Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Bác maitoan ở HCM hay HN? Hôm nào cafe giao lưu nhé bác. Xe em hư lặt vặt nhiều. Nhưng mà càng ngày thấy em nó càng đẹp nên thấy vui vui.
dạ em ở HCM, xe cổ mà hư lặt vặt là ngon rồi á, xe em ko hư lặt vặt mà hư cái là nằm sữa cả tuần :3dcuoi:.
em ở Hóc MÔn, giờ hành chính đi làm ở Bình Dương, cuối tuần về q4.

• Like
Reactions: namphi
Tập Lái
1/6/15
15
17
3
36
dạ em ở HCM, xe cổ mà hư lặt vặt là ngon rồi á, xe em ko hư lặt vặt mà hư cái là nằm sữa cả tuần :3dcuoi:.
em ở Hóc MÔn, giờ hành chính đi làm ở Bình Dương, cuối tuần về q4.

Em hơi kĩ. Cái gì nhỏ ko ổn là em sửa hết :)) Mấy cái nặng thì sửa hết rồi. Với lại xe em cũng ít đi lắm. Sửa cho giống nguyên bản. Chơi là chính. Em ít chạy lắm hê hê. Mê xe nên vậy đó bác. Thích vọc. Xe em đang còn bị dây thắt an toàn 2 ghế trước. Đeo vào được nhưng nó chả rị lại đc.

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
anh tháo thử, nhớ chụp hình lưu lại up lên đây em coi mai mốt có bị bắt chước làm. :)

Tập Lái
1/6/15
15
17
3
36
Thấy bác @qui_q9 có tháo dây an toàn ra một lần. Em bị lỗi là dây an toàn khi kéo mạnh ko giữ lại đc. Chạy tuốt luốt. Em có đọc bài trên OS thấy mấy bác nói dòng accord nó vậy khi nào xảy ra chuyện nó mới tự thắt.

Nhờ bác @maitoan test giúp em dây an toàn của bác có bị giống như em ko nhé! Tại dây an toàn cũng nguy hiểm nên em muốn confirm để đem đi sửa. Thank các bác

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Thấy bác @qui_q9 có tháo dây an toàn ra một lần. Em bị lỗi là dây an toàn khi kéo mạnh ko giữ lại đc. Chạy tuốt luốt. Em có đọc bài trên OS thấy mấy bác nói dòng accord nó vậy khi nào xảy ra chuyện nó mới tự thắt.

Nhờ bác @maitoan test giúp em dây an toàn của bác có bị giống như em ko nhé! Tại dây an toàn cũng nguy hiểm nên em muốn confirm để đem đi sửa. Thank các bác
Nếu kiểm tra thấy nó ko thắt lại được thì nên sip ebay lắp vào đi cho an toàn bác ạ

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Nếu kiểm tra thấy nó ko thắt lại được thì nên sip ebay lắp vào đi cho an toàn bác ạ
của em còn xài dc, kéo ra nó thu về nhưng hơi yếu nhưng còn cuộn lại dc, còn vụ kéo mạnh giữ lại để mai em test lại. Để em check lai hết các cuộn, chắc giờ ship là vừa.

• Like
Reactions: namphi
Hạng B1
7/11/14
76
48
18
37
cái nút đó là điều khiển cái ăn ten đó bác. Nghe tiếng motor chay mà ko thấy động tĩnh cái ăng ten là nó hư ròi. xe em cũng vậy hư rồi.
Bữa có anh nào chỉ em cái nút angten là nút gì gì Hi/Lo ở trên bảng điều khiển mà anh. Nếu nút angten ở dưới thì mấy hàng nút như Vent, Hi/Lo/, Rec, Fresh .. có ý nghĩa gì. Mấy anh chỉ e tí :D

Tập Lái
1/6/15
15
17
3
36
Bữa có anh nào chỉ em cái nút angten là nút gì gì Hi/Lo ở trên bảng điều khiển mà anh. Nếu nút angten ở dưới thì mấy hàng nút như Vent, Hi/Lo/, Rec, Fresh .. có ý nghĩa gì. Mấy anh chỉ e tí :D
Nút chỉnh chế độ máy lạnh đó bác. Nút kia chính xác ăng ten rồi ạ

• Like
Reactions: mrbeee
Hạng B1
7/11/14
76
48
18
37
Nút chỉnh chế độ máy lạnh đó bác. Nút kia chính xác ăng ten rồi ạ
Anh có thể giải thích giùm em ý nghĩa mấy nút chỉnh chế độ máy lạnh ko? Em chỉ thấy bấm AC xong bấm Vent là mát, còn mấy nút kia chả thấy tác dụng gì. Cái gạt lên xuống ở giữa nữa cũng ko thấy gì khác :)

• Like
Reactions: maitoan
Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Anh có thể giải thích giùm em ý nghĩa mấy nút chỉnh chế độ máy lạnh ko? Em chỉ thấy bấm AC xong bấm Vent là mát, còn mấy nút kia chả thấy tác dụng gì. Cái gạt lên xuống ở giữa nữa cũng ko thấy gì khác :)
dàn nút dưới hốc lạnh là chỉnh máy lạnh và sưởi, đa số cái xe đời này còn thọ tới bây giờ em nghĩ chỉ còn chức năng máy lạnh thôi, dàn heater control chắc không dùng dc nữa đâu.

• Like
Reactions: mrbeee