Tập Lái
26/11/04
11
0
0
RE: ADSL Modem

bác HuyTQ cho hỏi bác mua cai speedtouch ở đâu vậy, bác có ở Hà Nội không thế. Bác mua loại nào, bao nhiêu xiền vậy?

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

@BMZ_Z4: Em ở SG, mua cũng ở SG. Modem bán nhiều ở các cửa hàng vi tính và rất thích hợp với các hãng cung cấp ADSL tại VN.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

đúng là X5 kém lắm các bác ơi, cái X5 nhà em nóng lên bị treo liên tục, bởi vậy tắt máy nhớ phải tắt X5 mà X5 thì không có công tắc power nên lười tắt nên chán quá.

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Bác nhầm thế nào ấy chứ. X5 có cái công tắc phía sau đó :D Ấn ra ấn vào đó.
Từ xưa tới giờ em thấy nó chạy ngon lắm, chẳng phải tắt đi bao giờ cả muh cũng ko rớt mạng. Nhưng nghe các bác nói sau 24 tháng nó tèo làm em lo quá, em xài được 23 tháng chục ngày rồi :mad:

@Longcg: D-Link sóng có tốt như là Linksys ko bác ơi [8D]

Hạng B1
18/7/04
79
5
8

Sao em thấy cái Micronet nhà em loại khuyến mại khi cài đặt mà chạy không thấy nóng nhỉ, chỉ tội nó nhiều loại đèn quá, nhìn hoa cả mắt. Em cũng không biết nó có bền không, em nghĩ 1 năm mà hỏng thì cũng được rồi, hàng khuyến mại mà.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Trích đoạn: garaao

đúng là X5 kém lắm các bác ơi, cái X5 nhà em nóng lên bị treo liên tục, bởi vậy tắt máy nhớ phải tắt X5 mà X5 thì không có công tắc power nên lười tắt nên chán quá.

Các bác dùng Zoom mà bị nóng thì dựng đứng nó lên, hết nóng ngay. Đặt Zoom nằm ngang thì một lúc sờ bỏng tay, hay treo.

Bệnh của con X5 của em là hàng ngày phải reboot mềm nếu không mặc dù status báo vẫn up nhưng toàn bộ routing bị lỗi hết, không ra ngoài Internet được.

Trong các loại thiết bị mạng, Linksys là loại chất lượng tốt nhưng tiếc là không thấy có bán ADSL Modem.

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

@ bác mưa to: Con D-Link này em thấy chạy rất ổn, để dưới nhà xách laptop đi vòng vòng lên gác vẫn lên 4/5 vạch. Nhưng nhà cũng bé nên cũng chưa thấy mất sóng bao giờ :D. Ở Cty em có con Linksys, gần đây để cách 1 tầng là không vào được nữa, dù có khi vẫn bắt được sóng nhưng không vào được, bê laptop lại gần nó thì lại được :mad:

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Con Linksys của bác Longcg là loại gì muh kém vậy :D trên trung tâm chỗ em xài 1 con sóng khỏe kinh khủng, qua mấy bức tường mà vẫn qua được bên kia sông chat chit được. Khoảng cách ước lượng cỡ 100m.
Tại em nhìn hình thức con D-Link ko được bắt mắt lắm nên băn khoăn[&:]

@DiCham: lần đầu tiên em nghe thấy nói X5 có quạt, có phải bác chế thêm ko:D

aqh
Hạng B1
6/2/06
63
0
0

Bác nên dùng ZOOM X4. lúc đầu em dùng X5 nhưng thấy độ nhậy nó kém lúc được lúc không, sau đó em đổi qua X4 dùng 2 năm nay chẳng thấy vấn đề gì.
cơ quan em dùng X5 mang đi bảo hành ở Trần Anh ít nhất cũng 2 lần rồi.

aqh