4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Tuy từ 2005, súng hơi ko còn được cấp GPXD, nhưng may mắn thay, nó vẫn được coi như tài sản, nên giữ trong nhà ko phải là tàng trữ như các súng nổ khác - nhưng nhớ là tuyệt đối ko được mang ra khỏi nhà, sẽ bị tịch thu + phạt hành chính!
Mình thì từ nhỏ tới giờ lại luôn có súng hơi bên cạnh (khi nhiều lên tới 4 cây), dần thành thói quen, trong nhà ko có là thấy trống vắng sao đó...Cứ rảnh rỗi là mang ra chăm sóc, ngắm nghía, lau chùi...Khi căng thẳng, bắn bia vài phát là nhẹ đầu bớt, nếu súng tốt, người khoẻ khoắn, thoải mái bắn được dăm viên chụm đồng xu 2000 cách 15-20m là tự thấy sảng khoái ngay!
Sau này gặp 1 bác lớn tuổi nói rằng, súng trong nhà còn có khả năng trấn trạch theo phong thuỷ (canh giữ, xua đuổi mọi ám khí, tà ma, quỷ quái...), giống như mọi cửa thành, dinh thự ngày xưa đều có vài khẩu thần công đặt phía trước vậy, thực ra là để tốt về phong thuỷ mà thôi, chứ giá trị quân sự thì gần như bằng không... nên càng yêu quý các e nó cũng như đam mê của mình!
Hiện giờ còn giữ 3 em: slavia 631 đã xài từ những năm 198x thành kỷ niệm, slavia 634 tân thời để cảm giác sức mạnh và 1 e bơm tay sharp của indonesia để theo kịp hơi thở thời đại, hehe...
Nếu bác nào trên 4R mình có cùng sở thích, mong hãy giao lưu cho vui!
Thân chào!

Last edited by a moderator:
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Re:Súng hơi, đam mê của phái mạnh!
..........................deleted.................

Chỉnh sửa cuối:
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113

THẢO CHỮ nói:
em cũng mê lắm,bác cho em mấy tấm ảnh mở rộng tầm mắt!
Mình cũng chỉ có thể giới thiệu với bạn vài tấm hình của nhưng loại phổ biến ở VN ta thôi (up hình trên dđ mình chậm quá), bạn có thể tự xem thêm ở đây chẳng hạn http://www.pyramydair.com/a/Air_guns/Air_rifles/Spring_piston/152 , mênh mông luôn.
Nói chung, súng hơi hiện có 3 nguyên lý tạo năng lượng khác nhau: từ sức nén lò-xo, từ bơm tay và từ khí nén trước (PreCharg Pneumatic - PCP). Các dòng PCP thì cực ngon, nhưng quý tộc lắm, giá từ 3-400 đến 2000 USD, cây rẻ nhất của Tiệp là CZ 200 ợ VN cũng trên 45tr mà ko có mà mua...

Uploaded with ImageShack.us

[link=http://imageshack.us/photo/my-images/834/cz200.jpg/]
Uploaded with ImageShack.us [/link]

Hạng D
29/5/09
3.834
8.464
113

Súng này nếu mag đi cũng dễ biết, trừ khi tìm hộp đựng gậy golf bỏ vào.
E nghĩ trang trí và chưng ở phòng khách đẹp lắm đây.

Hạng C
28/7/10
680
5
18
11

Cây Sharp đẹp quá. giá ở VN là bi nhiu vậy bác?

Làm sao phân biệt được 631 và 634 vậy bác chủ?

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Ở nước ngoài có CLB bắn súng, nghe đâu phí thành viên còn mắc hơn chơi golf.

Hạng D
29/5/09
3.834
8.464
113

hà vũ nói:
E có cây súng nước he he bắn đc 2m là hết
súng pak này mới xịn nè. tới 2 met lận?