng tìm tòi cuối cùng cũng tìm ra một showroom theo mình lúc đó là tốt nhất đó là huyndai Kinh dương vương. Tuy hơi xa chỗ nhà mình nhưng dược cái các bạn sales ở đó rất nhiệt tình và có nụ cười rất thân thiện thế là tôi vô test xe kiểm tra đầy đủ các options về xe..​
Tôi thì ưng ý nhất là Accent bản đặc biệt làm cho tôi cảm giác được sự an toàn và được trang bị nhiều thiết bị hiện đại mà các dòng xe trong phân khúc B này chưa có được thế là tôi quyết định ngay ko chần chừ gì nữa đặt cọc liền 1 em Accent bản đặc biệt.Nhưng trời luôn ko theo ý muốn của mình tôi đặt xe vô dịp mà Accent đang hiếm xe phải chờ 2-3 tháng mới có và ko có xe sẵn nên lỡ đặt cọc rồi thì đành chờ vậy...​
Thế là vào đầu tháng 10 tôi chính thức được nhận e ấy cảm giác vui mừng khô xiết vì đã được đem em nó về nhà sau bao nhiêu tháng chờ đợi... Cảm ơn Huyndai Thành Công đã đem lại cho Tôi một em xe mà tôi ưng ý nhất, một em xe đúng nghĩa với câu logan của Accent đó là Accent kiến tạo lối đi riêng và vẻ đẹp trong từng chi tiết...​
Rất Tuyệt....​
Phần 4 : Cảm nghĩ về Accent và những phụ kiện trên xe
Đối với tôi tới thời điểm này cũng là 10 tháng kể từ nhận em Accent về cảm giác của tôi vẫn như lúc ban đầu gọi là Quá Tuyệt Vời ko có một từ nào để diễn tả.​
Accent có thiết kế theo phong cách coupe 4 cửa, nhìn hiện đại và đẹp mắt. Có thể nó đây là một trong những mẫu xe có thiết kế đẹp và trẻ trung trong phân khúc sedan hạng B với các đối thủ như Toyota Vios, Honda City hay Mazda2. Với thiết kế của Accent đó là đèn pha projector, đèn chiếu góc, đèn cản dạng projector, đèn hậu LED dạng 3D,… Những chi tiết này giúp cho chiếc xe trông đẹp hơn và hiện đại hơn. (Cái này mình rất thích vì mang phong cách thể thao sang trọng và hiện đại).​
Ngoài ra Accent có một tính năng thông minh cho tiện ích ở phần ngoại thất trên Accent đó là cốp thông minh (Smart Trunk). Nếu phải xách đồ nhiều trên cả hai tay thì có thể đi lại gần phần đuôi xe, chiếc xe sẽ tự động nhận diện chìa khoá và mở cốp. Lúc này việc bỏ đồ vào xe sẽ đơn giản và thuận tiện hơn.Về nội thất thì cảm giác đầu tiên khi bước vào bên trong Accent đó là sự thoải mái. Nội thất của Accent tiếp tục áp dụng triết lý HMI (Human Machine Interface) như người anh em Elantra hay Sonata và có một số thứ giống với cả Grand i10. Vì vậy nên không có gì xa lạ khi nhìn thấy nội thất của Accent .​
Tuy nhiên tôi vẫn hy vọng Hyundai sẽ thay đổi phong cách nội thất trên các dòng xe của họ theo hướng hiện đại hơn, thay đổi kiểu bố trí táp-lô đã có phần hơi cũ này.Về trang bị nội thất và tiện nghi thì phải nói là Huyndai đã mang lên Accent rất nhiều. Đầu tiên phải kể đến là việc tích hợp Apple CarPlay. Đây là lần đầu tiên Tôi thấy một chiếc xe sedan hạng B được tích hợp kết nối Apple CarPlay. Đây không phải là tính năng gì ghê gớm nhưng Apple Carplay giúp tôi rất nhiều khi di chuyển. Có 1 lần Tôi thử ra lệnh bằng giọng nói qua Siri khi kết nối Apple CarPlay như mở nhạc, gọi điện thoại,… cảm giác rất thích công nghệ tuyệt vời này...​
Cái cuối cùng tôi rất thích ko phải là những ngoại thất bên ngoài mà là trên vô-lăng xe được tích hợp nhiều nút bấm dành cho hệ thống thoại rảnh tay, điều khiển hệ thống thông tin giải trí, cruise control,.. Ngoài ra chiếc sedan hạng B này cũng có cản cảm biến gạt mưa tự động, cửa sổ trời, ngăn chứa đồ tích hợp làm mát, cổng sạc cho hàng ghế sau, hệ thống điều hoà tự động khử ion,.. Đó cũng là nhưng gì mà tôi đã tìm tòi và khám phá ra các chức năng cũng như tiện ích,độ an toàn của em Accent mà hiện giờ tôi đang là chủ nhân của nó...Vì Accent hiện giờ chưa có đồ chơi để độ nhiều nên tôi chỉ thiết kế xe của tôi theo sở thích và đam mê của tôi đó là lên cánh gió,ốp pô và dán decal,và những option như cảm biến áp suất lốp và camera hành trình thôi chỉ nhiêu đó cũng làm nên phong cách hiện đại cho Accent và tạo lối đi riêng cho bản thân tôi được thoải mái sáng tạo.Tình yêu thương cho em Accent là vô hạn tôi luôn nghĩ về nó sau mỗi tuần làm việc vất vả khi ngồi lên Accent giống như có phép thuật vậy mọi việc mệt mỏi ddeuf tan biến hết....​
Câu cuối cùng tôi muốn chốt lại ở đây là I LOVE HUYNDAI ACCENT ( Tôi Yêu Huyndai Accent). Accent đã truyền cảm hứng về sự sáng tạo và nhưng tinh hoa cho tôi...Và nếu như có lựa chọn lần nữa hay 1000 lần đi chăng nữa tôi vẫn luôn chọn Accent và niềm in tuyệt đối vào hãng Huyndai thành công.​
Phần 5 : Lời Cuối.
Cảm nghĩ của tôi một lần nữa mong muốn huyndai thành công tạo thêm nhiều bước đột phá nữa cho các dòng xe sắp tới... Cũng như mang đến cho người tiêu dùng một cách khách quan về chất lượng cũng như giá thành của xe để xây dựng nên một hãng xe mạnh nhất trong châu lục.Và lời cuối cùng tôi dành cho Accent người bạn đồng hành của tôi suốt mọi nẻo đường đó là Tôi yêu Bạn..​
Cảm ơn các bạn đã đọc..và chú ý lắng nghe mình cảm nhận.​
Thân (Admin Accent Sài Gòn Club - ASC)​

