Hạng D
30/6/10
4.015
26
48
Gò Vấp - TPHCM
Hi anh em cả nhà !

Số là như thế này ạ :" em tương tư con nhỏ Bluebird và Accord đã lâu... Nhưng trước mắt , em dự định sơn lại toàn bộ con nhỏ Bluebird trước ... rút kinh nghiệm để làm em Accord . Suy nghĩ về nơi "trao mặt , gửi vàng" đã lâu ... Nào là Saigon , Binhduong ... Lần trước , em về Dalat ... Có anh người quen , giới thiệu về Garage này ... Em không biết phải quyết định ra sao ... Mong anh em cả nhà thẩm định giúp em "

Bluebird 2.0 SGL U11 - dàn đồng , tương đối đơn giản hơn Accord nhiều ...

Hạng D
30/6/10
4.015
26
48
Gò Vấp - TPHCM
Ở Garage trên Dalat , có một chiếc Nissan 8x , tương tự Bluebird của em ...
Anh em thẩm định giúp em với ạ ...
Lòng vè trước

Hạng D
30/6/10
4.015
26
48
Gò Vấp - TPHCM
Bluebird , quan trọng khi làm đồng là giữ lại đường gân chìm phía trên , lòng vè trước, sau ... Không là mất dáng ... Liệu , em có nên làm đồng , sơn ở đây , không ạ ? Ông chủ Garage này , nhận làm đồng , sơn toàn bộ ( lột sạch sơn cũ ) là 20.000.000 VND ... Em chưa hỏi về cách âm , phủ gầm ...
Thời gian thi công khoảng 2-3 tháng ... Hì hì ... Càng lâu , em càng ok ! Vì 2-3 tuần , mới sắp xếp dzọt được ...
Lòng vè trước của Bluebird ( nguyên bản ) là như thế này ạ ...

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/6/10
4.015
26
48
Gò Vấp - TPHCM
Bản vẽ về Body hông của em ...

À , em muốn độ lại cái nẹp chỉ hông ( nẹp chỉ đen , có một đường Chrome ) ... Ở Saigon , mình tìm được ở đâu , cả nhà nhỉ ?

Hạng D
30/6/10
4.015
26
48
Gò Vấp - TPHCM
Cái dàn đèn trước , sau +Grille Cổ điển ... Tạm thời , "chờ" đã ... Em chưa biết , mang đi đâu làm nữa ... hì hì