Thảo Luận Chung Ai đúng, ai sai

Hạng B1
4/4/11
99
1
0
50
LK nói:
knine nói:
rottie nói:
Em hỏi ngu tý, 2b đậu lane bên trái, 4b đi lane phải, làm sao quẹt được nhỉ.

Cùng thắc mắc, sao mà quẹt được
E cũng thắc mắc, 2B đậu lòng đường bên trái, phần đường bên kia của đường 2 chiều, 4B đi đúng phần
đường ko lấn qua bên kia, thậm chí còn bị nói là lấn lề phải thì sai quệt được?
"là sao ta? "
Em nghĩ mà chưa ra

Hạng B2
9/10/10
334
4
18
Về luật thì xe 2b sai rồi vì "nghiêm cấm xe 2b đậu dưới lòng đường".
nếu là em, em xuống chấp nhận xin lỗi 2b(mặc dù em có lỗi hay ko) để êm chuyện, đôi co mệt lắm.
Chưa chắc xin lỗi đã được đâu bác.

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
okdriver nói:
LK nói:
knine nói:
rottie nói:
Em hỏi ngu tý, 2b đậu lane bên trái, 4b đi lane phải, làm sao quẹt được nhỉ.

Cùng thắc mắc, sao mà quẹt được
E cũng thắc mắc, 2B đậu lòng đường bên trái, phần đường bên kia của đường 2 chiều, 4B đi đúng phần
đường ko lấn qua bên kia, thậm chí còn bị nói là lấn lề phải thì sai quệt được?
"là sao ta? "
Em nghĩ mà chưa ra
-2b đậu dưới lòng đường bên trái, ngược chiều (đường hai chiều).
-4b chạy bên phải đúng chiều, đúng tuyến.
Em đoán bác chủ thớt là tay 4B nhỉ nên mới khẳng định 4B chạy đúng !:D
Vậy câu trên là theo hướng quan sát của 4B, nhìn tới thì 2B bên phải mình, lề phải, nhưng đầu xe quay ngược > nguợc chiều >>>quẹt vô tư :p đúng ko bác :)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Hai xe cùng bên phải đường, riêng 2B thì đầu quay ngược (?). Nếu đúng thế...4B sai. Xuống xe với nụ cười và lời xin lỗi, cần thiết thì thương lượng trước khi xxx ghé.

Hạng C
18/10/10
788
50
28
33
2B: ông phải đền cho tui vì ông đi 4B, 4B thua chắc. VN là thế các bác ạ.

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
vip813013 nói:
2B: ông phải đền cho tui vì ông đi 4B, 4B thua chắc. VN là thế các bác ạ.
Buồn nhỉ:mad:

Hạng C
26/5/10
688
4
0
Tp.HCM
phantan nói:
Hai xe cùng bên phải đường, riêng 2B thì đầu quay ngược (?). Nếu đúng thế...4B sai. Xuống xe với nụ cười và lời xin lỗi, cần thiết thì thương lượng trước khi xxx ghé.
Pác phantan nhận định đúng. Hai xe cùng 1 bên. 4b đi đúng hướng, chiều; bên phải. 2b dựng bên phải nhưng ngược chiều; do đó bên phải mà thành bên trái. Nói gọn là 2b quay đầu ngược.
E thì nghĩ rằng 4b chắc ôm show. Cái lý duy nhất mà 4b bám vào là 2b ngược chiều ngược tuyến. Chẳng qua 4b hình như bị nứt đèn nên cố cải. Còn 2b cũng Dylan, tróc sơn nên 2 bên cương quyết tới cùng. Kết quả là 2 bên cùng về đội.
.
Hai cha này : cả 2 lẫn 4b ...công phu hàm dưỡng yếu. Tuy nhiên chắc cũng rủng rỉnh lúa nên cương quyết : dù tốn kém cũng chơi tới cùng. khổ zậy. Nhiều khi cái tứt nó làm mờ cái khôn.
Hồi sau thế nào chưa rõ

Hạng C
20/5/10
671
5
18
Nhưng mình có cảm nhận bác 4B này hơi thiếu quan sát chứ 2B nó đậu sát lề bác 4B chạy sát lề chi vậy trời thà chạy lấn bên trái tý chứ có ai lấn phải bao giờ