Tập Lái
29/1/18
32
13
13
40
Hum nay đã tròn trèm 3 năm 3 tháng kể từ khi em chập chững chơi cọt cổ...với đầy ắp bao kỷ nệm đẹp với các nghiện gần xa, đã cho em được kết tình bằng hữu anh em xa gần!!!
Lời đầu tiên của thớt cho em xin chân thành cảm ơn và tri ân đến các nghiện cọt cả 3 miền...
Miền Bắc: Gaubacuc, Thainguyen 1, Honda accord 92, dung 76, giangttd, tonnuchíme, caobangmobile, songcongemdem, hungTMH, VVT
Miền Trung: Già Đáng, Hoangtung92, Ilove accord 91, Accord _qng, Nhat uy, Talameo, Hung_tele, Accordfan, Trinh_relax, Trương 5779, Hao QN
Miền núi: Tâm an khê, Letitbe, Haiau, Sơn SKD, Mexeco
Miền Nam: Già Hy, Toy, Kyanh 911, Chip map, Vunguyenbui, Mexe 1978,Hoctin, Mean, Nguyen_ACC, Huy81200, TuDam, HongDam, Giamebonbanh, MQMK, Thich la nhich, Lenguyen, Haiaccord, Ontuhily, Trương x 2012, Anhphat, Kct, Dũng đô la, Nay say mai say (bác Khanh), Dũng bà bà, HÙng Nguyễn, Manchester vn, Bảo AB
......
Có thể em còn thiếu sót khi không nhớ hết....tất cả...dù trước hoặc sau đều làm nên 1 accord club thật sôi động và hoành tráng, cho dù là xe cổ những tất cả đều tự tin và cũng đủ bản lĩnh để thuần phục xe cổ phục vụ cho niềm đam mê
Và người quan trọng trong suốt cuộc chơi cho đến giờ này đối với em, đó là bác Tấn- 1 chuyên gia accord, đã chữa bệnh và chứng minh cho em thấy tại sao người ta mê cọt
Con nghiện phần 1, 2 là 1 sự nghiêm túc tuyệt vời cho cuộc chơi, cho việc kết tình anh em, cho việc tìm tòi và ngâm cứu về kỹ thuật của con xe- em rất thích

Con nghiện phần 3 cũng tiếp nối cho 2 phần trên, nhưng vì...con két nó đã quá, do vậy em hơi khè, cho dù vẫn biết có nhiều bác không hài lòng.....nhưng suy cho cùng cũng nên thông cảm cho em bởi....em đã khổ rất nhiều ở con nghiện 1 và 2, cho nên...em sướng 1 chút..mong các bác bỏ qua
Cho tới giờ này, em vẫn còn mãnh liệt với dòng cọt cỗ, không thể rời xa được, ở các phần trên các nghiện đã tiếp sức, chia sẽ rất nhiều, và bản thân cũng có đôi chút kinh nghiệm về cách chơi, cách chăm, cách xử lý cọt cổ....
Chính vì lẽ đó em xin được ra tiếp thớt nghiện phần 4, mong các bác ủng hộ và hưởng ứng nhiệt tình
Chúc các nghiện mạng khỏe, hạnh phúc, lái xe anh toàn!

@dung_gialai, Bác có thể cho mình xin tý info để liên lạc với bac được ko ah, PD cũng dân GL nhưng ăn tết xong phải vô SG, em vừa tậu thêm 1 chú AC 1992 màu đen, mà có vẻ chú nó già cỗi quá nên cũng lắm bệnh ra phết, sơ sơ mới 1 tuần mà em phát hiện được 2 bệnh rồi, em đinh vào SG xong cho AC già lên bác Tân đại tu nhưng vẫn còn lăn tăn ko biết có nên đưa em nó về nhà mới hay cứ để ở GL, vậy nên nếu được bác cho xin SĐT liên lạc để e đưa em nó lên ghặp bác xin 1 vài lời khuyên, trân trọng!

• Like
Reactions: toyota cresta
Tập Lái
30/10/14
4
1
3
40
Để chuẩn bị công cuộc làm đẹp cho két, em đã chửng bị mọi thứ từ gần 4 tháng nay, phải xử lý như thế nào, cần bổ sung những khiếm khuyết gì...và...từ nay cho đến khi mần, em sẽ còn suy nghĩ, lựa chọn cách tốt nhất có thể...sau đó là làm việc cụ tỷ với thợ, khi thợ đã thống nhất thì em mới bung ra mà mần
Theo em sự chuẩn bị càng chu đáo bao nhiêu thì sẽ hài lòng nhiều hơn khi mần, tuyệt đối không được để bị động khi bung ra....
Trong quá trình mần cho két, mong các nghiện gần xa góp ý, chia sẽ để két thêm hoàn thiện!
Xin chào bác, em mới tìm đến dòng xe accord 91, và đang tìm người chơi để học hỏi, mua linh kiện thay thế (vì em này hỏi khắp không có chỗ nào bán phụ tùng), nay đọc diễn đàn thấy bác là người rất đam mê dòng này, mong bác giúp đỡ em Bạ 0973028868 mong nhận được phản hồi từ bác

• Like
Reactions: toyota cresta
Tập Lái
22/11/13
6
1
3
Cho em hỏi! Vợ em máy lạnh vẫn chạy phà phà. Nhưng cái núm chỉnh độ lạnh giờ vặn nó không có tác dụng nữa. Giờ phải sửa như thế nào ạh? Thanks các bác!