Hạng B2
19/1/13
306
0
0
Re:ACCORD CLUB - Em gái HN(91 EX-R) ghẻ show hàng.... Nào cùng ném đá !

songcongemdem73 nói:
V2 bac Dam co phai lam gi nua ko a ?
Còn nhiều lém bác ...

Hạng D
8/1/10
4.959
2.063
113
Quận 8

Nếu bt thì không cần làm gì hết cũng ngon hơn mấy ẻm KIA Morning nhiều rùi..., Nhưng nếu đã nghiện rùi thì phải làm nhiều nhiều lắm Bác à...! :D
AnhPhat. nói:
songcongemdem73 nói:
V2 bac Dam co phai lam gi nua ko a ?
Còn nhiều lém bác ...

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/07
3.265
448
83
54
Bắc trung bộ

Chúc mừng bác Đạm đã cưới được bà 2 !

Hạng C
30/12/10
634
19
18
50

Hôm rồi bác dhhongdam có nói là xe EX 2 ống xả là đã bị lai, kể cả con két cũng bị lai. Em đính chính là nó 2 ống xả, bác ấy một mực không tin.

Em tìm trên web này: [link]http://en.wikipedia.org/wiki/Honda_Accord[/link]
Có thông tin như này:

A 125 horsepower (93 kW) 4-cylinder engine was offered in the DX and LX models (F22A1), while the 1990 and 1991 EX received a 130 hp (97 kW) version (F22A4). Cruise control was dropped from the DX sedan, with air conditioning remaining a dealer-installed option. The LX kept the same features as the previous generation including air conditioning, power windows, door locks, and mirrors. The 90-91 EX added 5 horsepower due to a different exhaust manifold design, slightly larger exhaust piping and a twin outlet muffler. 15-inch machined aluminum-alloy wheels, sunroof, upgraded upholstery, rear stabilizer bar and a high-power 4-speaker stereo cassette were standard on all EX models. Some models though rare were special ordered with an anti-lock braking system (at that time abbreviated as ALB, now all automakers refer to it as ABS). A redesigned manual transmission with a hydraulic clutch was standard equipment in all trims while an all-new electronically controlled 4-speed automatic transmission was optional for all models.

Mời bác hdhongdam vào web trên xem để biết thêm một chút về Accord EX:D

Hạng B2
7/11/11
334
0
0
40
Mulberry Capital

Chúc mừng Bác Đạm nhé! Sao Bác ko làm 1 phát tường thuật đường rước dâu như Bác HA & Bác 43 xem cho đã ạh!

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113

Chúc mừng bác hongdam nhé.

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai

Xin đính chính 1 chút, bằng kinh nghiệm chơi cọt chớ hỏng ràng dịch tiêng u:D:D:D
Đối với máy F22A1, sau náp hót sẽ chụm thành 1 ống và đi tẳng ra bầu bô, đuôi bầu bo cũng chỉ là 1 óng xả
Đối với máy F22A4 tương tự như F22A1 nhưng đuôi bầu bô là 2 ống xả
Đối với máy F22A6 thì sau nắp hót là ống xả kép, đi tới tổ ong thì chụm lại thành 1 ống:
Chẳng hạn như của con két:
ACCORD CLUB  - Em gái HN(91 EX-R) đã về tay lão Nguyenphucce chăm dùm...!

Và cũng chính vì thế mà... 2 cái ô sàn phía trước của A6 nó cũng đặt biệt hơn

MEAM nói:
Hôm rồi bác dhhongdam có nói là xe EX 2 ống xả là đã bị lai, kể cả con két cũng bị lai. Em đính chính là nó 2 ống xả, bác ấy một mực không tin.

Em tìm trên web này: http://en.wikipedia.org/wiki/Honda_Accord
Có thông tin như này:

A 125 horsepower (93 kW) 4-cylinder engine was offered in the DX and LX models (F22A1), while the 1990 and 1991 EX received a 130 hp (97 kW) version (F22A4). Cruise control was dropped from the DX sedan, with air conditioning remaining a dealer-installed option. The LX kept the same features as the previous generation including air conditioning, power windows, door locks, and mirrors. The 90-91 EX added 5 horsepower due to a different exhaust manifold design, slightly larger exhaust piping and a twin outlet muffler. 15-inch machined aluminum-alloy wheels, sunroof, upgraded upholstery, rear stabilizer bar and a high-power 4-speaker stereo cassette were standard on all EX models. Some models though rare were special ordered with an anti-lock braking system (at that time abbreviated as ALB, now all automakers refer to it as ABS). A redesigned manual transmission with a hydraulic clutch was standard equipment in all trims while an all-new electronically controlled 4-speed automatic transmission was optional for all models.

Hạng D
8/1/10
4.959
2.063
113
Quận 8

Anh Dũng đã xác nhận rồi vậy em ứ dám cải... :D. Bữa nào mời Bác cafe vậy ! :)
MEAM nói:

Em tìm trên web này: http://en.wikipedia.org/wiki/Honda_Accord
Có thông tin như này:

Hạng D
8/1/10
4.959
2.063
113
Quận 8

Em ra đó lấy nhanh và về ngay đi có 2 ngày 1 đêm nên không có chuẩn bị gì hết, nên đứt đường hình rồi Bác ơi...! :)
totototeti nói:
Chúc mừng Bác Đạm nhé! Sao Bác ko làm 1 phát tường thuật đường rước dâu như Bác HA & Bác 43 xem cho đã ạh!

Hạng C
30/12/10
634
19
18
50

Em mời bác ly bia trước vậy.....

dhhongdam nói:
Anh Dũng đã xác nhận rồi vậy em ứ dám cải... :D. Bữa nào mời Bác cafe vậy ! :)

dung_gialai nói:
Xin đính chính 1 chút, bằng kinh nghiệm chơi cọt chớ hỏng ràng dịch tiêng u:D:D:D
Đối với máy F22A1, sau náp hót sẽ chụm thành 1 ống và đi tẳng ra bầu bô, đuôi bầu bo cũng chỉ là 1 óng xả
<span style=""color: #ff0000;"">Đối với máy F22A4 tương tự như F22A1 nhưng đuôi bầu bô là 2 ống xả </span>
Đối với máy F22A6 thì sau nắp hót là ống xả kép, đi tới tổ ong thì chụm lại thành 1 ống:
Chẳng hạn như của con két:
Cái dòng màu đỏ hổng phải anh Dũng ơi, Máy A4 là ống xả y chang như hình anh chụp rồi: 4-2-1