Tập Lái
23/2/17
6
2
3
35
Truoc day em chay con nay, đúng đời 86 2.0 Fi, có Cruise control, cửa sổ trời, toàn bộ chỉnh điện. Chỉ thiếu ABS và túi khí nữa thôi. Máy cực ngon, ít hư bậy. Xe chỉ dở về đồng sơn mau xuống cấp, gầm mau xuống.
Đời 86 giờ phụ tùng chua lắm.
Thế thì từ 1986 đến h chắc gầm yếu lắm rồi cụ nhỉ. Nhưng em thấy bác vẫn đang nói tốt cho e ý mà. Còn vụ nhiên liệu của em nó như nào bác nhỉ.

• Like
Reactions: Binhtaman
Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Thế thì từ 1986 đến h chắc gầm yếu lắm rồi cụ nhỉ. Nhưng em thấy bác vẫn đang nói tốt cho e ý mà. Còn vụ nhiên liệu của em nó như nào bác nhỉ.
Em chỉ nói máy nghiêm túc thì cực ngon, còn tất cả mọi thứ còn lại bác nên suy xét, điện, gầm.
Xe ngon xăng tầm 8 - 9.5l/100km, xe không ngon thì tuỳ, có thể 10l cũng có thể 12 hay 15l.

Tập Lái
23/2/17
6
2
3
35
Em chỉ nói máy nghiêm túc thì cực ngon, còn tất cả mọi thứ còn lại bác nên suy xét, điện, gầm.
Xe ngon xăng tầm 8 - 9.5l/100km, xe không ngon thì tuỳ, có thể 10l cũng có thể 12 hay 15l.
Vâng. Cảm ơn bác. Thế thì em lại gắn bó với em matiz thêm thời gian nữa. Chứ em đi nhiều, xăng gấp đôi em ma túy thì ko dám chơi.

• Like
Reactions: Binhtaman
Tập Lái
25/8/17
27
2
3
40
Hum nay đã tròn trèm 3 năm 3 tháng kể từ khi em chập chững chơi cọt cổ...với đầy ắp bao kỷ nệm đẹp với các nghiện gần xa, đã cho em được kết tình bằng hữu anh em xa gần!!!
Lời đầu tiên của thớt cho em xin chân thành cảm ơn và tri ân đến các nghiện cọt cả 3 miền...
Miền Bắc: Gaubacuc, Thainguyen 1, Honda accord 92, dung 76, giangttd, tonnuchíme, caobangmobile, songcongemdem, hungTMH, VVT
Miền Trung: Già Đáng, Hoangtung92, Ilove accord 91, Accord _qng, Nhat uy, Talameo, Hung_tele, Accordfan, Trinh_relax, Trương 5779, Hao QN
Miền núi: Tâm an khê, Letitbe, Haiau, Sơn SKD, Mexeco
Miền Nam: Già Hy, Toy, Kyanh 911, Chip map, Vunguyenbui, Mexe 1978,Hoctin, Mean, Nguyen_ACC, Huy81200, TuDam, HongDam, Giamebonbanh, MQMK, Thich la nhich, Lenguyen, Haiaccord, Ontuhily, Trương x 2012, Anhphat, Kct, Dũng đô la, Nay say mai say (bác Khanh), Dũng bà bà, HÙng Nguyễn, Manchester vn, Bảo AB
......
Có thể em còn thiếu sót khi không nhớ hết....tất cả...dù trước hoặc sau đều làm nên 1 accord club thật sôi động và hoành tráng, cho dù là xe cổ những tất cả đều tự tin và cũng đủ bản lĩnh để thuần phục xe cổ phục vụ cho niềm đam mê
Và người quan trọng trong suốt cuộc chơi cho đến giờ này đối với em, đó là bác Tấn- 1 chuyên gia accord, đã chữa bệnh và chứng minh cho em thấy tại sao người ta mê cọt
Con nghiện phần 1, 2 là 1 sự nghiêm túc tuyệt vời cho cuộc chơi, cho việc kết tình anh em, cho việc tìm tòi và ngâm cứu về kỹ thuật của con xe- em rất thích

Con nghiện phần 3 cũng tiếp nối cho 2 phần trên, nhưng vì...con két nó đã quá, do vậy em hơi khè, cho dù vẫn biết có nhiều bác không hài lòng.....nhưng suy cho cùng cũng nên thông cảm cho em bởi....em đã khổ rất nhiều ở con nghiện 1 và 2, cho nên...em sướng 1 chút..mong các bác bỏ qua
Cho tới giờ này, em vẫn còn mãnh liệt với dòng cọt cỗ, không thể rời xa được, ở các phần trên các nghiện đã tiếp sức, chia sẽ rất nhiều, và bản thân cũng có đôi chút kinh nghiệm về cách chơi, cách chăm, cách xử lý cọt cổ....
Chính vì lẽ đó em xin được ra tiếp thớt nghiện phần 4, mong các bác ủng hộ và hưởng ứng nhiệt tình
Chúc các nghiện mạng khỏe, hạnh phúc, lái xe anh toàn!
ACCORD CLUB - con nghiện accord phần 4
Em đang cần cái trục tay lái acord 88-89 này. Các bác biết hoặc có thì giới thiệu cho em

• Like
Reactions: toyota cresta