Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Ok thank , vặn ốc nhựa ra 1/4 Vòng, nổ máy lúc nguội 1300V ,nóng máy xuống 760V..vậy là ổn rồi ...
Xin hỏi thêm bạn: kiểm tra góc đánh lửa thế nào là đã chính xác ? ( lửa sớm hay muộn chứng ta chỉnh thế nào)
cọt góc đánh lủa ở 15 độ. nếu ko có kinh nghiệm thì dùng súng canh lửa để canh. xoay delco vô vách capin là sớm...và ngược lại

Hạng B1
18/7/15
65
79
18
65
cọt góc đánh lủa ở 15 độ. nếu ko có kinh nghiệm thì dùng súng canh lửa để canh. xoay delco vô vách capin là sớm...và ngược lại
Hình như phải jum giắc tcu (đèn check chóp liên tục) lúc xoay delco mới hiệu lực.

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Hình như phải jum giắc tcu (đèn check chóp liên tục) lúc xoay delco mới hiệu lực.
Bác đọc hướng dẫn của camry đúng ko? Hehee. Thật ra là zắc đọc lỗi và dùng súng canh lửa. Khi zum sẽ cắt chết độ tự động canh lửa sớm thì nhìn súng sẽ ko thấy “nhảy” bánh đà, dễ canh hơn. Còn canh tay ko cần

Hạng D
21/3/14
1.224
571
113
231 Lê Hữu Trác Tp Quảng Ngãi
Canh được chưa? Canh góc đánh lửa máy phải nóng nha (Quạt xòe 2 lần) Jum jack sau đó dùng súng bắn. 90-93 canh ở bánh đà. 94-97 canh ở Bulley! 15 độ tức là khi pít tông của máy 1-4 lên đỉnh hết hành trình (Top death center-TDC) - điểm canh lửa là khi bugi đánh lửa đốt hỗn hợp khí đồng thời với pít tông đi xuống (15 độ ) là theo nhà sản xuất!

Tập Lái
29/1/18
32
13
13
40
Ài, đọc một lèo đang hấp dẫn định click trang 38 tự nhiên thấy đâu mất tiêu zậy các pro, em tưởng topic này phải đến 1k page rồi chứ:).
Công nhận hấp dẫn nhưng mà cũng cực quá xá trời, ngang với chăm con bẹp 2t nhà e, đọc xong chỉ muốn nổ máy xe (2 bánh) để đến với con vk (4 bánh) đang nằm ở bệnh xá, ác cái giờ này đang giới nghiêm.
@Châu Pro, Bác có cái hình khoang máy nào của Cord 92 - 93 LX, RIN đét đèn đẹt thì nhờ bác up lên để tụi gà mờ như em tham khảo, làm cơ sở đối chiếu trước khi có ý cần trợ giúp để cho nó bớt gà đi một xíu không bác, thanks!
P/S: em chụp được cái sdt của bác Châu rồi, mai hay mốt chắc e nhờ bác tư vấn giúp, mong bác đừng thấy số lạ mà làm lơ nhé :p

Tập Lái
29/1/18
32
13
13
40
CÓ PHIÊN BẢN GỐC CỦA BÁC PHỔ, VẬY NHỜ BÁC CHÂU PRO VÀ CÁC BẬC LÃO THÀNH OÁNH GIÁ XEM CÁI PHIÊN BẢN LỖI BÊN CẠNH NÓ TỆ CỠ NÀO, THANKS CÁC ANH TRƯỚC!!! :p
ACCORD CLUB – Góc chăm xe: Nơi khoe xe, chia sẻ kinh nghiêm chăm xe và đặc biệt là khè…

RIÊNG E THÌ THẤY CÁI KHOANG MÁY BÊN PHẢI CÓ VẺ RỘNG HƠN? NÓ CỨ TRỐNG TRẢI THẾ NÀO?