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/9/18
571
827
93
"Cảm nghĩ của tôi một lần nữa mong muốn huyndai thành công tạo thêm nhiều bước đột phá nữa cho các dòng xe sắp tới... Cũng như mang đến cho người tiêu dùng một cách khách quan về chất lượng cũng như giá thành của xe để xây dựng nên một hãng xe mạnh nhất trong châu lục. " Giảm thuế từ bộ tài chính thì cái gì cũng có :cool::cool:

Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Quảng cáo thì nói cảm nghĩ cảm nhận có vẻ hơi quá chẳng ăn nhập gì, Cá nhân đánh giá thì cũng hơi chủ quan. Leo lên lên Camry, Lexus, bmw, Mec, audi, hay santaFe, Genesis Huyndai... thôi thì nó truyền cảm hứng hay sự lựa chọn lần thứ 1001 thế nào. Sự phù hợp về mọi mặt nhất là chi phí và công năng cho ra sự lựa chọn tốt nhất vậy thôi, chứ nói quá cuồng lên làm cái gì

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Chúc mừng anh chủ! Anh làm mình nhớ lại hồi xưa quá.

Hồi 30 tuổi, mình mua căn chung cư 1PN - mái ấm đầu tiên - mời tất cả họ hàng, bạn bè qua ăn tân gia. Ai khen 1 câu, là sướng muốn lên đỉnh.

Hồi 32 tuổi, mình sắm con 4 bánh cùi mía - chiếc xe đầu tiên - mời tất cả cô dì chú bác qua rửa xe. Ai cũng trầm trồ, thằng cháo đã sắm được xe hơi!

Giờ U40, thấy xe nào cũng như nhao. Tầm dưới 1 tỷ, mình thích là ra showroom lái về (trừ mấy xe khang hàng, phải chờ nhập). Cũng biết người, biết ta, sống tém tém nhiều rồi.

Tập Lái
15/8/19
9
24
0
Hồ Chí Minh
Thiệt là quá mà. Cái máy 1.4 nó oằn mình mỗi khi đạp ga mà sao thấy viết giống siêu xe quá
Tuy máy chỉ có 1.4 nhưng đó là niềm tự hào của e bác ạ xe e ko bằng các chiếc camry hay nhưng dòng hạng phân khúc khác nó chỉ là tốt nhất trong phân khúc B theo e cảm nhận được đó cũng là ý kiến riêng của e thôi cái tự hào ở đây ko phải vì nó sang mắc tiền mà đó là vì ...chiếc xe đầu tiên mà e tự mua được...