Hạng B2
17/3/05
119
0
0
RE: Acura RL 3.5 2000

to Bác Unik.. Viêtnam ta hay nói mỗt hãng có một hàng top thường là đỉnh về mọi mặt , công nghệ , máy móc , an toàn , option .. còn về phần bác bác nhầm rồi thì phải chẳng hạn như Honda accord , civic ..chứ làm gì có Honda Legend
Em post bác xem Acura Legend

Nếu em nhớ không nhầm thì Acura cũng là một hãng đi đầu về hệ thông báo hiểu bẳng tiếng người.. Khi quên đóng cửa xe , hay quên lên kinh xe sẽ có bộ nhớ , nhắc chủ xe .. Acura Legend này cũng là một dòng có option như vậy . Đấy là tận mắt em chứng kiến .
Nếu con gì mong các bác chỉ thêm

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

Trích đoạn: FunkyCar
Honda accord , civic ..chứ làm gì có Honda Legend

Bên Úc chỉ có Honda nên em thực sự không biết nhiều về Acura, mẫu accord bên này có Accord Euro, Accord, Legend. Ảnh của bác em không xem được, em pốt ảnh của em bác tham khảo.

Accord Euro
Accord
Legend

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

... còn về phần bác bác nhầm rồi thì phải chẳng hạn như Honda accord , civic ..chứ làm gì có Honda Legend

Thưa bác!Đây cũng là LEGEND
[image]http://img378.imageshack.us/img378/1517/hondalegend010sw.jpg[image]
[/image]http://img378.imageshack.us/img378/1707/hondalegend028cx.jpg[/image]

Hạng B2
13/1/05
126
11
18
earth!

Trích đoạn: unik

Trích đoạn: DaveP

Acura là "Luxury Division" của Honda, bên Mỹ có cả Honda và Acura, Nissan & Infiniti, Toyota & Lexus, VW & Audi. Mổi hãng xe lớn điều cho ra 1 tên riêng để bán xe luxury của nó.
Bác nói Lexus là "Luxury Division" của Toyota thì em không có gì để nói vì eg. Lexus GX vs Toyota Prado, 2 mẫu xe này chỉ giống nhau một phần nào hình thức GX sang trọng, nhiều đồ chơi, an toàn, giá cả khác hẳn nhau.
Nhưng Acura RL vs Honda Legend , Infinity Murano vs Nissan Murano em nhìn nội thất và hình thức y hệt nhau còn giá cả thế nào thì em không rõ ở bên Mỹ có trênh lệch nhiều như là Lexus vs Toyota không.
Nếu Acura và Infiniti có là "Luxury Division" của Honda và Nissan đi chăng nữa thì cũng không thể có khoảng cách lớn như là Lexus vs Toyota được.
Rất tiếc là em chưa có dịp so sánh thực tế Honda và Acura, Nissan & Infiniti nên em không dám chắc.

ACURA là luxury division của Honda ở Northern America (USA, Canada), không có SX ở những nước khác. Ngay cả bên Japan củng không có SX Acura hay Infiniti. Còn về Lexus, năm 2006 này Toyota sẻ chính thức SX xe mang hiệu Lexus tại nhật. (www.lexus.jp) Những chiếc xe như Toyota Celsior, Soarer, Altezza sẽ được đổi thành Lexus LS430, SC430 và IS250/350.

Acura Infiniti chỉ được SX tại các nước có suất tiệu thụ cao, chất lượng xe thì tùy thuộc vào sức tiêu thụ và kinh tế mổi nước. thí dụ: chiếc Acura EL bên Canada chỉ là chiếc Honda Civic EX tầm thường ở Mỹ, hơn được cái kiễu dáng và nội thất 1 chút, còn máy móc thì i chang. Khõang cách giửa Acura vs Honda và Infiniti vs Nissan ở Mỹ thì 1 trời 1 vực ấy.

Infiniti Murano thì tui chưa nghe tới bao giờ, đây là lần đầu, nhưng gắn mạc Infiniti lên Murano thì hơi tệ đấy, củng giống như Acura "Civic" bên Canada. :D

Tập Lái
19/3/04
36
1
0
Vietnam

to Bác Unik.. Viêtnam ta hay nói mỗt hãng có một hàng top thường là đỉnh về mọi mặt , công nghệ , máy móc , an toàn , option .. còn về phần bác bác nhầm rồi thì phải chẳng hạn như Honda accord , civic ..chứ làm gì có Honda Legend
Nếu em nhớ không nhầm thì có Honda Legend đó bác ạ, loại này dùng cho thị trường Nhật và có thể là Úc và New Zealand ...
Acura thì dành cho thị trường Bắc Mỹ.

Hạng B2
17/3/05
119
0
0

:) m chủ quan quá biết thế search thử Honda Legend trước..cho đỡ bị hố....hahah... Nhưng em cũng có nói sai đâu có Acura Legend mờ .
Em có đọc qua mấy dòng news có lẽ trên VNexpress có nói qua vụ phạm húy đặt tên cho xe . Vùng này đặt tên là A thì hợp những nếu cho sang vùng B là phạm húy.. Cái này có thật một 100%..còn ngoai lý do khác em cũng chịu chết
- to bác Daved đâu có đâu bác canada vẫn sản xuất civic EX chứ bac nói thế nào ấy... ?? Bác nói vậy thế EX với SE giống dòng nào bên bác
- to bác lexus Bắc mỹ thì em xin nói đúng hơn là Both of them HONDA ACURA đều có hãng riêng biệt ..inifiti hay Lexus cũng vậy..Những như bác Dave nói rất đúng ... Một hàng là xe bình thường con loại kia là đắt tiền..
Bác có thể thấy rõ nhất là Lexus của Toyota ngay cả viêtnam cũng vậy thôi ..đến hàng bét nhất của họ la dòng IS 300.. " Bác Daved owns one " cũng là vô địch rồi.. hehehe

Hạng B2
13/1/05
126
11
18
earth!

Bác có thể thấy rõ nhất là Lexus của Toyota ngay cả viêtnam cũng vậy thôi ..đến hàng bét nhất của họ la dòng IS 300.. " Bác Daved owns one " cũng là vô địch rồi.. hehehe

aha, Lexus IS300 công nhận rẻ tiền nhất, nhưng không thể so sánh với mấy chiếc Lexus khác vì IS300 (máy Supra 2jz-GE inline 6, RWD, sport interior, sport suspension...) bán ra nhắm vào giới trẽ, dùng đễ đua, độ, cruise...vv còn mất thằng kia thì dùng cho người đứng tuỗi, đàn bà, dân business.

Nếu nói đến "hàng bét" của Lexus đúng hơn là thằng ES330, máy Camry, dàng đồng Camry, chạy bánh trước, đầu đít xấu như ăn trộm ấy...

Toyota Altezza (aka. IS300) challenge in Japan:

Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong

Ah,vậy ra chiếc Acura RL mà em post cho các bác xem chính là Honda Legend à?Các bác có tìm được dùm em có ai muốn bán chiếc RL(hay Legend cũng được) chưa vậy? Em đang đi con Lexus GS300 model 95 mua lại của ông bạn,thấy thằng bạn ở US gởi về mấy tấm hình Acura RL đâm ra mê quá muốn đèo bồng thêm một tí :D hihi...