Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Chào tất cả ae OS, vì rằng tui chưa có xe 4b, nên tui lập cái hội này để 8 cho dzui và để biết thêm về cái hòan cảnh. Tui muốn ai có xe (4b) thì dùng xe, ai chưa có, thì...cứ đợi. Nhưng chúng ta cùng trao đổi nhau mọi ý kiến, giúp nhau nhé!
Số là sắp tới tui có ý định thuê 1 chiếc xe 8 chổ, chở gia đình và bà cô Việt kiều từ Sg về Đà Nẵng có việc, sau đó chở bả đi Huế làm 1 chuyến du lịch luôn. Việt Kiều thì các bác biết rồi đó, rất nhiều vali (chắc đựng tiền) và cái nào cũng to quá khổ, vì thế tui định nhờ các bác tư vấn dùm tui cái này:
1. Tui nên chọn Jolie hay Innova, vì Jolie thì có cái khung chở hàng ở trên mui (để chở mấy cái vali, bỏ trong xe hết chổ), còn Innova thì o có (tui thuê chưa thấy có chiếc nào có)
2. Chiếc nào chạy đường trường tốt trong 2 chiếc trên (tui thấy chạy jolie thì đầm, nhưng tui có đọc topic về những cái dở của jolie, nên phân vân...)
Tui vẫn thích chạy In hơn, nhưng nếu bác nào chỉ chổ nào cho thuê Innova mà có cái khung trên mui để chở hành lí thì chỉ tui với.
Cảm ơn các bác nhiều lắm lắm!!!

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: AI CHƯA CÓ "TRÂU" VÀO ĐÂY ...HIC

nếu không tìm được chỗ nào cho thuê Innova thì chọn Jolie thôi chứ lăn tăn gì nữa bác :)

còn Innova thì o có (tui thuê chưa thấy có chiếc nào có)

Hạng B2
10/2/06
191
4
18
47
Hà Nội
phigia.com

Nghe tiêu đề, tưởng là thế nào? Bác nên đổi tên của cái "thớt" là tư vấn thuê xe, hoặc cái gì đó.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Em khuyên bác chọn thuê Toyota đi đường xa cho nó lành và tiết kiệm nhiên liệu.Zace cũng có baga mui vậy bác và hàng ghế cuối cùng của Zace có thể gấp vào 2 bên.Bác ở SG hay HN?Khi nào bác cần thuê?Bác đừng quá chú trọng vào cái baga mui ấy vì nghe mấy bác trên này nói có XXX nhiều địa phương hay fạt vụ này lắm.

Hạng D
29/3/07
1.808
662
113
vnexpress.net

Em nói thật, bác thuê chiếc 12 hay 15 chỗ đi cho nó rộng rãi, để đồ thoải mái cho pà con của bạc Nhà em lúc trước có 4 người, đi chơi xa là cứ thuê người wen lái chiếc 12 chỗ, ngồi thoãi mái wá trời :D

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: Chit

Em nói thật, bác thuê chiếc 12 hay 15 chỗ đi cho nó rộng rãi, để đồ thoải mái cho pà con của bạc Nhà em lúc trước có 4 người, đi chơi xa là cứ thuê người wen lái chiếc 12 chỗ, ngồi thoãi mái wá trời :D
Ý kiến bác cũng hay nhưng nếu có sức khoẻ thì chính mình lái cũng có nhiều cái thú vị.:)

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

tui thích tự lái hơn, chứ o thì ra đi Thuận Thảo hay Hòang Long cho nó khỏe

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

Vậy bác ráng thi nâng lên dấu D rồi thuê xe 12-25 chỗ chạy chơi cho sướng:D

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Em khuyên bác chọn thuê Toyota đi đường xa cho nó lành và tiết kiệm nhiên liệu.Zace cũng có baga mui vậy bác và hàng ghế cuối cùng của Zace có thể gấp vào 2 bên.Bác ở SG hay HN?Khi nào bác cần thuê?Bác đừng quá chú trọng vào cái baga mui ấy vì nghe mấy bác trên này nói có XXX nhiều địa phương hay fạt vụ này lắm.
Cảm ơn bác lovecar, đúng như tên gọi, chỉ có yêu xe, thích xe thì lái xe mới thú, bác nhỉ! Tui sẽ kiếm chiếc In chạy đường trường an tòan hơn. Thanks các bác nhiều nhiều!

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: kittyharry

Cảm ơn bác lovecar, đúng như tên gọi, chỉ có yêu xe, thích xe thì lái xe mới thú, bác nhỉ! Tui sẽ kiếm chiếc In chạy đường trường an tòan hơn. Thanks các bác nhiều nhiều!
Vâng,em rất thích tự lái đi du lịch bác à!Nếu bác ở SG tìm thuê ko được thì em có thể giúp bác.:)