Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
DickLau nói:
Chưa hẳn nghe 300B đã điếc mà sẽ còn bị điếc nặng nữa.

Hi anh ! Lâu lâu mới thấy anh lên tiếng. Dàn hi-end của anh đã quá. Hổm rày có thêm bớt gì nữa không anh ?

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê
L6u quá mới lên đươc vì anh đang lu bu quá,đi suốt.Thay đổi bộ loa và cái ampli nữa thôi.
Qua lễ rảnh anh hú anh em đi nhậu 1 bữa nhỉ?

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
fleur nói:
dinhvannam nói:
Điếc vì tưởng 300B nó hay nên mọi thứ khác ko cần quan tâm phải ko các bác ? coi chừng tự sướng à nhen.

Anh biết chú chỉ thích bán dẫn thôi mà Nam (anh.Thông)

Chào anh Thông, anh có cái avatar ngộ hen, mà anh núp chi vậy, bật mí ý nghĩa cho em 8 nhen.

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
DickLau nói:
L6u quá mới lên đươc vì anh đang lu bu quá,đi suốt.Thay đổi bộ loa và cái ampli nữa thôi.
Qua lễ rảnh anh hú anh em đi nhậu 1 bữa nhỉ?
Thấy sao khi thay đổi loa và amp anh ? Đôi tannoy đó quá ngon rồi đổi uổng vậy anh. Anh còn giữ amp và loa cũ lại không ?
Cafe thôi cũng vui rồi anh.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
73.073
113
tran_tuan_duc nói:
Con này phối với Tannoy nghe nhạc tiết tấu chậm phê lắm.Nhưng vì là class A nên không đủ lực để kéo B&W.
B&W gép với 300B không hợp. Loa BW nghe khô và cứng, cấu tạo Loa nhỏ nên trường âm không được rộng. Công suất 300B nhỏ không kéo nổi BW. 300B đánh với loa đồng trục nghe vocal, jazz,.. thì tuyệt vời. Do không có nhiều cơ hội thưởng thức phối gép nhưng thấy rằng 300B gép với Tannoy rất hợp

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê
Bác muốn thử 300B và Tannoy thì ghé em.Lúc đầu em rất ghét 300B mà cuối cùng em không hiểu sao 300B làm em mê mẩn.
Em đang phối ghép 300B SE và Tannoy Edinburg.Thành công nhất là nghe bộ trống,cảm giác được độ rung của mặt trống.

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
bravia nói:
tran_tuan_duc nói:
Con này phối với Tannoy nghe nhạc tiết tấu chậm phê lắm.Nhưng vì là class A nên không đủ lực để kéo B&W.
B&W gép với 300B không hợp. Loa BW nghe khô và cứng, cấu tạo Loa nhỏ nên trường âm không được rộng. Công suất 300B nhỏ không kéo nổi BW. 300B đánh với loa đồng trục nghe vocal, jazz,.. thì tuyệt vời. Do không có nhiều cơ hội thưởng thức phối gép nhưng thấy rằng 300B gép với Tannoy rất hợp

Chào bác,em có nói là lấy 300B kéo B&W đâu nhỉ? E chỉ nói con Acc 550 này hợp Tannoy,không kéo nổi B&W thôi mà.Còn B&W thì em dùng con Mc Intosh MA 6900 kéo 804s nghe phê lòi kèn.
Nick của bác giống nick em bên vnav,của em là Bravia.
Mà bác nói BW nghe khô và cứng thì em nghĩ bác chưa nghe nhiều rồi,BW rất khó và kén amp,phải amp mạnh mới ra hết được,nói chung bác nào đã từng chơi bw đều biết,tiền đầu tư amp phải lớn hơn hoặc bằng tiền loa.Còn dòng 801S,801D...hay 802 mà bác nghe thì xem nó có âm hình và trường âm rộng không nhé.E thì chưa nghe ai nói BW tiếng khô bao giờ,chỉ nghe khó phối ghép thôi.Hôm nào bác rãnh em và bác cà phê chơi nhé.Vnaviers hay họp ở cafe Dung Trần Quốc Thảo đó.

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.381
73.073
113
@ductuan
em nghe BW từ 6S, 7S, 801s,d em cũng nghe qua nhưng không nhiều, với lại trang âm phòng không tốt, một phần Pow có thể không hợp. BW đúng chỉ có 8S thì nghe được thôi, tinh ý 1 chút thì tiếng nó cũng chi tiết, nhưng gét vì nó đắt so với chất lượng âm. nick em ban đầu bên đó cũng là Bravia, sau khi công ước Bern bên đó nó ban mất nick :D

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Theo mình thì chơi Accuphase là mình trả thêm ít nhất 30% cho cái tên "Accuphase" đó.

B&W thì có Krell hay Classe trị tốt, nhưng phải tương ứng, vd B&W 802D nên cặp với dòng amply lớn nhì/ba của Krell hoặc Classe.