Hạng B1
9/4/12
97
0
0
Re:ACCORD CLUB - Cần Thơ 95LX Bộ đèn xenon 6000K HID (không bi)?

anhphat nói:
phamhuyct nói:
Nếu bác muốn đèn nguyên bản lắp thêm xenon thì có thể tham khảo bác Khải ở cần thơ, bộ của bác Khải cũng đẹp lắm
Bộ đèn nguyên bản mà lắp xenon thì nó có gôm ánh sáng như bộ đèn Huy mới lắp không vậy :D
lắp xenon đương nhiên phải có projector (thấu kính hội tụ nhìn giống bi) thì mới gom sáng bác anhphat ơi. Hôm qua em thấy xe bác Khải lắp projector vàođèn nguyên bản, chắc là độ lại nhưng em chưa thấy ánh sáng buổi tối ra sao nên tốt nhất bác thainguyen1 nên đt trực tiếp cho bác Khải để tìm hiểu thêm :)

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.850
3.968
113
56
chắc cà đao

Bi xenon
theo em thì hiện nay có 5 loại đang thịnh thành

1 . là 4tr là BI & Bóng xenon là của TRung Quốc xài cũng bền lắm ấy các bác ( tuy nhiên vẫn có loại 3,5tr là dùng balat xenon loại dỡ hơn nữa nha các bác )

2. là 6tr loại này dùng Bi của Mercedes Trung Quốc ( có nơi nói là hàng OEM gì đó cũng dùng bóng philips luôn nhưng là hàng nhái nhé, các bác khó phân biệt lắm

3. còn loại thứ 3 là Bi Infiniti, ở đây dùng bóng xenon Philips xịn luôn các bác nhé là 9,5tr . ( loại này có nơi pha lẫn bóng philips nhái vô các bác không thể nào phân biệt được )

4. còn 10,5tr là dùng Bi AUDI Q5 dùng bóng xenon xịn luôn của Philips bác ah ( Audi Q5 thì nhỉnh hơn Infiniti ) loại này cũng dùng bóng xenon Philips tất cả đều bảo hành tới 1 năm lận đó các bác .

5. là em dùng Bi Audi Q5 hàng này Nhái Audi xịn tháo xe ra , nhưng dùng bóng xenon Xịn Philips hoặc OSRam giá trọn bộ là 8,5tr , loại này ánh sáng cũng ngon lắm đấy các bác .
tất cả giá trên là bao gồm luôn cả vòng Angel yes chụp xi vòng nhựa giả BMW cho angel eyes , và tất nhiên là tiền công luôn đó các bác

còn Viền Led dẫn quang ở bên trong thì từ 1tr cho tới 1,2tr .

tất cả các bác làm cấu hình nào đều giảm cho các bác 10% các bác nhé .

Hạng B2
23/2/12
260
14
18

Em đang lắp bóng xenon và balat cho đèn nguyên bản, e ko lắp bi,thì ánh sáng hơn cũ đc khoảng 30%, Anh sáng làm sao như đc của Anh Huy đc, vi của Huy có bi mà.

Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113

thainguyen1 nói:
Em đang lắp bóng xenon và balat cho đèn nguyên bản, e ko lắp bi,thì ánh sáng hơn cũ đc khoảng 30%, Anh sáng làm sao như đc của Anh Huy đc, vi của Huy có bi mà.
Lắp như của bác Nguyên thì buổi tối gặp trời mưa nữa là khó nhìn thấy lắm phải có bi vì đó cho gôm ánh sáng lại mới được

Hạng B1
9/4/12
97
0
0

Xin lỗi các bác nếu sai mong các bác bỏ qua, Em nghĩ dường như các bác nhầm giữa bixenon và bóng xenon gắn trong cái projetor.
Theo thông tin em tìm hiểu thì đèn của em không gọi là bixenon, của em chỉ có projector và bóng xenon + ballast tăng áp chỉ chiếu gần, đá pha bằng bóng halogen
Bixenon là phải có xenon + projector kèm theo nam châm điện điều khiển được luồng ánh sáng từ cos qua pha nên đá pha bằng bóng xenon

Hạng B2
23/2/12
260
14
18

Trứơc day e lap den bbi xenon cho camry 2000, e thấy rất hài Long về Anh sáng, rất đẹp và sáng đều, em lắp balat philipins, bóng xenon va bi Trung Quoc,

Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113

Theo ngu ý của em thì ship 1 bộ ebay về, mua 2 bộ xenon TQ gắn vô chạy phà phà như xe em, ánh sáng khá chuẩn khỏi suy nghĩ nhiều, hehe. Em còn dư 1 bộ ballast + bóng H3, ai cần thì hú em :)

Hạng B1
9/4/12
97
0
0

thainguyen1 nói:
Trứơc day e lap den bbi xenon cho camry 2000, e thấy rất hài Long về Anh sáng, rất đẹp và sáng đều, em lắp balat philipins, bóng xenon va bi Trung Quoc,
Vậy thì làm 1 bộ giống cái cũ đi bác, của em đang xài projector taiwan, bóng xenon và ballast made in PRC :D

Hạng B1
9/4/12
97
0
0

Del, chuyển qua Phân đà MT

Last edited by a moderator: