Tập Lái
1/6/15
15
17
3
36
khuyên bác chân thành, đừng lên đèn.
thứ nhất: xe mất form chuẩn vì phải làm đồng lại capo, ốp vè trướcvà chắc chắn là làm không chuẩn.
thứ hai: đăng kiểm lúc vui lúc buồn
Cảm ơn bác góp ý. Em sợ sợ đăng kiểm ko đc. Xe đang đi ổn. Lên đèn xong lại đắp chiếu nữa thì khổ lắm. :)

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
xe đời này đăng kiềm còn chật vật nếu xe ít chăm, bác còn lên nữa còn khó hơn. Cái gì zin cũng sướng hơn bác :3dcuoi:

• Like
Reactions: namphi and mrbeee
Tập Lái
26/3/15
28
2
3
41
Lào Cai
Hôm trước em nhớ bác Vodka_cute có hỏi bên thớt con nghiện về vụ cao su chân máy Acc87, sẳn tiện em mới thay cũng chia sẽ để bác khắc phục. Hôm rồi em đi thay thì thợ đưa ra cho em 2 lựa chọn: 1 là dùng đồ rin của nó, 2 là dùng hàng của Toy Crown, qua một hồi suy tính thì em quyết định dùng hàng Crown, vì cái này to hơn và độ nhún cũng đã hơn. Nhưng hới khó là phải độ lại 2 cái bát để bắt vào xe.
Em nghĩ bác ở ngoài Bắc thì sẽ tìm đc hàng của Toy, tiện 2 con ốc bắt là xong.
Cảm giác lắp vào, ngồi trong xe nghe máy nổ êm hơn, khi đề xe k bị giật (xe em trước đây dùng cao su chân máy tào lao).
Àh, giá cục cao su trong SG này (tính luôn công tiện) là 850k.

Bác biết chỗ nào bán vòng răng bánh đà không. cho em địa chỉ

Tập Lái
1/6/15
15
17
3
36
Xe em mấy cánh cửa bị mục tấm ốm. Chắc bị ngấm nước. Em không biết khắc phục làm sao? Có bác nào bị như em chưa?

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Xe em mấy cánh cửa bị mục tấm ốm. Chắc bị ngấm nước. Em không biết khắc phục làm sao? Có bác nào bị như em chưa?
xe em chưa mục, sẵn bác ốp lại bằng simili luôn cho sạch, nỉ nhìn nguyên bản nhưng bẩn.

• Like
Reactions: namphi
Tập Lái
1/6/15
15
17
3
36
xe em chưa mục, sẵn bác ốp lại bằng simili luôn cho sạch, nỉ nhìn nguyên bản nhưng bẩn.

Miếng simili thì em thay rồi ạ. Nhưng sau miếng đó nó có miếng ván ép. Mà bị mục do nước ngấm hay sao ấy. Cảm giác đóng của ko chắc chắn. Thấy có một số bác thay miếng ván ép đó bằng alu. Mà em ko biết phải làm ở đâu hix hix

Ngoài ra các bác cho em hỏi nút dưới trong hình có chức năng gì vậy ạ. Em có khoanh đỏ. Gần .cần số. Em nhấn thì thấy có môtơ quay ở phần ghế tài. mà ko thấy cái gì chuyển động cả. Em lấy hình minh hoạ từ xe bác quy_q9 Tại em lười chụp hình quá :)

ACCORD CLUB: Chuyên Mục Accord 86-89

• Like
Reactions: Chau Pro !
Hạng B2
10/1/11
392
437
63
cái nút đó là điều khiển cái ăn ten đó bác. Nghe tiếng motor chay mà ko thấy động tĩnh cái ăng ten là nó hư ròi. xe em cũng vậy hư rồi.

• Like
Reactions: mrbeee and namphi
Tập Lái
1/6/15
15
17
3
36
cái nút đó là điều khiển cái ăn ten đó bác. Nghe tiếng motor chay mà ko thấy động tĩnh cái ăng ten là nó hư ròi. xe em cũng vậy hư rồi.
Bác maitoan ở HCM hay HN? Hôm nào cafe giao lưu nhé bác. Xe em hư lặt vặt nhiều. Nhưng mà càng ngày thấy em nó càng đẹp nên thấy vui vui.