Hạng C
7/7/12
983
0
16
Dalat-HCMC
austria nói:
Hi hi,không phải bác a.Thailand đấy thôi:)
UEH CB7 nói:
austria nói:
Vấn đề quan trọng là ý thức .Lái xe phụ thuộc vô nhiều yếu tố ,làm sao để mỗi người phải ý thức trách nhiệm khii lái xe ,ý thức được rằng nếu tay lái mình yếu thì phải luyện tập thêm,phải có người hướng dẫn bên cạnh khi ra đường cho đến lúc vững vàng.Riêng bản thân mình sau nhiều năm mình vẫn chưa quen được chuyện đổi từ tay lái bên phải sang bên trái .20 giờ luyện tập có thể dư với người này nhưng 100 h vẫn thiếu với người khác
UEH CB7 nói:
Sự vênh giữa việc học lái xe và quá trình lái xe ngoài đường ( theo em nghĩ là lớn ) ... Bởi vì , việc này cần hội tụ nhiều yếu tố ....
Phương hướng giáo dục đúng là phải theo câu hỏi " học để làm gì ?" ....
Bác ở bên Austria ạ ? hì hì ... hôm trước chạy xe Thailand bên Phnompenh , em lóng nga , lóng ngóng ...
Em không rõ lắm về tình hình giao thông bên Áo ... hình như là tay lái thuận như của Vietnam ... Thế là lâu nay , em sang Thailand mang hình accords về Vietnam mà chưa xin phép bác ... hì hì ... Thứ lỗi cho em ạ ... em mang về Vietnam khá nhiều Accords từ bên ý ...

Hạng C
7/7/12
983
0
16
Dalat-HCMC
kyanh911 nói:
em đọc muốn đuối luôn bác Bảo ơi
Em hay nghĩ lung tung ... "đuối" ở đây, có thể xuất hiện 2 tình huống....
1. Trình bày lung tung quá ... hì hì
2. Biện luận tèm hem ... hì hì

Hạng F
17/5/09
18.998
2.207
113
Gialai
kyanh911 nói:
Em kể chuyện này các bác nghe: một bữa em đứng trước nhà, có bà Tây kia đang đẩy 1 chiếc xe nôi, đang nghe điện thoại. Chú cún của bà ta chạy lăng xăng quanh quẩn. Bỗng....cún ị 1 bãi. Bà Tây vẫn bình tĩnh áp điện thoại vào vai để nghe, tay với phía sau xe đẩy lấy ra 1 xấp túi nilon mới keng và lấy ra 1 cái. Vẫn tư thế nghe điện thoại, bà cho tay vào túi bóng, lộn ra rồi hốt bãi phân của con cún, cẩn thận gói lại rồi bỏ sau xe đẩy.
Em chứng kiến cảnh này xong thì....potay.com....từ đó mà suy ra giáo dục của người ta
Em cũng góip 1 chuyện....
Một hôm nọ 2 đi đến ngã tư thì có 2 CSGT đang chặn 1 chiếc 2 bánh chở 03 người ....nước ngoài, em nghe anh CS hỏi....các anh có biết luật không, xe 2 bánh tại sao các anh chở 3 người....và 1 trong 3 người nước ngoài lên tiếng....ơ...xe này mạnh lắm à, hôm trước tui chở 5 thằng luôn, hôm nay chỉ có chở 3 thôi, không sao đâu....à, thì té ra là mấy người đồng bào, CS cũng chào thua

Hạng B2
27/3/12
272
145
43
Trời đất .Gì đâu mà bác xin lỗi .Em ở vùng nhà quê của Thai mà .Vùng em (Nan) không có nhiều Acc ,chỉ có nhiều City thôi
UEH CB7 nói:
austria nói:
Hi hi,không phải bác a.Thailand đấy thôi:)
UEH CB7 nói:
austria nói:
Bác ở bên Austria ạ ? hì hì ... hôm trước chạy xe Thailand bên Phnompenh , em lóng nga , lóng ngóng ...
Em không rõ lắm về tình hình giao thông bên Áo ... hình như là tay lái thuận như của Vietnam ... Thế là lâu nay , em sang Thailand mang hình accords về Vietnam mà chưa xin phép bác ... hì hì ... Thứ lỗi cho em ạ ... em mang về Vietnam khá nhiều Accords từ bên ý ...

Hạng C
7/7/12
983
0
16
Dalat-HCMC
dung_gialai nói:
kyanh911 nói:
Em kể chuyện này các bác nghe: một bữa em đứng trước nhà, có bà Tây kia đang đẩy 1 chiếc xe nôi, đang nghe điện thoại. Chú cún của bà ta chạy lăng xăng quanh quẩn. Bỗng....cún ị 1 bãi. Bà Tây vẫn bình tĩnh áp điện thoại vào vai để nghe, tay với phía sau xe đẩy lấy ra 1 xấp túi nilon mới keng và lấy ra 1 cái. Vẫn tư thế nghe điện thoại, bà cho tay vào túi bóng, lộn ra rồi hốt bãi phân của con cún, cẩn thận gói lại rồi bỏ sau xe đẩy.
Em chứng kiến cảnh này xong thì....potay.com....từ đó mà suy ra giáo dục của người ta
Em cũng góip 1 chuyện....
Một hôm nọ 2 đi đến ngã tư thì có 2 CSGT đang chặn 1 chiếc 2 bánh chở 03 người ....nước ngoài, em nghe anh CS hỏi....các anh có biết luật không, xe 2 bánh tại sao các anh chở 3 người....và 1 trong 3 người nước ngoài lên tiếng....ơ...xe này mạnh lắm à, hôm trước tui chở 5 thằng luôn, hôm nay chỉ có chở 3 thôi, không sao đâu....à, thì té ra là mấy người đồng bào, CS cũng chào thua
Như vậy , kinh nghiệm giáo dục từ bác Kỳ Anh là cần có " TÂM " ...
kinh nghiệm từ anh Dũng là phải Kiên nhẫn thuyết phục người đồng bào .... Như vậy , cần mượn anh Toy chữ "NHẪN"

