Tập Lái
29/1/18
32
13
13
40
Thật tình máy xe mình chả đẹp gì nên đưa hình lên hơi ái ngại...Nhưng mình poss lên nhờ bạn khám bệnh giúp
@tronghieu... Trước e cũng như bác, cảm giác tự ti lắm, nhưng đôi lúc ngồi trong em cọt ghẻ, nhìn người qua lại đội mưa mà đi thì ... cái xe cũng chỉ là cái phương tiện thôi, và cái phương tiện của mình nó hỏng có ướt như cái thằng SH bóng lộn đứng bên cạnh :eek:
1/2 tháng nay em cọt nằm viện, bỗng dưng thấy nhớ mới ghê.
Bác Hieu có ở SG thì cho e giao lưu nha, em cũng tính phụ bác một tay kích hoạt đến max cái chất Pro của các bác lão làng OS, hok có để lâu nó chết CPU thấy mợ lun :p

Tập Lái
29/1/18
32
13
13
40
BÁC NÀO ĐI NGANG TƯ VẤN DÙM EM MỘT CÂU NHÉ, THANKS CÁC BÁC!
1/ CÁI CÀNG NÀY EM CỌT CỦA EM BỊ VA CHẠM NÊN CONG, THỢ BẢO NẮN LẠI MẤT 500K, CỤC CAO SU ÉP LẠI CỤC MỚI, THEO CÁC BÁC CÓ NÊN SỬA KHÔNG HAY MUA CÂY MỚI A ?
2/ CÂY CÀNG A (E ĐOÁN THẾ), THỢ BẢO CHỈ THAY CAO SU CHỤP BỤI, E THẤY CÓ VẺ KHÔNG ỔN, VẬY CÁI ROTIN ĐÓ CÓ THAY MỚI ĐƯỢC KHÔNG HAY PHẢI THAY CẢ CÂY CÀNG? HAY CHỈ CẦN THAY CAO SU ĐƯỢC RỒI?
3/ CÂY THƯỚC LÁI XE EM BỊ XÌ NHỚT, CÓ CÁCH NÀO KHẮC PHỤC KHÔNG HAY PHẢI THAY?
ACCORD CLUB – Góc chăm xe: Nơi khoe xe, chia sẻ kinh nghiêm chăm xe và đặc biệt là khè…
ACCORD CLUB – Góc chăm xe: Nơi khoe xe, chia sẻ kinh nghiêm chăm xe và đặc biệt là khè…

@Chau Pro ! Hy vọng được bác mở hàng giùm e!!!

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
1/ CÁI CÀNG NÀY EM CỌT CỦA EM BỊ VA CHẠM NÊN CONG, THỢ BẢO NẮN LẠI MẤT 500K, CỤC CAO SU ÉP LẠI CỤC MỚI, THEO CÁC BÁC CÓ NÊN SỬA KHÔNG HAY MUA CÂY MỚI A ?
2/ CÂY CÀNG A (E ĐOÁN THẾ), THỢ BẢO CHỈ THAY CAO SU CHỤP BỤI, E THẤY CÓ VẺ KHÔNG ỔN, VẬY CÁI ROTIN ĐÓ CÓ THAY MỚI ĐƯỢC KHÔNG HAY PHẢI THAY CẢ CÂY CÀNG? HAY CHỈ CẦN THAY CAO SU ĐƯỢC RỒI?
View attachment 1718502 View attachment 1718503 View attachment 1718504 View attachment 1718505

1- cong thì ép lại cho thật chuẩn. cao su; rotuyn nên thay mới
2- rotuyn trụ trên thay mới. nó hư, gãy là sụm cả bánh
3- thước lái bị chảy dầu do phốt hoặc ty sướt...phục hồi ở sài gòn tầm hơn 1tr đi cho yên tâm

Tập Lái
29/1/18
32
13
13
40
1- cong thì ép lại cho thật chuẩn. cao su; rotuyn nên thay mới
2- rotuyn trụ trên thay mới. nó hư, gãy là sụm cả bánh
3- thước lái bị chảy dầu do phốt hoặc ty sướt...phục hồi ở sài gòn tầm hơn 1tr đi cho yên tâm
Thanks bác, cái càng em tính thay mới luôn quá, sợ ép ko chuẩn sau nay gầm ko cân được
Thước lái phục hồi lại em nghe nhiều người nói cũng chỉ được 1 năm nên đắn đo quá, bác nào đã từng phục hồi thì cho em xin cái địa điểm tốt, thanks!

Tập Lái
29/1/18
32
13
13
40
CÓ PHIÊN BẢN GỐC CỦA BÁC PHỔ, VẬY NHỜ BÁC CHÂU PRO VÀ CÁC BẬC LÃO THÀNH OÁNH GIÁ XEM CÁI PHIÊN BẢN LỖI BÊN CẠNH NÓ TỆ CỠ NÀO, THANKS CÁC ANH TRƯỚC!!! :p
View attachment 1718497
RIÊNG E THÌ THẤY CÁI KHOANG MÁY BÊN PHẢI CÓ VẺ RỘNG HƠN? NÓ CỨ TRỐNG TRẢI THẾ NÀO?
@Chau Pro ! bác ko nghía qua 2 tấm hình này á, bác thánh soi muh
P/s: trang 37 / CMT 370 lun, chiều chắc làm con đề 37 lấy tiền sửa xe hehe

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Thanks bác, cái càng em tính thay mới luôn quá, sợ ép ko chuẩn sau nay gầm ko cân được
Thước lái phục hồi lại em nghe nhiều người nói cũng chỉ được 1 năm nên đắn đo quá, bác nào đã từng phục hồi thì cho em xin cái địa điểm tốt, thanks!
trừ trường hợp cây ty sướt nhiều quá mang đi mạ sẽ ko bền. còn lại phục hồi là ok (nên tìm cơ sở uy tín). thước lái ko có thước mới nữa. chỉ có hàng bãi (hên xui) hoặc hàng đã làm lại bên kia tầm 2,8tr/cây. bác cân nhắc nhé!

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
View attachment 1718502 View attachment 1718503 View attachment 1718504 View attachment 1718505

xử lý được hết.

• Like
Reactions: Panda_TĐ