Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Huynh đài lập 1 chiến công để người ta có 1 cái nhìn thiện cảm và tôn trọng hơn với hàng của HQ . Bác chủ thớt giật cái tít kêu to quá làm em nhớ ngày xưa học trong sách GK rằng VN rất tự hào với nền VH gần như là 1' TG với 4000 năm văn hiến của mình (mà có được đi đâu xa khỏi VN để biết nền VH của người ta) .
Hãng nào cũng có lúc trồi lút sụt như sức khoẻ của con người . Biết được thông tin này như thêm 1 niềm tin vào sự lựa chọn của mình là khg sai thôi , chứ bác cứ làm như đội tuyển VN vừa hạ thằng TLand trong giải ĐNÁ vừa rồi là kết luận ngay : ai còn dám ss bóng đá VN với TL ?:D

Hạng C
15/5/07
950
495
63
58
J.D Power tuy có trụ sở chính đặt tại Westlake Village, nhưng là Cty tòan cầu, sử dụng khá nhiều ngôn ngữ : ( J.D. Power research surveys are conducted using local languages in India, Japan, Taiwan, China, Philippines, Indonesia, Singapore, Thailand, Malaysia, South Africa (mail intercept only), Canada, Mexico, United Kingdom, Australia, New Zealand, Germany and France ) và kết quả ở trên là sự khảo sát & đánh giá về xe sử dụng ở nhiều nước trên thế giới ( ko riêng thị trường Mỹ )

Còn thị trường VN thì chẳng thể nói gì được ( chừng nào mà người tiêu dùng đặt tiêu chuẩn phương tiện sử dụng lên trên yếu tố TÀI SẢN thì bấy giờ mới theo đuôi được cái đánh giá này ………..Nói vậy tức là còn lâu lắm ), nên quyết định sử dụng xe nào cho phù hợp với mỗi các nhân & thị trường là tùy thuộc vào mỗi người.

Em thì dĩ nhiên là chẳng bao giờ ngó đến cái xe Toy-VN nhưng nếu có điều kiện thì em cũng nghía đến cái Aurion 3.5 tay lái thuận. hì hì.

Hạng B2
4/5/09
137
1
16
Cái thống kê này thì chưa nói lên được gì bạn ạ, vì nó có ghi rằng:

"Rankings are based on numerical scores and not necessarily on statistic significance"

Tức người ta hay nói nôm na là các kết quả này chưa có giá trị khoa học vì chưa bảo đảm độ tin cậy thống kê (dịch bừa chữ "statistical significance"). Kiểu như lấy một em Việt Nam ra so đẹp hơn một em Mỹ nào đó rồi bảo chung là gái Việt Nam đẹp hơn gái Mỹ thì chưa được.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/7/06
362
1
0
Hà nội
Lại phải nói theo kiểu quảng cáo của VIM : LÀM SAO MÀ HUYNDAI BỀN MÀ GIỮ GIÁ BẰNG HON VỚI TOY ĐƯỢC !

jns
Hạng B1
1/7/07
84
0
0
53
chandoi2007 nói:
Xe Hyundai em kết nhất chú Santafe, cao hơn là Veracruz nhưng chưa có điều kiện mua
.

Ko đieu kiện thì bÁc có thể ngam nghía I30 CW đó Bác..Mình mới lay một con...cũng đẹp long lanh...full option rùi..

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Ko hiểu sao theo cảm nhận riêng của em I30 CW kiểu dáng ko đẹp bằng I30 đời cũ. Nhìn phần đuôi I30 CW ko đẹp lắm, còn Option CW thì khỏi phải chê luôn .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Em đọc tít cuả bác nhưng lại hiểu nguợc lại .., nếu đuợc lựa chọn thì em sẽ chọn ngay dòng xe mỹ cứng cáp an toàn và dòng xe đức chứ không chọn dòng xe hàn nếu phải chuyển bác ạ . TRong thói quen tiêu dùng của nguời việt có cả thói quen tiêu dùng theo đám đông nửa .

Last edited by a moderator: