Hạng C
7/7/12
983
0
16
Dalat-HCMC
toyota cresta nói:
UEH CB7 nói:
@ bác Hải : hình như Đại Gia trước đây đi xe<span style=""color: #ff0000;""> Accord 96 3299 thì phải </span>? em nhớ không rõ nữa ? Anh điều ra giúp em về em Acura ý nhé ... Nghe nói cũng đẹp lắm ... :)
Quá chính xác.
Hình như vấn đề Acura của Đại Gia Miền Tây ,được anh Toy đề cập .... hì hì

Hạng C
7/7/12
983
0
16
Dalat-HCMC
haiaccord nói:
UEH CB7 nói:
@ bác Hải : hình như Đại Gia trước đây đi xe Accord 96 3299 thì phải ? em nhớ không rõ nữa ? Anh điều ra giúp em về em Acura ý nhé ... Nghe nói cũng đẹp lắm ... :)
he he cái này đúng nè 3299 mà em đi hiện giờ thì trước đó là của ông anh vợ em, ông này đúng là đại gia, nhưng không chơi acura , bây giờ thì đa dại (khổ nổi không dại nào giống dại nào)đang sử dụng 3299 cũng không chơi em Acura luôn..em xác minh giúp bác AB rồi nhé. mà lúc này bác ít cho xem mấy ẻm 94-97 ở nước ngoài quá :D:D:D:D:D:D hình như anh em chưa ai biết mặt bác AB thì phải.
dạ , dạo em này sang Nhật , bị mấy em Toyota Cresta , Cressida , Chaser , Mark làm mờ mắt ... hì hì ... em sẽ khắc phục ngay ạ ... Accord Club , em vinh dự được diện kiến Thủ trưởng Kỳ Anh Hà Tĩnh rồi ạ ... hì hì

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/7/12
983
0
16
Dalat-HCMC
Dạo này , xã hội thảo luận vấn đề học tập - đào tạo nhiều ghê ... Bữa hôm , qua bên Previa , em cũng thấy các bác bên ý quan tâm đến du học của F1 nhiều ghê ...
Có một thực tế không thể phủ nhận , phần lớn thế hệ các bác Tốt nghiệp Tú tài đôi , thậm chí là Tú tài đơn ở miền Nam hồi xưa , vốn kiến thức sinh ngữ (Anh + Pháp ) rất là tốt ... Theo lời của cô em , những năm 1965-1966 , Hội Anh văn Việt Mỹ VUS đã có mặt tại Saigon , nhưng chỉ những con cháu nhà có tiền , mới có thể đi học . Phần lớn , học sinh thời bấy giờ đều tự học ... Vấn đề nằm ở đâu nhỉ . Mà không chỉ có sinh ngữ , kiến thức khoa học cơ bản của thế hệ trước , đều rất hoàn hảo ....

Không có học thêm , vậy vấn đề chính nằm ở đâu ?

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
Mấy hôm này báo chí đăng bài : " em học sinh viết văn: Canh gà Thọ Xương là món ăn đặt trưng của người Hà nội".....thế mà được 08 điểm ( tám điểm cộng nữa chứ).....

Hạng C
7/7/12
983
0
16
Dalat-HCMC
toyota cresta nói:
Mấy hôm này báo chí đăng bài : " em học sinh viết văn: Canh gà Thọ Xương là món ăn đặt trưng của người Hà nội".....thế mà được 08 điểm ( tám điểm cộng nữa chứ).....
cô giáo phải nhập viện đó anh ...

Hạng C
4/1/11
767
1.187
93
UEH CB7 nói:
Dạo này , xã hội thảo luận vấn đề học tập - đào tạo nhiều ghê ... Bữa hôm , qua bên Previa , em cũng thấy các bác bên ý quan tâm đến du học của F1 nhiều ghê ...
Có một thực tế không thể phủ nhận , phần lớn thế hệ các bác Tốt nghiệp Tú tài đôi , thậm chí là Tú tài đơn ở miền Nam hồi xưa , vốn kiến thức sinh ngữ (Anh + Pháp ) rất là tốt ... Theo lời của cô em , những năm 1965-1966 , Hội Anh văn Việt Mỹ VUS đã có mặt tại Saigon , nhưng chỉ những con cháu nhà có tiền , mới có thể đi học . Phần lớn , học sinh thời bấy giờ đều tự học ... Vấn đề nằm ở đâu nhỉ . Mà không chỉ có sinh ngữ , kiến thức khoa học cơ bản của thế hệ trước , đều rất hoàn hảo ....

Vấn đề nằm ở Bộ GDĐT !:D

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
UEH CB7 nói:
toyota cresta nói:
cô giáo phải nhập viện đó anh ...
nghe nói là nhập viện ...vô nước biển rồi......

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Accord94_VT nói:
UEH CB7 nói:

Vấn đề nằm ở Bộ GDĐT !:D
Lại đổ thừa?
Như mình yếu là do mình học dỡ nè........:D

Hạng C
4/1/11
767
1.187
93
Các bác rảnh rỗi thì nghe một buổi nói chuyện của GS Nguyễn Lân Dũng, có liên quan đến giáo dục mà em thấy cũng hay.

[youtube]http://youtu.be/EYZHoRlWl7I[/youtube]

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
Em kể chuyện này các bác nghe: một bữa em đứng trước nhà, có bà Tây kia đang đẩy 1 chiếc xe nôi, đang nghe điện thoại. Chú cún của bà ta chạy lăng xăng quanh quẩn. Bỗng....cún ị 1 bãi. Bà Tây vẫn bình tĩnh áp điện thoại vào vai để nghe, tay với phía sau xe đẩy lấy ra 1 xấp túi nilon mới keng và lấy ra 1 cái. Vẫn tư thế nghe điện thoại, bà cho tay vào túi bóng, lộn ra rồi hốt bãi phân của con cún, cẩn thận gói lại rồi bỏ sau xe đẩy.
Em chứng kiến cảnh này xong thì....potay.com....từ đó mà suy ra giáo dục của người ta