Tập Lái
25/6/19
4
1
1
28
tình hình là acord 1995 At của em có bệnh như vầy, mong các cao nhân giải đáp!
Xe để ko chạy tầm 2 - 3 tiếng máy nguội, bật chìa khoá đèn check vàng sáng kéo dài hơn 4 - 5 phút xong tắt rơle mới bật cho xăng bơm xong tắt mới nổ máy đi đc. khi đã nổ đi bt, tắt khoá bật lại đèn tắt liền rơle bật cho bơm ngay. ( chỉ khi để lâu là bị)
đã thay bơm xăng, rơle mới vẫn như cũ. xin cảm ơn!

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Xe để ko chạy tầm 2 - 3 tiếng máy nguội, bật chìa khoá đèn check vàng sáng kéo dài hơn 4 - 5 phút xong tắt rơle mới bật cho xăng bơm xong tắt mới nổ máy đi đc. khi đã nổ đi bt, tắt khoá bật lại đèn tắt liền rơle bật cho bơm ngay. ( chỉ khi để lâu là bị)
Xe bác dự là điện ko chuẩn. Thông thường bật chìa thì manrelay cấp bơm xăng luôn và ngắt bơm cùng lúc với đèn Check tắt. Xe bác thì ngược lại.

Tập Lái
25/6/19
4
1
1
28
Xe bác dự là điện ko chuẩn. Thông thường bật chìa thì manrelay cấp bơm xăng luôn và ngắt bơm cùng lúc với đèn Check tắt. Xe bác thì ngược lại.
dạ vâng, e củng rất đau đầu, thợ thì cũng mày mò vẫn chưa tìm ra bệnh

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.850
3.968
113
56
chắc cà đao
Test Hộp ECU.

Hạng D
21/3/14
1.224
571
113
231 Lê Hữu Trác Tp Quảng Ngãi
Bác Duy Tài kiểm tra mainrelay trước nhé! Bình thường bật chìa : Bơm xăng bơm 6 giây, đèn check tắt. Là đề đi được. Lâu 4-5 phút áp tai vào nắp xăng nghe cái bơm nó có bơm hay ko? nếu ko phiền cho xin cái hình để chẩn đoán tốt hơn!