Tổng hợp cả hai trường hợp là cần sự " NHẪN TÂM ".... ý quên "NHẪN + TÂM"
hì hì

Hạng C
7/7/12
983
0
16
Dalat-HCMC
@ bác Austria : hì hì ... vâng , lâu lâu , em cũng sang Thailand ( bằng Internet ) sưu tầm Isuzu D-max , Honda Accord , Honda Fit (jazz) , Honda City , Toyota Vios etc bên ý ... nhưng mà chưa được sang bên ý ... cũng thèm lắm ... ngôn ngữ bên ý , em chỉ biết "bui bi bei bôn( phiên âm ra tiếng Viet)" ... hì hì ... Chúc anh và gia đình luôn khoẻ mạnh , hạnh phúc , vui vẻ nhé ....

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.850
3.968
113
56
chắc cà đao
http://dantri.com.vn/c25/...-giao-duc-viet-nam.htm
Theo GS-TSKH Trần Ngọc Thêm - Chủ tịch Hội đồng KH - ĐT Đại học Quốc gia TPHCM, Uỷ viên Hội đồng Lý luận T.Ư, hiện giáo dục Việt Nam đang mắc 4 trọng bệnh: Bệnh thành tích, bệnh cào bằng, bệnh suy dinh dưỡng và bệnh gian dối.</h2> Hội nghị BCH Trung ương lần thứ sáu đã xem xét, thảo luận về đề án đổi mới căn bản, toàn diện GD&ĐT và đề án phát triển KH&CN. Báo Lao Động có cuộc trao đổi với GS-TSKH Trần Ngọc Thêm - Chủ tịch Hội đồng KH - ĐT Đại học Quốc gia TPHCM, Uỷ viên Hội đồng Lý luận T.Ư - về hai nội dung trên.
GS vào thẳng vấn đề:

- Trước hết, về thực trạng giáo dục, tôi xin được nói thẳng thắn là hỏng ở các cấp học, trên khắp các bình diện, hỏng một cách căn bản và toàn diện. Chính vì thế nên Đảng, Nhà nước và tất cả người dân đều dễ dàng thống nhất với nhau về việc đổi mới giáo dục và đào tạo một cách căn bản và toàn diện như một nhu cầu cấp bách. Giáo dục VN theo tôi đang mắc 4 trọng bệnh: Bệnh thành tích, bệnh cào bằng, bệnh suy dinh dưỡng và bệnh gian dối.

Hạng C
7/7/12
983
0
16
Dalat-HCMC
toyota cresta nói:
http://dantri.com.vn/c25/...-giao-duc-viet-nam.htm
Theo GS-TSKH Trần Ngọc Thêm - Chủ tịch Hội đồng KH - ĐT Đại học Quốc gia TPHCM, Uỷ viên Hội đồng Lý luận T.Ư, hiện giáo dục Việt Nam đang mắc 4 trọng bệnh: Bệnh thành tích, bệnh cào bằng, bệnh suy dinh dưỡng và bệnh gian dối. Hội nghị BCH Trung ương lần thứ sáu đã xem xét, thảo luận về đề án đổi mới căn bản, toàn diện GD&ĐT và đề án phát triển KH&CN. Báo Lao Động có cuộc trao đổi với GS-TSKH Trần Ngọc Thêm - Chủ tịch Hội đồng KH - ĐT Đại học Quốc gia TPHCM, Uỷ viên Hội đồng Lý luận T.Ư - về hai nội dung trên.
GS vào thẳng vấn đề:

- Trước hết, về thực trạng giáo dục, tôi xin được nói thẳng thắn là hỏng ở các cấp học, trên khắp các bình diện, hỏng một cách căn bản và toàn diện. Chính vì thế nên Đảng, Nhà nước và tất cả người dân đều dễ dàng thống nhất với nhau về việc đổi mới giáo dục và đào tạo một cách căn bản và toàn diện như một nhu cầu cấp bách. Giáo dục VN theo tôi đang mắc 4 trọng bệnh: Bệnh thành tích, bệnh cào bằng, bệnh suy dinh dưỡng và bệnh gian dối.
Có thể , đến lúc F1 nhà em đi học ... vấn đề sẽ được sáng sủa hơn ... Đứng về phương diện phụ huynh , em mong nền giáo dục Vietnam sẽ tốt đẹp ...Mong thế hệ sau sẽ nhân hậu , vững kiến thức ....